Xin ý kiến tư vấn về 5D mask II và 7D

Thảo luận trong 'Thảo luận - hỏi đáp' bắt đầu bởi dothanhtuan_it, 2/9/12.

1. dothanhtuan_it

dothanhtuan_it MemVIP

Dạo này em hay làm các MV ca nhạc . Em đang tính chuyển sang quay bằng máy ảnh. Đang phân vân ko biết lên chọn máy nào và ống kính để phù hợp với nhu cầu công việc của mình. Mong mọi người cho em lời khuyên

2. Gau Koi

Gau Koi MemVIP

quay máy ảnh mấy hôm vứt máy đi cho xong

3. Poli™

Poli™ Già Làng

Đa số clip ca nhạc của ca sỉ Lý Hải được quay từ canon 5d mark II

4. leoangel

leoangel MemVIP

ai bảo bác thế ??? Thằng bạn em nó quay ròng rã 2 năm nay = 5D2 rồi ! toàn làm clip linh tinh ! chụp vẫn ngon quay vẫn ok ! mà nó mua máy ảnh về quay chứ ko phải chụp ! vứt đi là làm sao ! Thật ra nó cũng có ảnh hưởng đôi chút về SS nhưng cũng ko ảnh hưởng về chất lượng của ảnh ! Nhiều người cứ bảo " máy ảnh nó sản xuất ra để chụp chứ ko phải để quay " máy ảnh quay làm sao mà đẹp bằng máy quay được ! Nhiều bạn nói như thế cũng đã là nhầm ! Tất nhiên là nó sẽ nhanh hỏng hơn là ko quay nhưng không phải là mấy chục hôm là vất đi được !

5. leoangel

leoangel MemVIP

hầu như các clip ca nhạc quảng cáo trên truyền hình bây giờ là 5D2 , 3 bác ạ ! người ta dùng máy ảnh để quay clip cũng lâu lâu rồi đó ạ !

6. nghesyngheo

nghesyngheo Già Làng

Nếu quay phim thì chọn 17 - 40 và 70 -200 là ổn rồi, nên chọn Mak2 để quay, mình quay chẳng thấy vứt đi cái máy nào cả, con D70s chụp gần 300 000 short rồi vẫn bắn bình thường, các bác mà lo như thế thì sao làm ăn được

7. dothanhtuan_it

dothanhtuan_it MemVIP

Vâng. Em cũng thấy nhiều người hầu như đểu chuyển sang quay bằng máy ảnh. Lúc đầu em định lấy con P2 nhưng lại suy nghĩ lại có khi tính mua máy ảnh vừa kinh tế mà chất lượng cũng rất tốt. Mà mình mua máy ảnh thì mua ở đâu trên HN là tốt nhất ạ

8. nghesyngheo

nghesyngheo Già Làng

Gà cùng 1 mẹ thôi bác ah, nếu là hàng mới, còn hàng cũ thì ko ai dám khẳng định cả

9. dothanhtuan_it

dothanhtuan_it MemVIP

Em đang phân vân giữa 3 con. 5D mask2 - z7 và p2 . Em cũng chưa rõ cụ thể giá của từng con một . Admin có thể cho em xin giá chuẩn của từng con 1 không. Mà trong 3 con đó thì mình lên lấy con nào là tốt nhất ạ

10. quangtruongTK

quangtruongTK MemVIP

ý kiến của e thì bác lấy con 5D 2 đi.con này quay funHD lên ok đẹp lắm bác ơi....nhưng quay sẽ hại nhiều đến rudo bác nhé.

11. dothanhtuan_it

dothanhtuan_it MemVIP

z7 và P2 cũng quay được Full HD mà bác

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |