hình thẻ bay màu sau 2 tuần - giải pháp nào đây?

Thảo luận trong 'Tác phẩm' bắt đầu bởi henrybay, 11/10/16.

1. haodesign™

haodesign™ Super Moderator Thành viên BQT

Trên đây thấy mấy anh em ai có sài máy in thảo luân về máy và mực mà mình nghe ai củng có lý giải rất hấp dẫn, mình thì sài giấy kodak chỉ có 30k hộp/20tờ mà thôi, nhưng mình sài máy L800 mình mua 1 bộ mực 6 hộp 1tr8, in gần 2 năm con như mới chưa thấy bay màu,

nguyenbachbp thích bài này.

2. ngtung_vn

ngtung_vn Well-Known Member

Em ko hiểu bác hỏi máy gì, em thì chỉ dùng máy in khổ lớn. Còn mấy cái máy in khổ nhỏ a4, a3 chỉ là có để phục vụ kiếm cả những cái nhỏ để ngta khách hàng thân thiết đỡ phải đi hàng khác vì mấy cái nho nhỏ. Em có 2 máy 1 mimaki 4 đầu in mực nước khổ 1,6m. 2 là máy epson dùng 1 đầu DX5 in mực dầu. Những cái máy bé và máy Mimaki mực nước thì em phải mua thêm cả cuộn cán màng vì kể cả mực xịn thì nó để 1 time cũng vẫn bay màu như thường. Cái cán màng này nó chia làm 2 loại 1 loại màng mờ và 1 loại màng bóng, nó chia tiếp thêm 2 loại nữa là 1 loại cán nguội và 1 loại cán nhiệt, màng cán nguội thì đắt hơn 6 hay 7k/m2 gì đó kèm theo là cái máy cán nguội, cán tay thì giao động 6trieu - 12tr tùy loại tùy lô to xịn... máy cán tự động chắc 15-20 triệu gì đó. Còn cán nhiệt thì màng cán của nó rẻ bèo dạt mây trôi có 4k/m2 gì đó nhưng cái máy cán nhiệt nó lại đắt bác ạ giao động từ 35-45 triệu ( Cái này dùng để in ấn số lượng lớn thường xuyên. ) Còn về mấy cái này, giá cả, máy móc bác tham khảo những nơi bán vật tư quảng cáo, cán màng cho decal. Trong bác thì có vài cty lớn VD như Sao Băng chẳng hạn. Em thì chỉ dùng máy cán màng tay lo to từ xưa lâu lắm rồi giờ dùng vẫn ngon lành cành đào, mấy cái ảnh nho nhỏ thì em cho vào máy ep plastic

minhduclx thích bài này.

3. ngtung_vn

ngtung_vn Well-Known Member

Tiếp về cái màng cán nhé các bác. Thực ra thì có thể hiểu nôm na nó là 1 dạng của decal trong. Nếu bác nào in mực dầu thì có thể lấy em nó in luôn dán lên kính .v.v.. cũng rất đẹp. Nó rất mỏng nên khi mình cán lên giấy ảnh hoặc decal.v.v.v thì gần như là ko có cảm giác gì cả vs loại màng mờ, còn màng bóng thì để nghiêng hoặc chụp ảnh thì nó sẽ bóng và chói. Em toàn lấy cái màng này in tem chế xe máy, ô tô.. dán kính vì nó rất mỏng khi dán lên nhìn là gần như ko thấy vết gợn luôn. Cán lên ảnh thì tuyệt vời rồi.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |