Về vấn đề MEM VIP.

Thảo luận trong 'Góp ý - Thắc mắc' bắt đầu bởi fuji, 10/11/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Vui lòng đọc kỹ lại mục II điều 2 nội quy update ngày 31/7/20111 =>>Vui lòng đăng nhập để thấy link
    BQT không banned ai vô cớ bao giờ!

NQ edition thích bài này.

2. Trần Mạnh Hoàng

Trần Mạnh Hoàng Administrator Thành viên BQT

2 người này là 1, Nếu bạn là người muốn chia sẻ cho diễn đàn thì sao bạn phải lập 2 nick để vào đây kích động kiểu này.
    BQT đã nhấn mạnh từ đầu, sẽ xử lý nghiêm khắc nếu ai cố tình lời dụng việc này để kích động, chia bè kết cánh, gây mất đoàn kết :|.

Last edited by a moderator: 10/11/11

3. Cuimia

Cuimia MemVIP

Điều gì khiến bạn nghĩ là có sự phân biệt . Nói có sách , mách có chứng . Đừng nói bóng gió như vậy nữa gây mất đoàn kết .

4. NQ edition

NQ edition MemVIP

Tuy mình biết đến TVC ko lâu. Một phận vì thời gian và công việc. Bước sang năm nay mới biết đến TVC. Thấy diễn đàn thật bổ ích. Và thấy vui khi nhờ anh em giúpmình dc việc gì đó. Và giúp anh em dc 1 việc gì đó. Rồi đó trở thành thói quen của mình hàng ngày. Trứoc khi bắt đầu công việc việc đầu tiên mình làm là ghé quá KXV và TVC. Nhưng sáng nay khi online thấy tin này cũng hơi buồn. Ko biết bao giờ mình mới có dc trở thành Vip để có dc những tư liệu đó nữa. Vì tay nghề còn kém nên chắc chẳng thể đủ khả năng để giúp mọi ngườid dc. Thôi đành ngậm ngùi vậy.
    Luật đã ban hành thì anh em phải thực hiện thôi.
    Chúc anh em sức khỏe - Chúc thư viện cưới sẽ là diễn đàn luôn nhận dc sự ủng hộ của anh em.

5. khucbietly_0o

khucbietly_0o MemVIP

em vào thư viện cưới được 10 ngày.khi mà em đang chùn bước trong sự nghiệp thì em gặp được tvc và em nghĩ rằng đay sẽ là nơi chia sẽ những kinh nghiệm trong công việc. nhưng thật sự em cũng rất bất ngờ khi BQT có những thay đổi như vậy. em còn nhớ 1 thành viên trong diễn đàn đã từng nói. các pro cũng từ gà mà lên. còn bây giờ gà vẫn là gà rồi. xin BQT hãy suy nghĩ lại.
    Em cảm ơn

nguyenlongbmt thích bài này.

6. fuji

fuji MemVIP

Tích cực lên một chút thì được thôi Quang à.Hi!....Nhanh nhất là chuyển hết những gì đã up bên kia qua đây.Nói thế thôi chứ tùy bạn nhé.

NQ edition and DXT like this.

7. trangnhibs

trangnhibs Già Làng

liệu ta có nên phân biệt mem vip và mem thường ở chỗ memvip thì có thể comment trong box vip và có thể nhìn thấy link download ngay còn mem thường thì ngược lại chỉ được đọc và phải ấn thank mới hiển thị link down

NQ edition and nguyenlongbmt like this.

8. nguyenlongbmt

nguyenlongbmt Member

có lẽ mình sẽ là người comment trễ nhất hôm nay . nay giờ mình đọc từ đầu đến cuối . mình có lẽ ko trở thành V.I.P dc . mình ko post bài , ko post background , vì đa số background của mình đều trong TVC rồi . nhưng an phận , trong TVC mình ko là V.I.P nhưng ngoài đời thực sự là sư phụ của rất nhiều đệ tử . mình ko post bài hay backgruond nhưng a , e trong TVC ko làm dc điều gì mà coment hỏi thì mình thấy đều nhiệt tình chỉ bảo cho người ta chính xác . nói chung mọi thắc mắc về design a , e hỏi mình biết đều chỉ thôi . đừng vì từ " V.I.P" mà mất tinh thần hay nhụt chí các bác ạ . hãy quyết tâm thành 1 pro mà ko cần trở thành VIP ,VIP chưa chắc là PRO , học hỏi có thể ở bất cứ nơi đâu , tất cả mọi người , nhưng quan trọng nhất là Ý Tưởng sáng tạo , đam mê và cái tâm của bạn . đừng dựa vào mem VIP và tài nguyên mà hãy vượt lên bằng chính mình . Túm lại mong tất cả các bạn đừng suy nghỉ nhiều về " V.I.P" . hãy cám ơn và tôn trọng BQT họ là những người đam mê , chia sẽ và sáng lập ra TVC .

Chỉnh sửa cuối: 11/11/11

9. DXT

DXT MemVIP

Toàn Member thưởng ko ủng hộ .... em cũng thế liệu các mod có ngĩ gì ko ... ko phải vì ko đc vip mới ko ủng hộ nhá ...

10. dinhquangvinhvnz1982

dinhquangvinhvnz1982 New Member

VIP có thể giúp TVC hạn chế mem thường tải tài liệu -giúp người muốn đọc nội dung vip có trách nhiệm và ý thức hơn ->có thể trước mắt đó sẽ là một cách giảm số lượng mem tại 4rum. Vào 4rum chỉ để học hỏi. Vừa xem thế nào đã gặp phải là thành viên vip mới cỏ được quyền nhìn thấy nội dung bài viết vip. VIP như thế này vừa hay vừa dở.
    Chúc 4rum thành công với sáng kiến mới

Long Tứ™ thích bài này.

11. Avid Pro

Avid Pro Điều hành viên cũ

Thưa BDH. Hôm nay tôi vào diễn đàn thì thấy có mấy phần trước down được nhưng bây giờ bị khóa vì chưa phải là VIP, tôi có mấy lời như sau.
    Các bạn bỏ công sức và cả tiền bạc để tạo và duy trì một trang web. Công lao đó ai cũng hiểu được
    Nhưng thưa các bạn, một sân chơi được lập ra là để có ích cho mọi người thì mới là một trang web thành công. Khi các bạn tạo những nick VIP và khóa lại nhưng đường link down load các bạn có nghĩ rằng rất nhiều người khi chưa được PHONG là vip thì sẽ không thể down được, và như vậy đòng nghĩa là họ sẽ bị loại khỏi sân chơi vì họ không phải vip.
    Tôi đòng ý có nhiều người tích cực đóng góp và như vậy đã lên chủ topic hoặc người điều hành để có thể chỉnh sửa hoặc xóa những bài viết vi phạm. và đó cũng đã là phần thưởng rồi.
    Thử hỏi những ông vip kia khi một mem nào đó up lên có vô down không hay chỉ nhăm nhăm khóa lại để phục vụ riêng cho MỘT NHÓM TỰ PHONG là VIP? và như vậy thì chúng tôi ( những người không là vip ) up lên hoặc chia sẽ để phục vụ ai nhỉ?
    Tôi được biết từ vip chỉ người : VERY IMPORTANT PERSON (người cực kỳ quan trọng) nhưng cũng có khi lại là: VERY IMPOLICE PERSON ( người cực kỳ thô lỗ hoặc mất lịch sự). Mong rằng các bạn luôn là những người điều hành và giúp đỡ để cùng tiên bộ và sân chơi TVC sẽ là diễn đàn bổ ích cho mọi người!
    CÁM ƠN VÌ ĐÃ ĐỌC BÀI NÀY! .

12. trananhnb

trananhnb Banned

BQT được mấy người tư hôm lập chức năng đến nay được bao nhiêu coment vào chủ đề này .tại sao lại lấy ý kiến số ít để áp đặt cho số đông .mình khẳng định 90% AE không mong BQT làm thế này

13. NQ edition

NQ edition MemVIP

Hihi. Vâng cháu cảm ơn chú. Cháu nói thế thôi chứ phần lớn anh em ở đây đều có mặt ở cả 2. nên up bên nào cũng vậy. Cháu nghĩ chia sẻ đó là tinh thần ở đâu thì cũng vậy. Khi tác phẩm của mình dc đánh giá cao thì đó alf niềm vui của mõi ngừoi rôi ạ.
    Phải cho đi thì mới nhanh giàu đúng ko chú.
    Chúc chú sức khỏe - An lành

fuji thích bài này.

14. Dazzle

Dazzle Già Làng

MemVIP và Member của mỗi diễn đàn!

+ Nếu không có chế độ VIP thì có một vài phần tử vừa Reg nick vào là down thoải mái, chửi tục thoải mái, vừa được ăn, vừa được nói, vừa được gói đem về. Có bị BAN nick thì mai lại lập nick khác, lại down tẹt ga, lại chửi, không cần sợ ai. Họ không quan tâm đến nick của chính họ, không xây dựng uy tín cho nick đó vì nó không có ý nghĩa gì cả. Bây giờ thì khác, những ai quan tâm đến diễn đàn thực sự, nơi cũng cấp cho mình tài nguyên để kinh doanh hoặc giải trí, thì sẽ chăm chút cho cái nick của mình hơn: Viết bài chất lượng hơn để nhận thêm Thank's, cố gắng hơn một chút để post bài hay, có ích cho anh em.
    + Một vài bạn vừa Reg nick, hoặc reg rất lâu rồi chỉ để down dữ liệu, thậm chí còn không thank's. Nay viết bài số #1 tỏ ý tiếc mình không phải là VIP! Thật hài hước: Không mua sổ số, lại đòi trúng sổ số. Không đóng góp một tý nào nhưng lại muốn người ta nâng khăn nâng áo, không được như vậy thì đòi bỏ đi chỗ khác?! Chắc chỗ khác người ta sẽ nâng khăn sửa áo cho bạn? Đúng là nhiều diễn đàn chưa hoặc không làm BOX VIP, chẳng qua là người ta không tự tin hoặc không đủ đội ngũ chuyên môn để làm chuyện đó. Số lượng người reg nick chỉ để down dữ liệu, không viết bài, không thank's, down xong lẳng lặng đứng dậy, rũ áo ra về... là rất nhiều. Vậy bây giờ họ muốn down họ phải năng động hơn một chút cũng đóng góp xây dựng diễn đàn, dù ít dù nhiều, chứ không thể chỉ là người biết ăn nhưng không biết trả tiền (ý chỉ những người chỉ Reg nick để down dữ liệu mà không tham gia viết bài).
    Vậy nên: Bước hình thành BOX VIP là sự trưởng thành của diễn đàn. Đó là sự tự tin vào sự lớn mạnh của TVC bởi TVC có hai điều kiện chính: Có nguồn tài nguyên quyến rũ người dùng và xứng đáng lưu dữ trong BOX VIP và có đội ngũ quản lý nhiệt tình đủ trình độ kỹ thuật để xây dựng diễn đàn.
    + Dữ liệu nào cho vào BOX VIP: Có lẽ đó là các dữ liệu cực HOT, như hàng cực hiếm, những dữ liệu có tính nhạy cảm về bản quyền.Có lẽ điều này BQT có ý kiến rõ ràng hơn.
    * Vài lời chia sẻ, mong anh em hiểu BQT và đồng cảm, cùng nhau xây dựng diễn đàn ngày càng lớn mạnh.

15. Giga09

Giga09 MemVIP

nguyenlongbmt có bình luận hay nhất trong diễn đàn thậm chí hay hơn cả Vip. Thực ra mình tham gia diễn đàn là để học hỏi thêm. Con đường học hỏi có nhiều ngả. Tài liệu trên mạng thì nhiều. Các Vol của MMC (Dựng phim đầu băng trên Avid) mình mua đủ vấn đề là mình nghiên cứu ý tưởng và kỹ thuật của người ta để thành kến thức của mình và từ đó sáng tạo cho từng trường hợp cụ thể. Vip hay không Vip cũng không quan trọng đâu các bạn ợ. Trước khi có Vip mình đang down load dở dang bộ tư liệu hầu đồng 10gb của Mr Công. Nay không là Vip cũng không sao. Mình xin anh em khác được ngay thôi
    Dù sao qua diễn đàn này mình biết và làm quen thêm một số anh em khác
    Diễn đàn có hay không có với mình cũng chỉ là cơn gió thoảng qua. Trí thức của nhân loại là vô cùng tận. Một diễn đàn làm sao đăng tải hết được

16. thanhdongtudio

thanhdongtudio Banned

mình thấy rất bức súc voi MEN VIP, rất bắt tiện cho anh em mới gia nhập diễn đàn

17. TGC

Không điều gì trong cuộc sống và cũng không ai có thể làm mọi thứ trở nên trọn vẹn 100% tuy nhiên BQT chúng tôi đã có được định hướng riêng cho việc sàn lọc member và phân hoạch cơ cấu của forum TVC trong thời gian sắp tới, đây là 1 việc làm tất yếu để cải tổ lại lề lối làm việc. Trong quá trình làm chắc chắn sẽ được điều này mất điều kia. Song, đại cuộc mới là cái quan trọng nhất. 1 tập thể không biết nhìn nhận ra ưu và khuyết của mình để tự đánh giá và cải tổ thì 10 năm sau hay hơn nữa họ vẫn chỉ dậm chân tại chỗ.

Đã đến lúc mọi người cần có trách nhiệm hơn với những hành động của mình trên TVC, đừng làm khó BQT khi nói những câu thật vô bổ bày tỏ sự thất vọng và "giận lẫy" vì không được vào Box V.I.P, vào được hay không là do bản thân tự từng người quyết định chứ không phải do BQT chúng tôi.

Bạn sẽ làm gì khi cô giáo của con hoặc cháu của bạn nói: " các em cố gắng cuối năm đạt học sinh giỏi sẽ có phần thưởng" thì con em của các bạn phản ứng lại :" nếu không cho con làm học sinh giỏi con sẽ nghỉ học" =>> có cố gắng đâu mà được học sinh giỏi =>> chưa đạt thì làm sao nhà trường có phần thưởng ngay được =>> nếu là bạn bạn sẽ ứng xử ra sao về chuyện này? từ đó liên tưởng đến hành động của chính mình trên forum để tự rút ra kết luận.

Cuimia and PhuocNguyen like this.

18. trinhquy36

trinhquy36 New Member

VIP hay không VIP sẽ tốt hơn cho TVC

Mình thấy trong time này TVC có nhiều rắc rối và các thành viên không cùng quan điểm với nhau.BQT thi cho là việc tạo ra MEM VIP là tôt còn các MEMBER thì lại cho rằng việc tạo ra MEMVIP và BOXVIP là phân biệt và khiến một số MEMBER không thể download được ở BOXVIP.theo các bạn nghĩ việc tạo ra MEMVIP và BOXVIP là có lợi hay không có lợi cho TVC?xin những lời đóng góp chân thành.

19. TVC-BOT

TVC-BOT Administrator

Các bạn luôn miệng bảo: "Vào TVC để học hỏi và chia sẽ "
    Vậy cho hỏi, các bạn đã chia sẽ được gì cho TVC? Hay là giờ ko được down những tài nguyên quan trọng như trước nữa nên muốn phản đối.
    Cho nên các bạn đừng phản đối việc MemVIP với câu: "vào để học hỏi và chia sẽ, ko down đc thì sao học đc".
    Nếu bạn thực sự muốn học hỏi thì đây là cơ hội cho bạn phấn đấu, khẳng định mình.
    Box VIP ko down được thì các bạn vẫn down đc ở các box khác. Tài nguyên ở TVC cũng nhiều mà bạn.

Tặng các bạn 1 câu mà admin đã nói hôm qua:
    " Mọi vĩ nhân đều từ 1 đứa trẻ mà lên. Nếu đứa trẻ đó luôn được người khác bón cho ăn thì lớn lên liệu nó có thành Vĩ Nhân ko? Trong khi cầm đũa để gắp còn lười."

20. langtuhepho

langtuhepho New Member

Ai lại tự lấy phấn tô lên mặt mình mà phải nộp đơn ứng cử VIP kỳ thế bạn???? VIP hay không VIP không có ý nghĩa gì đâu bạn ơi. Tranh luận hoài cũng thế thôi, nhà tôi muốn xây thế nào tùy tôi, ai nói gì thì cũng ngoài tai thôi.

21. TGC

Bạn suy nghĩ như thế thì tùy bạn vậy! nếu không có hứng thú thì cũng không ai ép!

quanggayvoi thích bài này.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |