Hỏi về máy tính khi render bị restart

Thảo luận trong 'Phần cứng' bắt đầu bởi ducadi, 14/9/16.

1. DC30PLUS

DC30PLUS MemVIP

bạn Lubu đây mới đúng nghĩa là già làng kiến thức về máy móc của bạn biết khá nhiều nên mới nhớ kỷ như vậy,vì lúc đó muốn biết về máy chỉ có tai nghe + tay...rờ tận máy thì mới biết dc nhiều ,bác gu gồ lúc đó chưa ra đời nên có hỏi dc đâu. còn mình chỉ là "lão" thôi( lâu quá thì đương nhiên phải già rồi) .

Bạn nói đúng pana 535 là có ok phụ chỉ là góc wide thôi có thể bẻ hướng quay như vòi voi
    M7 ,M10,M1000 đều là pal
    Bạn cũng đúng luôn AG195,196,M3000 ko có Super,chì có AG 455,456,M9000,M9500 mới có Super,bạn nhắc lại trí nhớ mới hồi phục dc

Nhìn thấy hình dáng card kỹ xão mà đã biết Pro one rồi ,bạn có nhận ra card còn lại là gì ko ? dc30plus đó nó là card đầu tiên dựng phim hoàn toàn bằng phương pháp phi tuyến

RCA,Hitachi giá rẻ hơn các máy # do ko có kxao nhưng chất lượng rất trội nên mình mua nhiều cho thợ nhà đi sô

cứ thích ôn chuyện củ ,mới nhận ra mình đúng là "củ" rồi

Chỉnh sửa cuối: 25/9/16
    lubu and minhduclx like this.

2. lubu

lubu Active Member

Mình chỉ xài animator card overlay+Box overlay +aver5 +mx1+mx2000+matrox2000+matrox2500 +pro one +Box AL bỏ qua DC30Plus
    (Mình nghi là nó: DC30PLUS)vì biệt danh của bác.Nổ chút chơi cho vui ...

DC30PLUS thích bài này.

3. DC30PLUS

DC30PLUS MemVIP

sài qua các card đó theo sát từng thời kỳ phát triển của nghành video mà bảo là "a ma tơ" thì mình xếp vào loại "ơ ma ta" quá

4. nguyenbachbp

nguyenbachbp Super Moderator Thành viên BQT

Theo dõi topic này, Ban Quản trị xin nhiệt liệt hoan nghênh các bác và anh chị em thành viên đã cùng trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm hết sức sôi nổi, thẳng thắn, cởi mở. Qua đây mỗi người sẽ kiểm nghiệm lại được kiến thức, cách làm của mình, nâng cao trình độ tay nghề, đồng thời anh chị em khác vào tham khảo cũng sẽ học hỏi được rất nhiều điều hữu ích.
    Tuy nhiên, chúng ta đã chuyển sang thảo luận về việc xuất video và đóng gói DVD - một chủ đề rất hay nhưng lại cứ kéo dài và trao đổi ké vào topic "Hỏi về máy tính khi render bị restart" (!) quả là điều không hay, vừa lệch chủ đề mà lại không rộng đường bàn luận. Vậy Ban Quản trị xin tiến hành biên tập lại, tách lấy các comment về vấn đề này để lập thành topic riêng: [Thảo luận] Giải pháp xuất video và đóng gói DVD
    Xin trân trọng kính mời các bác và anh chị em qua topic mới ta tiếp tục thảo luận về vấn đề này nhé!
    Vui lòng đăng nhập để thấy link
    Ps: Nếu có thể rất mong anh chị em trao đổi thẳng trên topic mới, kể cả cách làm, các footage, thành phẩm... nên post link luôn để mọi người cùng kiểm nghiệm, bàn luận cho rôm rả trên tinh thần giao lưu học hỏi cùng tiến bộ. :)
    Trân trọng!

5. Danhuynh

Danhuynh New Member

E cung bi vay o biet lam sao

6. Danhuynh

Danhuynh New Member

Nhờ ae chi giup e coi

7. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Kiểm tra lại RAM đi, phần lớn trường hợp đang hoạt động mà bị khởi động lại là do RAM. Lúc bình thường không bị, khi render bị là do bình thường xài ram ít, lúc render dùng ram nhiều, sử dụng đến chỗ ram bị hỏng thì sinh ra lỗi, mặc định Windows phát hiện lỗi ở ram sẽ khởi động lại máy để tránh làm hỏng lượng lớn dữ liệu.

8. ducadi

ducadi MemVIP

Hi đã giải quyết xong rồi bác Tâm, là do main lỗi chip,e test loại trừ dần dần mới lòi ra do main, mang đi bảo hành được vài tháng lại hỏng tiếp tần suất restart nhiều hơn nên e thay luôn con main mới rồi hi.

9. pol68727

pol68727 New Member

chắc nóng chip quá bác ơi, nếu vậy nên vệ sinh lại case và tra keo tản nhiệt chip, đôi khi là temp nặng quá . Có gì hay share cho ae tham khảo với nhé

ducadi thích bài này.

10. ducadi

ducadi MemVIP

Hi đúng vậy rồi bác, lúc đó máy mình chạy gần như 24/24 luôn vì không biết đến xuất quick syns nên buổi sáng mình dựng xong rồi để đó đến khuya đi ngủ thì gom lại xuất luôn, sáng ra lại làm tiếp, chip trên main là B85 cũng không phải dạng trâu như mấy con dùng Z mà chạy kiểu đó nó chịu vậy cũng khá rồi, may là khi nó hư mà còn bảo hành mình đem lên thay chip rồi vừa hết bảo hành vài tháng lại hư tiếp nên mình thay luôn con main hi

pol68727 thích bài này.

11. Hau Tien Sinh 002

Hau Tien Sinh 002 Member

bác bị y chang em mới đầu e tưởng do nguồn nhưng khi em thấy nguồn vẫn ko giải quyết đc vấn đề . e tháo ra vệ sinh các kiểu con đà điểu nhưng đành bất lực cuối cùng e thay main thấy oke luôn hết luôn . cuối cùng kết luận main bị lỗi nhé bác.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |