Về vấn đề MEM VIP.

Thảo luận trong 'Góp ý - Thắc mắc' bắt đầu bởi fuji, 10/11/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. fuji

fuji MemVIP

Mình định góp ý về vấn đề memvip thì topic đã đóng rồi nên xin phép có ý kiến nơi này.
    Mình thấy qua qui định xét memvip có vẻ BQT TVC quá nặng về việc up tài liệu (3 bài viết được set vào boxvip) ,rõ ràng việc đóng góp tài liệu cho diễn đàn là một sự đóng góp rất đáng biểu dương,nhưng theo mình thì sự giúp đỡ anh em về những vướng mắc kỹ thuật,hướng dẫn chỉ vẽ cho anh em giải quyết các khó khăn,hỗ trợ và nâng cao kỹ năng cho anh em còn non tay nghề mới là những đóng góp tốn nhiều công sức và đòi hỏi sự rất nhiệt tình của người viết bài (Tốn công và đòi hỏi nhiệt tình hơn cả là up tài liệu)lại không được chú ý vào việc set memvip là một thiếu sót nghiêm trọng.
    Những đóng góp dạng này của anh em có nghiệp vụ cao thường là các bài trả lời do đó nó không là một bài viết mở đầu do đó ta dễ sa vào chỗ không thấy đóng góp to lớn này của anh em và việc để những người thực sự nhiệt tình này nằm ngoài memvip là một sự xúc phạm tự ái của họ.Những member này bỏ đi thì TVC sẽ chỉ còn là chỗ up và down tài liệu đơn thuần.
    Mình chỉ góp ý riêng chỗ này như vậy,hy vọng BQT sẽ xem lại vì sự phát triển của TVC.

lubo72, hoandsg, hagacn and 39 others like this.

2. Trịnh Quý

Trịnh Quý Điều hành viên cũ

nhân tiện bác lập topic này em cũng xin có ý kiến.về vấn đề Memvip và Boxvip em thấy BQT làm như vậy cũng đúng như vậy để biểu dương và khích lệ những Member đã đóng góp nhũng bài viết có ích cho TVC nhung về vấn đế Dow vad Up nhũng Member không thể Dow và xem ở Boxvip mà chỉ có Memvip và BQT là một việc làm rất phân biệt.vì forum mình la forum học hỏi và cùng nhau thành công hơn,theo em nghĩ tất cả các Member đều có thể Dow và xem ở tất cả các mục trong frum có như vậy thì tất cả các member mới biết hết được những gì họ chưa biết trong nghề nghiẹp vì mọi người vào đây đều muốn học hỏi mà.lời đóng góp chân thành mong BQT xem xét

tiendau, trang 80, NQ edition and 3 others like this.

3. kts

kts MemVIP

Đây là ý kiến đấng để suy nghĩ , đề nghị BQT cân nhắc !

tiendau, trang 80, NQ edition and 3 others like this.

4. Cuimia

Cuimia MemVIP

Chí tình , chí lý , mong ban quản trị xem xét lại . Tôi tham gia diễn đàn vì tính bình đẳng và chia sẽ của các thành viên . Nay có sự phân biệt giai cấp thì sợ sẽ mất đi những gì diễn đàn đang có . Mình thấy bác fuji ít thank , nhưng những gì bác góp ý rất có giá tri , vậy bác fuji có được xem là vip ko . Ủng hộ bác fuji , thank bác 1 cái cho bác thành vip luôn ........hihi.......
    Mình thấy cái này giống 1 căn bệnh thành tích hơn .

Chỉnh sửa cuối: 10/11/11

5. phucdesign89™

phucdesign89™ MemVIP

Chú fuji nói rất đúng lúc nãy cháu cũng định đóng góp chút ý kiến nhưng close topic mất rồi :(
    Đầu tiên em xin gửi lời cảm ơn đến BQT & Tất cả các thành viên của TVC
    Hiện chúng ta đang "chơi" chung ở 1 sân chơi, "Học" chung ở 1 mái trường & chao đổi chung ở 1 diẽn đàn khá là lớn mạnh, nơi mà ta tìm ra rất nhiều điều bổ ích và thú vị như kiến thức, kỹ thuật, tài liệu, lòng giúp đỡ nhiệt tình của anh em 4rum, có được những người bạn, người anh, người em , ngườii thầy. vậy tại sao không chung tay để mà xây dựng 4rum thật lớn mạnh nữa đi? hôm nay thấy 1 số men thắc mắc về vấn đề mem vip & box vip thật sự em thấy rất buồn vì những bài viết như này
    không ai là người tài và cũng chẳng ai là người giỏi cả người pro cũng chỉ là từ không biết gì mà đi lên, làm gì có sẵn kiến thức mà vẫn dụng đc ai cho mình cái kiến thức đâu? mà kiến thước phải trải qua nhiều quá trình tích lũy, qua nhiều, giai đoạn mà có đc
    Tiêu chí của BQT đặt ra rất đơn giản em thấy không có gì là khó cả
    chỉ cần cố gắng 1 tí thôi là đạt được điều kiện rồi
    BQT đưa ra box vip là rất tốt đấy chứ
    1 diễn đàn không có kinh phí, tư liệu thì phải nói là rất nhiều down cả năm chắc đã hết? không ai tính phí các bác đồng nào cả?
    ở đây hoàn toàn là free...? giờ ví dụ diễn đàn chuyển sang tính phí ví dụ như vn88.com có phần nhạc dành cho vip muốn tải phải nạp $ vào hay như tailieu.vn cũng thế
    ở đây mọi người đã được free rồi tại sao vẫn còn đòi hỏi đến mức nào nữa 1 số thành viên nói chia tay 4rum........ ở đây hay ở đâu cũng vậy, ở môi trường nào cũng thế. những ai tồn tại được những ai cố gắng được thì họ sẽ phát triển còn không thì sẽ bị đào thải thôi
    Cái em cần ở TVC không phải là chỉ để down load tư liệu. nếu nghĩ vậy không thì em thấy quá bình thường. cài điều hơn cả ta có được đó là kiến thước nghề nghiệp những khúc mắc, những khó khăn trong quá trình làm việc có thể được giải quyết và cuối cùng là có đc những ng bạn tốt ;)
    em xin hết !

lubo72, tiendau, trang 80 and 5 others like this.

6. langtuhepho

langtuhepho New Member

Mình thấy ý kiến này rất hay, nên xem lại vì nhiều diễn đàn khác kho tài nguyên họ cũng mở 100%, không cần register cũng có thể down được, như thế này thì mình giống như thời bao cấp, bế quan tỏa cảng thì không thể nào phát triển nổi.

7. huydesign88

huydesign88 Già Làng

- Cám ơn các bác đả góp ý đến BQT. Nói thật trước lúc đưa ra vấn đề memvip này, AE BQT phải họp rất nhiều, có rất nhiều ý kiến, lợi có, hại có, phải nói là rất khó khăn. Và cuối cùng, BQT cũng thống nhất đưa ra kết quả cuối cùng, là phải và nên làm memvip cho TVC.
    _ Cái nào cũng có 2 mặt, hết các bác ạ. Nếu đứng trên cương vị quản lý, nếu bác cũng từng làm BQT, ở các website khác, cũng đả hiểu công việc quản lý sung sướng gì, ngoài 2 chử tâm huyết. Lời góp ý của các bác thực sự là rất hay, rất chân tình và đáng suy nghỉ, nhưng như trên tôi cũng đả nói, cái gì cũng có 2 mặt của nó cả, theo lời các bác, đó chỉ là mặt tốt đẹp mà chúng ta đang thấy mà thôi, chứ đằng sau cái đẹp đó, bít bao nhiêu là khó khăn, bao vất vả mà chúng tôi phải giải quyết. Chúng tôi làm như thế này, cũng đâu có lợi gì cho mình, đấy chưa nói là chúng tôi phải thay đổi rất nhiều trong cách quản lý trong BQT, có thể là vất vả hơn. Nhưng chúng tôi làm vậy chỉ nghỉ đến các thành viên và TVC mà thôi.
    _ Thực sự để trở thành memvip là ko khó, chỉ cần cố gắng hơn 1 chút là được, và mấy bác đừng suy nghỉ, nếu ko đc mem vip và mem thường sẻ bị đối xử, cái này hoàn toàn sai lầm, bất kể ai, cho dù như thế nào, mọi người vẩn là bạn, mọi người vẩn là thành viên trong TVC. Chúng tôi BQT, và các mem vip sẻ hổ trợ tất cả các bạn khi các bác gặp khó khăn trong nghề nghiệp.
    _ Và cuối cùng, đây có thể xem đây là 1 bước ngoặt quan trọng để đi đến thành công phát triển của TVC và có thể xem là bước đi sai làm của BQT, có thể sụp đổ cả TVC trong tương lai. Nhưng thay mặt BQT xin cám ơn các bác đả góp ý, và chỉ mong các bác hiểu 1 điều. Website TVC là diển đàn của các bạn, và mãi mãi là của cộng đồng online của AE trên toàn Việt Nam.

8. quanggayvoi

quanggayvoi MemVIP

Ý kiến của bác Fuji quá đúng bởi những người như vậy mới là người có trình độ thực sự, còn vấn đề úp thì có 1 số bác tài liệu rất quý rất đáng trân trọng nhưng cũng nhiều người copy và pase ko phải dữ liệu của họ hoặc là gom góp ở những chỗ ...v.v rùi đưa vào đây để lấy bài viết với thanks thì chả có ý nghĩa gì. Còn cũng nên lập ra member Vip để tránh tình trạng diễn đàn là nơi chia sẻ tài nguyên đơn thuần và có những thứ đáng trân trọng người nhận nó ko những ko cám ơn mà còn tỏ thái độ này khác với người đã bỏ công ra chia sẻ nó. " tôi thấy tính trạng bây giờ nhiều người tham gia diễn đàn chỉ biết đây đang hình thành 1 nguồn tài nguyên không lồ, không tốn tiền ko tốn công sức, ko tốn lời cám ơn" mà vẫn có, cho nên cung nên thanh lập member như vậy là chí lý.

9. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Vấn đề phân hoạch ra như thế này là nhằm mục đích cân đối lại nguồn tư liệu và hạn chế bớt phần nào những biến tướng do việc thả trôi bỏ nổi việc share tràn lan như thời gian qua. Vấn đề Topic thì nó có nhiều dạng chứ có nhất thiết là phải up tài liệu mới được đâu? bất kể đó là gì miễn là nó có giá trị thiết thực cho công việc, cho nội dung của diễn đàn, cho các Box chuyên đề và các member đều thấy hữu ích thì họ sẽ bấm thank, Topic có giá trị thì sẽ được nằm trong Box V.I.P, hơn nữa BQT rất khuyến khích những cá nhân đứng ra tự ứng cử, BQT sẽ xét duyệt, đủ tiêu chuẩn là thành V.I.P ngay.

Uy tín, chức danh hoặc vị trí của bất kỳ member nào sẽ được chứng thực và trao cho đúng trọng trách khi họ thể hiện được năng lực và hiệu quả làm việc của chính họ, BQT sẽ luôn theo sát và ghi nhận vấn đề này. Quyền lợi luôn đi đôi với trách nhiệm.

10. vuquyen

vuquyen MemVIP

Mình hoàn toàn đòng tình với bác fuji. TVC chúng ta có là 1 bổ ích hay không thì ngoài việc giúp đỡ nhau về tài liệu còn là nơi anh em chia sẻ kiến thức nữa. BQT Thành lập 1 kho lưu trữ chỉ có những thành viên tâm huyết với diễn đàn mới có thể đăng nhập vào là cần thiết, sẽ tránh được những kẻ tư hữu. mong ban quản trị xem xét vấn đề này

11. nam_ cdvt™

nam_ cdvt™ MemVIP

cũng nhiều người copy và pase ko phải dữ liệu của họ hoặc là gom góp ở những chỗ ...v.v rùi đưa vào đây để lấy bài viết với thanks thì chả có ý nghĩa gì.
    ẤY bác nói trúng em roài , sao lại không có ý nghĩa ha bác ??

hongnhung_tnhp thích bài này.

12. trinhquy36

trinhquy36 New Member

Theo em nghĩ BQT làm như vậy cũng đúng nhưng đáng lẽ trước khi làm BQT cũng phải thăm dò dân tình xem ý kiến thê nào rồi hãy làm chứ,chính vì sai lầm bây giờ mới dẫn đến các Member có sự phân biệt và thác mắc,mong BQT hãy giải quyết tránh tình trạng anh em trong forum mất đoàn kết.chúc TVC ngày càng phát triển và lớn mạnh hơn

13. fuji

fuji MemVIP

Xin nói lại để mọi người không hiểu nhầm ý của mình.Việc thiết lập boxvip và set membervip là một cách làm để nâng cao chất lượng diễn đàn,mình không có ý gì phản đối,mỗi diễn đàn có cách tổ chức và quản lý riêng của mình.Mình chỉ góp ý rằng cần quan tâm đúng mức đến sự đóng góp của những thành viên thường giúp đỡ anh em về mặc kỹ thuật nghiệp vụ,vì những đóng góp này đòi hỏi sự nhiệt tình và công sức rất lớn.Những đóng góp này thường là phản hồi của topic thắc mắc nên ít có khả năng bài viết được set vào boxvip.Chỉ chú trọng vào việc góp tài liệu mà không quan tâm đến những đóng góp này là một sự phủ nhận với công lao của anh em.
    Góp ý là vì cái chung thôi nhé.bản thân mình thì cũng chưa đóng góp gì nhiều để là Vip cả.Hi....

14. Poli™

Poli™ Già Làng

Bây giờ do mới nên có nhiều tranh luận.BQT đã ra NỘI QUY như vậy phải tuân theo thôi.Đã là NỘI QUY là tất yếu rồi.Tvc đã sang trang mới rồi.Nếu có bất mãn đành chịu vậy.............

hadung thích bài này.

15. fuji

fuji MemVIP

Smod Poli đọc thế nào mà lại kết luận vậy nhỉ?!.Cá nhân mình chả có bất mãn gì cả,chỉ góp ý chung vậy thôi,việc tiếp nhận hay không là quyền của BQT.

16. Poli™

Poli™ Già Làng

Tại vì Bác Fuji là chủ thớt nên Bác hiểu lầm rồi.Poli chỉ nói chung chung thôi,thông cảm.Ý kiến của Bác được tiếp nhận rồi.

17. Cuimia

Cuimia MemVIP

Quân lệnh đã ban , em xin chấp hành ...hic ..hic....
    Nhưng phải có 3 bài vip mới thành víp vìm vịp thì sợ ko công bằng với nhiều mem khác

18. apin82

apin82 MemVIP

Bài viết thì ạ cũng có thể viết được nhưng chỉ tiêu là 3 bài viết vào BOX vip thì mới đc làm Thanh viên VIp thi` khó qua". chẳng hạn như mình là thành viên mới thì bik bao giờ đủ được 3 bài vao BOX VIp.AMIN nên xem xét lại vấn đề này.

19. Poli™

Poli™ Già Làng

Các Bạn cứ cố lên là sẻ được,cái này ..................thật sự là Bình thường thôi.Quá quan trọng thì rất nghiêm trọng.

20. xuan_86

xuan_86 Upload Team

copy và páe cũng là người ta có công tìm kiêm thôi thì ko dow về làm của mình đc thì copy sang bên nào đó để cho người chưa biết họ đc biết và có ghi rõ nguồn là đc . chứ hỏi bác liệu bác có số tài nguyên lớn như vậy ko để bác chia sẻ cho AE , hay cũng đi dow lại rồi up lên . xin lỗi bác nếu ko đúng nhé .

nam_ cdvt™ thích bài này.

21. langtuhepho

langtuhepho New Member

Vấn đề tài liệu thả trôi bỏ nổi thật khó nghĩ, vì chúng ta chia sẻ kiếm cơm, nhưng không phải dùng những cái này để ích kỷ đố kỵ nhau, mong BQT xem lại....

22. TGC

Diễn đàn TVC là 1 sân chơi dành cho dân làm nghề, trong đó có nhiều mảng, chứ không đơn giản như 1 trang Resource! hãy nhớ điều đó! nếu chỉ cần dạng Resource thì từ đầu TVC chắc có lẽ đã thiết kế y như herotuko hoặc gfxcool rồi!

23. huydesign88

huydesign88 Già Làng

_ Chúng tôi ko ích kỉ bạn ạ, và cũng ko đố kị ai hết. Nếu thực sự như vậy thì chúng tôi đóng cửa diển đàn, lấy những tài liệu này rao bán cho AE rồi có tư lợi hơn, chứ bỏ công sức lập ra memvip cho các thành viên làm gì, các bác. Vậy mong bác đọc lại từ đâu topic và hiểu cho BQT. Mong Bác đừng hiểu lầm BQT nhé. Thân

Trịnh Quý thích bài này.

24. vubavien

vubavien MemVIP

Cái này e đồng ý với quan điểm của bác, nhưng muốn download được nhanh ở herotuko hoặc gfxcool thì cũng cần bỏ tiền ra mua acc pro. Hoặc ko thì chịu khó chờ đợi và phải trả nhiều tiền điện hơn so với vip. Nhưng e nghĩ ban quản trị cũng ko nên bắt mọi ng phải có 3 bài viết dc set nằm trong box của thành viên vip. Để viết được 3 bài có chất lượng thì không khó, nhưng cái khó là viết với mục đích gì? Viết để chia sẻ kiến thức hay chỉ để vào member vip? Tiêu chí này rất có thể sẽ trở thành tiêu cực. a e vào diễn đàn là để giao lưu học hỏi, chứ cũng ko có nhu cầu trở thành member vip. E cũng đề nghị BQT bỏ cái quảng cáo member vip khi đăng nhập vào forum của m đi, e thấy nó rất khó chịu

25. Cuimia

Cuimia MemVIP

thank 1 cái cho bạn lên vip . Đồng ý với bạn luôn .

hcomm and vubavien like this.

26. Trần Mạnh Hoàng

Trần Mạnh Hoàng Administrator Thành viên BQT

Đề nghị mọi người đọc lại Comment của TVC-BOT:
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

3 Bài viết nằm trong Box VIP, vì sao vậy? Bởi vì 3 bài là ko khó, tôi nghĩ mọi người có thể làm đc. Mục đích là để tránh hiện tượng lập nick ảo rồi tự thanks cho mình để được lên VIP (gọi là tránh hiện tượng spam thanks).

Sau khi đọc xong comment của TVC-BOT thì suy ngẫm lại nhé, ai chưa hiểu thì vui lòng pm trực tiếp admin.

27. kimchi1980

kimchi1980 MemVIP

Đã hiểu! Mọi việc vẫn bình thường!MEMVIP là phần thưởng khích lệ tinh thần anh em đóng góp cho diễn đàn ngày càng đi lên! Đừng quan trọng hóa vấn đề như vậy!

Cuimia, evislphuong, vuquyen and 2 others like this.

28. Thanh Tiep

Thanh Tiep MemVIP

- Mình là thành viên TVC mới chừng 1 tháng nên ko muốn ý kiến gì về việc Mem Vip cả, nhưng đọc mấy câu trên và suy ngẫm mà thấy nó nghịch lý. xin nêu ví dụ:

1) Bạn Xuan_86 hay Toanvippro, bác An đều có số thanks khá cao, bài viết chắc trên 100 chứ ko ít mà ko qua khỏi ngưỡng "3 bài" !. vậy có cho là dễ ko ?. Như vậy thực tế dễ hay khó là do người " cầm cân nẩy mực" chứ ko phải là cộng đồng, số đông... Đây là vấn đề ko đơn giản !

2) Người quản trị web có nhiều cách để phát hiện & chống hiện tượng lập nick ảo mà ko cần phải lập Box Vip. Kèm theo bằng chứng cụ thể, chính xác và cảnh cáo ngay người vi phạm thì chắc chắn ko còn hiện tượng này nữa, qua đó tránh được trình trạng nói chung chung gây quan ngại cho anh em.

- Nếu anh em hỏi mình có mê Vip ko, xin trả lời luôn là Ko, hiện tại và sau này cũng vậy. Điều quan trọng là bài viết, kinh nghiệm chia sẻ của bạn được mọi người quan tâm là được rồi.

29. huydesign88

huydesign88 Già Làng

_ Nếu bạn mới vào diển đàn 1 tháng thì mình sẻ chấp nhận ý kiến của bạn. Chứ vào lâu rồi, bạn sẻ ko bao giờ nói vậy. Chưa chắc thank cao, bài viết nhiều, đả là có ích cho AE chứ đừng nói ...?
    _ Và bạn nói ko mún lên memvip, nhưng bạn cứ thử gắng bó khoảng 2,3 tháng với TVC thôi, đóng góp 1 chút xây dựng vào TVC, thì lúc đó, bạn suy nghẩm lại, tin chắc những lời coment của bạn sẻ khác hơn bây giờ ...!

30. quihoi

quihoi MemVIP

em mới phát hiện TVC khoảng 1 tháng thôi .kiến thức k nhiều lắm vào đây chủ yếu để học hỏi .download project về để thực hành
    em xin hỏi .theo qui định VIP của diễn đàn thì làm sao những mem mới như bọn em có cơ hội để download tài nguyên của TVC được

31. evislphuong

evislphuong Điều hành viên cũ

để được mem vip bác phải có đủ 150 lần thank và có 3 bài viết trong box vip của TVC
    chi tiết bạn có thể xem tại đây Vui lòng đăng nhập để thấy link

32. Thanh Tiep

Thanh Tiep MemVIP

Bạn lấy cơ sở nào để nói viết bài nhiều, thank cao là ko có ích, ko có ích lại được cảm ơn à !, bạn nói rõ hơn đi !. (Ở đây mình ko nói đến hiện tượng lập nick ảo vì 2 nghĩa nó khác nhau, tội phạt -công thưởng ) bạn nói vậy ko ai đồng tình với bạn đâu, mình thank 1 người là đã thấy có ích cho mình rồi, còn bạn lại...

33. phamhoaiphong_1989

phamhoaiphong_1989 MemVIP

chúc các bác lên cấp

34. TGC

Có thể bạn đã có chút hiểu lầm, căn cứ theo quy chế thì tiêu chuẩn set V.I.P có 2 tiêu chuẩn chính về thành tích đó là số thank và số Topic có chất lượng có trong Box V.I.P =>> chính vì nó có 2 yếu tố nên chỉ có 1 trong 2 thì mới là điều kiện cần thôi chứ chưa phải là điều kiện đủ.

Tuy nhiên, BQT rất khuyến khích các thành viên tự nộp đơn ứng cử vào Box V.I.P chúng tôi sẽ công tâm xét duyệt các ứng cử viên này, nếu xét thấy đủ điều kiện chúng tôi cũng sẽ bổ nhiệm làm V.I.P member để hổ trợ BQT TVC chăm sóc diễn đàn.

Còn những ai chưa đủ điều kiện thì hãy tiếp tục cố gắng nhé!

Trân trọng!

35. TuoiTre_ItPro

TuoiTre_ItPro New Member

tôi nghĩ BQT nên xem lại, BQT nên để các member k phải vip dc dowload tư liệu chứ cứ khăn khăn là vip mới dc dowload vậy những member bình thường k dc dow ah, rồi một số khách khi phát hiện TVC và thấy diễn đàn ta có nhiều tư liệu và là một trang diễn đàn hay muốn dowload tu liệu về phục vụ cho công việc của mình thì phải đợi lên vip cơ ah,để đợi lên vip thì đến khi nào trong khi là lúc cần những tư liệu ấy.nếu TVC chúng ta mà cứ nhứ thế này thì k bao lâu diễn đàn chúng ta sẽ bị xa lánh bỏ wen,số lượng member sẽ ít đi mà cụ thể là có nhiều member đã từ bỏ TVC, BQT nên xem lại mục đích ma BQT lập ra TVC này có phải là chia sẽ kinh nghiệm tư liệu với mọi người k, hay chỉ dành cho một số memvip nào đó. thiết nghĩ trc khi đưa ra quyết định gì thì BQT cũng nên lập một BOX tham khảo ý kiến của các thành viên trong diễn đàn, hãy DÂN CHỦ một tý.....! ở nước ta trước khi quốc hội ban hành hiến pháp pháp luật gì còn phải thăm dò ý kiến dân nữa là..?. Đối với một số tư liệu mà BQT thấy là cần thiết thì có thể đưa vào boxvip cho các thành viên vip mới dc dowload để khích lệ thành viên diễn đàn..!
    thanks

36. Thanh Tiep

Thanh Tiep MemVIP

Hê ! Anh em cả, ko có gì đâu bạn TGC. Mình chỉ ý kiến nhiêu vậy thôi ko nói nữa, lớn tiếng ko tốt

Ủng hộ câu này của bạn TuoiTre_ItPro

37. TGC

Không có ai và không có phát ngôn nào từ phía BQT khẳng định rằng không phải member V.I.P thì không được download tài liệu trong TVC, mà đúng ra phải là:

MEM V.I.P SẼ CÓ QUYỀN LỢI SỬ DỤNG NHỮNG NGUỒN TƯ LIỆU TRONG BOX V.I.P

Còn member thường chỉ được sử dụng tư liệu trong các Box phổ thông.

QUYỀN LỢI LUÔN ĐI ĐÔI VỚI TRÁCH NHIỆM.

Hãy cố gắng thể hiện trách nhiệm của mình 1 cách tốt nhất có thể để được xét duyệt vào nhóm V.I.P lúc đó các bạn sẽ có quyền lợi sử dụng tài nguyên trong đó.

Còn chưa làm được thì không có quyền sử dụng tài liệu trong Box V.I.P là điều tất nhiên!

38. PhuocNguyen

PhuocNguyen MemVIP

Nội quy diễn đàn

Bạn phải đồng ý với những điều dưới đây để tiếp tục đăng ký thành viên!

A Nội quy dành cho member
    I. Nội quy thành viên

- Đăng kí thành viên: Không được lấy tên, biệt danh... của các vị lãnh tụ cách mạng, các vị lãnh đạo đảng, nhà nước, những kẻ xấu như khủng bố, phát xít ... hoặc có ý nghĩa không lành mạnh.
    ( Sau khi đăng kí bạn sẽ nhận được một email yêu cầu bạn xác nhận và kích hoạt tài khoản của mình )
    - Không được để chữ kí, hình đại diện hoặc thông tin cá nhân có liên quan đến các vấn đề chính trị, kinh tế và tôn giáo có thể gây bất lợi cho diễn đàn & có nội dung không lành mạnh.
    - Không để chữ ký to quá khổ.
    - Không đăng ký ID bằng các ký tự đặc biệt như: [ * ¤ ° ´ ¯ )]

II. Những quy định chung

1.Lập chủ đề

- Chủ đề phải xúc tích, nêu bật được ý cần nói.
    - Không lập các topic có nội dung sai lệch với tiêu chí hoạt động chung của box
    - Không lặp lại một topic đã có hoặc lập một topic có nội dung tương tự.
    - Không lập các topic mới một cách tràn lan, các topic có nhiều ảnh, hạn chế tối đa mở nhiều topic, làm mọi người khó theo dõi.

2. Về nội dung bài viết :

- Không lạm dụng các chức năng bài viết, không để text size quá lớn.
    - Những hành vi sau đây được gọi là câu bài: Post nhiều bài liền nhau bằng cách cố ý chia nhỏ nội dung một bài ra làm nhiều phần.
    - Post bài phù hợp, đúng với chủ đề, không được cố tình làm loãng topic bằng cách post những bài có nội dung không liên quan đến chủ đề của topic
    - Tránh việc lạm dụng các emoticon
    - Bài viết nếu là tiếng Việt phải có dấu
    - Không gửi nhiều bài cùng một nội dung ở các topic khác nhau
    - Không dùng chữ quá to, quá nhỏ hoặc lạm dụng font chữ, màu sắc.
    - Không được gửi các bài có virus lên diễn đàn.
    - Không viết bài vi phạm thuần phong mỹ tục, pháp luật, văn hoá Việt Nam...
    - Không viết bài bêu xấu, miệt thị hoặc xúc phạm các thầy cô giáo, bạn bè cũng như các thành viên khác.

3. Qui định chung:

- Nghiêm cấm sử dụng những từ ngữ, hình ảnh, thông tin không lành mạnh, thiếu văn hóa
    - Tránh những nội dung phản động về chính trị, tôn giáo. Nghiêm cấm tuyên truyền, khích động những hành vi bạo lực, tuyên truyền phản động hoặc các hành vi phá hoại
    - Không cãi nhau, gây mất đoàn kết diễn đàn. Nếu bất kì một thành viên nào muốn phản đối về cách làm việc của điều hành viên thì có thể post vào box ý kiến về điều hành viên hoặc PM cho admin.
    - Để tránh những rắc rối về bài viết sau này, nếu là bài viết sưu tầm, thành viên gửi bài cần ghi rõ là sưu tầm và ghi nguồn gốc bài viết đó.

4. Hình thức Kỷ luật cho Thành viên vi phạm:

* Nhẹ : Nhắc nhở
    * Vừa : Nhắc nhở + Cảnh cáo
    * Nặng : Tùy vào mức độ cảnh cáo và vi phạm, banned 3 ngày ->4ever, reset toàn bộ số bài viết.
    * Rất nặng : Banned vĩnh viễn.

B. Phần dành cho BQT (Admin, Smod, Mod)

1.Admin

- Cấp quyền mod, Smod, admin để điều hành diến đàn.
    - Mở các box mới theo yêu cầu biểu quyết của đa số mem
    - Tổ chức các cuộc thi theo yêu cầu của mem hoặc tự tổ chức
    - Theo dõi, xử lý các sự cố liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn.
    - Nghiên cứu, cài đặt các mods/hacks/plugins cho diễn đàn.
    - Thiết kế smileys, avatars, icons, banners, buttons, templates
    - Chịu trách nhiệm liên hệ trao đổi banner quảng cáo, quảng bá
    - Đăng bài quảng cáo, quảng bá trên các diễn đàn, website khác.
    - Quản lý Nhân sự
    - Ban/unban thành viên.
    - Huấn luyện kỹ thuật, phát triển kỹ năng viết cho Smod.
    - Theo dõi, biên tập, xử lý và chịu trách nhiệm cuối cùng cho tất cả các bài viết trên diễn đàn. Giám sát mọi hoạt động liên quan đến nội dung diễn đàn.

2. Super moderators (Smod)

Giám sát tất cả các hoạt động của những boxes, sub-boxes.
    - Biên tập, xử lý các bài viết trong boxes, sub-boxes.
    - Huấn luyện kỹ thuật, phát triển kỹ năng viết cho Mod.
    - Giám sát hoạt động của các Mod và thành viên.
    - Đề xuất hủy/cấp quyền Mod.
    - Đề xuất mở/đóng các boxes, sub-boxes
    - Đề xuất phát động các cuộc thi để phát triển phong trào trong diễn đàn mình quản lý.

3. Moderators

- là những người giúp Ban Quản Trị điều hành diễn đàn.
    - Có quyền quản lý bài viết trong các box được bổ nhiệm
    - ngoài ra những người này đều như thành viên bình thường ở các box khác.
    - Phải vào forum thường xuyên
    - Thông thạo về lãnh vực của box mà mình quản lý.
    - Sửa/xóa ngay những bài đi lạc với chủ đề hay có nội dung không nhằm phát triển chủ đề (tranh cãi, đả kích...). Thông báo cho mem về nội dung bài vi phạm

Đề nghị tất cả thành viên BQT thực hiện tuyệt đối quy định này nhằm tránh mất đoàn kết trong nội bộ BQT cũng như trên toàn thể diễn đàn Chuyên Bắc Ninh
    Trong trường hợp xảy ra tranh cãi, Hội đồng Admin là người quyết định cuối cùng. Đồng thời, nếu có sự sai sót, Hội đồng Admin cũng sẽ đề cử mức xử phạt và Admin post thông báo xử phạt.

Mong các bạn chấp hành nghiêm chỉnh . Và để ý để tránh sự mất trật tự trên forums

----------Các trường hợp thành viên BQT bị unset----------
    - Tuyệt đối phải nắm rõ quyền lợi và vị trí của mình, ai hok hiểu hết quyền lợi của mình, nếu trong BQT thì sẽ bị unset.
    - Ai hok biết vị trí của mình, có lời lẽ ảnh hưởng danh dự cá nhân cấp trên hoặc tập thể BQT, nói năng thiếu tôn trọng sẽ bị unset.

Tôi đã đọc và đồng ý với nội quy của TVC - Khơi Nguồn Ý Tưởng
    ----------------------------------------------------------------------------------

Tôi hỏi các bạn có ai đã đăng ký nick mà đọc hết Nội Quy này chưa? ( 99% tôi chắc chắn là chưa )
    BQT có quyền hạn của BQT.
    BQT đâu có ép các bạn. Tự các bạn phải biết làm gì để BQT thấy các bạn có công sức đóng góp cho diễn đàn.
    Nếu cái box Vip ra đời từ lúc TVC mới bắt đầu hoạt động thì các bạn nghĩ thế nào?
    Ở đây tôi không nói đến quyền lợi hay trách nhiệm mà tôi muốn trên tinh thần các bạn hãy biết cùng nhau giao lưu & học hỏi. Chia sẽ là quyền của mỗi thành viên :)
    Nếu bài của bạn được MOVE sang BOX VIP lúc đó bạn sẽ thấy vui và tự hào vì bài viết đó của mình có ích cho mọi người và được mọi người THANKS

39. hadung

hadung Điều hành viên cũ

việc thành lập ra kho tài nguyên víp thực sự rất khó ít nhiều sau này cũng bị lời ra tiếng vào ,như những diễn đàn khác họ ko có phần này
    vì vậy BQTmuốn lập kho tài nguyền víp chủ yếu để cho những thành viên có tâm huyết họ sẽ cố gắng hơn để trở thành mem vip tránh tình trạng nhiều member vào xem xong đã ko thank lại còn nói lời cay đắng ,vì công của người úp dữ liệu lên họ cũng ko đòi hỏi gì họ có lòng chỉ muốn chia sẻ tài nguyên và kinh nghiệm cùng anh em ,vậy thành lập kho tài nguyên víp là cũng đúng thôi, không phải mem vip được coi trọng hơn member thường vì vậy anh em ko nên suy nghĩ theo chiều hướng khác 1 khi thành viên nào cần dữ liệu trong kho vip thì anh em vẫn giúp đỡ hoặc có thể liên hệ trực tiếp với chủ tài nguyên đó
    bởi vậy anh em nên xem diễn đàn là 1 sân chới là 1 gia đình để chúng ta chia sẻ và học hỏi

vuhaicamera and Cuimia like this.

40. Cuimia

Cuimia MemVIP

TuoiTre_ItPro and kts like this.

41. LE NGOC PHOTO

LE NGOC PHOTO MemVIP

BQT hãy nghĩ lại... bây giờ nếu bạn là người mới vào diễn đàn bạn gặp như thế này thì chẳng muốn vào nữa...

42. hoalydoncoi

hoalydoncoi MemVIP

theo mình box vip chỉ là nên đưa những topic có đóng góp vào nhưng ở các box bình thường vẫn giữ nguyên, như thế mới ko xảy ra bất cập :)

43. TuoiTre_ItPro

TuoiTre_ItPro New Member

có quá nhiều ý kiến trái ngược nhau ai cũng có lý của người nấy, gây tranh cãi và mất đoàn kết giữa các thành viên với nhau.tôi nghĩ cách giải quyết tốt nhất mà trước giờ đều làm đó là theo DÂN CHỦ nghĩa là BQT nên lập ra một TOPIC riêng để tiến hành bỏ phiếu về vấn đề trên.Dù kết quả cuối cùng thế nào thì vì lợi ích của TVC và theo tính dân chủ " thiểu số phục tùng đa số ", sau này k ai dc có ý kiến gì nữa...!

44. kts

kts MemVIP

45. conglc

conglc MemVIP

em tưởng bác cùi mía phải là 1 trong những người đc xét mem vip đầu tiên chứ, ko có bài viết quan trọng j nhưng bác cùi mía rất nhiệt tình giúp đỡ anh em, em thấy có vài bác lên làm memvip mà cái tên em mới nhìn thấy lần đầu, chẳng hiểu ra làm sao nữa.

46. endls

endls MemVIP

góp ý

e cũng xin đóng góp tý ý kiến:

1. nên set mem VIP để khích lệ các ae đóng góp vào 4rum, tuy nhiên các tài liệu trong box VIP sau 1 thời gian (1 tháng -2 tháng gì đó tùy bác Ad xem xét) nên move về box thường cho ae vào xem.

2. hoặc set view bài theo số thanked (hay số point): có thể căn ke theo tỷ lệ quan trọng (hoặc chất lượng, hoặc độ khó, độ độc...) của bài viết mà set số Thanked để được view bài chẳng hạn (rồi sau đó cũng giảm dần theo thời gian để ae view).

canhnt thích bài này.

47. vuhaicamera

vuhaicamera MemVIP

Kính thưa BQT TVC - Vạn sự khởi đầu nan - Ý muốn BQT là tập hợp những tinh thần chia sẻ cộng đồng - mình vì mọi người - mọi người vì mình mình hy vọng rằng các ý kiến đóng góp của tất cả anh em trong diễn đàn sẽ được BQT TVC tiếp thu một cách chân thành -thấu đáo -cặn kẽ.Như mình đây cũng vác máy đi quay phim -rảnh thì ngồi tải và vọc mầy phần mềm dựng thấy cũng hay, và đam mê hồi nào không biết -và đóng góp cho diễn đàn chẳng được bao nhiêu - trong lòng cũng e ngại lắm vỉ kiến thức không có gì đóng góp - Nhân diễn đàn khởi xướng nhóm MemVIP mình có ý kiến như sau BQT đã quyết định như vậy thì cứ để rộng dường dư luận - sau đó sẽ có một vài thay đổi nho nhỏ để cho phù hợp với số đông anh em trên diễn đàn - mình cũng muốn làm một chân VIP lắm nhưng ngặt nỗi vì nhiều lý do không tiện nói ra - dù rất muốn - Hy vọng BQT TVC sẽ có phương án khả thi hay nhất - vì những người như mình trên diễn đàn chiếm khá đông Nhân đây mình cũng Kính chúc sức khỏe BQT TVC và toàn thể anh em Trên diễn đàn TVC chúc mọi người luôn vui khỏe - cống hiến hết sức mình ( có thể ) cho NGHỆ THUẬT THỨ BẢY này xin chân thành cảm ơn

48. .sonlinh

.sonlinh Banned

có thể đây sẽ là bước ngoặt của TVC đấy, hehe. Có vẻ như BQT đã phải cùng nhau bàn bạc khá nhiều rồi mới đưa đến quyết định như vậy. nhưng lần sau lưu ý ko nên đưa cái lý do mà làm ảnh hưởng hoặc nói ý đến cá nhân nào đó

49. TGC

Cảnh báo! ai cố tình spam lung tung vô tội vạ trong này =>> BQT sẽ banned nick đó nhé!

50. kts

kts MemVIP

Nếu ai sâm phạm lung tung bị ban nick thì phải có lý do vy phạm quy định của diễn đàn . BQT ko nên phát biểu cách đe dọa thế ! Trân trọng !

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |