Xin tư vấn mua máy quay phim

Thảo luận trong 'Thảo luận - hỏi đáp' bắt đầu bởi kienquoc1603, 1/7/14.

1. kienquoc1603

kienquoc1603 New Member

Em ở quê nên hiện nay quay phim chủ yếu là DVD, vài 3 năm nữa chắc mới có HD. Có anh bạn bán sony Fx1 đủ phụ kiện (pin 4 cục, có đèn quay led), máy mua được 1 năm mấy, còn mới (anh đó nói vậy), em mua về chỉ quay thôi giá là 20tr. Theo ace tư vấn cho em có nên mua không ạ? Giá ổn không? Em mù tịt về quay phim nên mua về chắc vài tháng mới có thể đi quay được. Em đăng lên nhờ ace đóng góp ý kiến cho em thông với ạ. Cám ơn tất cả ace.

dong1987 thích bài này.

2. kienquoc1603

kienquoc1603 New Member

huhu....... không ai tư vấn em hết vậy!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

3. hetdes

hetdes Active Member

quê bác ở đâu? củng tuỳ theo vùng mà mình lựa chọn máy.
    em cũng đang định bán máy quay sony VX2100 nè, pin, sạc rời, sạc theo máy, đèn lớn, đèn led, chân, .... nói chung đảm bảo với bác là máy ngon. mình đang chuyển nghề nên bán giá 15tr.
    bạn có ý thì alo mình 0936424215, mình ở bình dương.
    tks.

Chỉnh sửa cuối: 2/7/14
    kienquoc1603 thích bài này.

4. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

Mặc dù bạn chua biết vè máy quay nhung mình khuyen ban khong nen mua các dòng máy quya bằng băng nũa vì công nghệ thay đổi nhiều rồi ,né bạn muó mua máy thì xem qua topic của mình đang bán máy MDH1 CỰC RERbiet đau bạn tiết kiệm dc chút it

5. Nguyen Phi Long

Nguyen Phi Long MemVIP

vào đay có 1 số máy giá thấp mau thu hồi vôn nè Vui lòng đăng nhập để thấy link

6. trannghia2204

trannghia2204 New Member

Em cũng đang bấn vì món thiết bị. Có mấy thứ lâu rồi chẳng dùng đến, cứ nhìn đống tiền mà xót, Thừa 1 máy SONY HDV HD 1000 và một bàn trộn hình SE-500 tất cả còn mới 99%. Bác nào có nhu cầu đến 2 em nó alo cho em: 0912 506 713 em cho nó đi theo các bác nó phục vụ các bác từ A đến Z. Cả 2 món là 33.000.000 VND Giá này cực rẻm tiếc lắm nhưng túng bấn quá, mong các bác nhiều.

7. haohaop

haohaop MemVIP

dạo này Mưa nhiều. Anh em ko có việc làm===> giờ chuyển sang mua bán rồi nhaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa :bz

8. haohaop

haohaop MemVIP

bạn này nói có lí nè nha :D. Mua máy chụp đi. mình đang rao bán đó :bz

minhtinh2011 and kienquoc1603 like this.

9. kienquoc1603

kienquoc1603 New Member

Sao không ai tư vấn cho em hết vậy? Em không biết gì về máy móc nên muốn mua gần nhà và còn mới cho an tâm. Em có máy chụp hình rồi. Máy FX1 này quay ra DVD ok không? Số tiền 20tr đủ phụ kiện là hợp lí không? chất lượng so với pana MDH1 thì sao khi so DVD? Mong các các tư vấn giúp ạ. Xin cám ơn.

10. ytho

ytho MemVIP

Mình thì chưa thấy file MDH1 lần nào nhưng thấy FX1 rất nhiều , nói chung máy này quay đẹp so với giá tiền đó nếu xuất DVD còn HD thì em kông biếc , nếu là em , em xẽ mua máy quay thẻ cho nó lành khong sợ sau này mua băng khong có

11. kienquoc1603

kienquoc1603 New Member

Thank bác YTho, bác giải thích dùm em phần bôi đậm được không ạ.

12. ytho

ytho MemVIP

Sory Mình viết say bạn thong cảm ,đã sửa , thank

13. kienquoc1603

kienquoc1603 New Member

Cám ơn bác vậy máy này quay ra dvd đẹp là ok rồi, băng thì chắc còn lâu mới hết, các cao thủ cho em biết Fx1 so với pd170 thì thế nào ạ và giá vậy có ổn không? Tại em ít tiền nên không sắm máy quay thẻ được, quay thẻ chắc 40tr. Xin cám ơn

14. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

Mình dang bán con may quay thẻ 18 triệu đó bạn ngâm cứu xem dc thì ok

15. kienquoc1603

kienquoc1603 New Member

Máy của bạn vác vay to quá mình không thích, mình thích cầm tay. Thank bạn.

16. vietlonglxag

vietlonglxag MemVIP

Máy FX1 bán 20t là cao rồi, bạn tham khảo ở trang này là biết giá Vui lòng đăng nhập để thấy link

View Full-Size Image

B SONY HVR-V1U,3CMOS,NTSC,HDV1440i/DVCAM/DV,HÀNG MỸ VỀ,MỚI 98%

Price per Unit (piece): Call for Pricing

Ask a question about this product
    SONY HVR-V1U, 3CMOS, NTSC.

Máy quay chuyên dụng Pro, SONY HVR-V1U, chíp 3CMOS, ống kính Calr Zeiss Vario-sonnar T* (công nghệ mới, sau Z1U), zoom quang học 20x, màn hình LCD rộng 3,5 inch, Micro rời định hướng.

Định dạng ghi : 1440x1080i HDV/DVCAM/DV.

Định dạng lưu trử : ổ thẻ nhớ / ổ cứng / Băng Mini DV, (ổ thẻ / ổ cứng HVR-DR6, sử dụng chung cho SONY HVR-Z5U / Z7U).

Cực sắc nét, màu sắc mịnh màn, và nhiều chức năng Manual chuyên nghiệp khác, cho ra thước phim trung thực, chuyên nghiệp hơn, tác nghiệp tốt cho các dịch vụ : Cưới hỏi, Clip quãng cáo, lể Chùa, nhà Thờ, phim tư liệu...

Tình trạng máy : Hàng xách tay Mỹ về, tem fc, UL, máy mới 98%, nguyên bản 100%, hoàn hảo từ A~Z.

Giá : 27.500.000 VNĐ.

Kèm theo máy : Micro zin rời định hướng, 1Pin zin size NP-F970, Adaptor sạc trực tiếp, dây đeo máy, túi đựng máy.

Các bạn tham khảo thêm thông số & các Prophile đánh giá :

Vui lòng đăng nhập để thấy link

Vui lòng đăng nhập để thấy link

Ổ cứng ghi xách tay và có trọng lượng nhẹ (HDD) là sản phẩm lý tưởng thích hợp cho sử dụng với máy ghi hình HDV loại mới HVR-V1U. cũng dễ dàng kết nối với máy quay tương thích qua giao diện i.LINK®, và cung cấp cho các nhà quay hình khả năng ghi hình trên cả băng từ, ổ thẻ nhớ và ổ cứng đồng thời cùng một lúc – một giải pháp ghi lại ghép lý tưởng giúp cho khách hàng khoảng 4-5 giờ ghi liên tục HDV, DVCAM, hoặc DV stream.

GIÁ RẺ - UY TÍN - TRUNG THỰC - ĐÚNG HÀNG - CHẤT LƯỢNG - CÓ BẢO HÀNH.

CỬA HÀNG DŨNG THỊNH BẢO HÀNH 3 THÁNG.

Biết thêm chi tiết vui lòng LH : 0918 493 655.

17. vietlonglxag

vietlonglxag MemVIP

còn của hàng này nửa nè bạn hảy tham khảo thật kỷ trước khi mua- Vui lòng đăng nhập để thấy link

máy quay băng CHUYÊN NGHIỆP
    Sony HVR-FX1 (hệ NTSC) 85 - 95% hàng US
    giá = 26.500.000 - 31.000.000 vnđ (có hàng)

18. hetdes

hetdes Active Member

vậy bạn tậu con VX2100 của mình đi, cầm tay ngon lành, bắt sáng thì khỏi chê,
    đầy đủ phụ kiện - 15tr . mình đang chuyển nghề nên muốn tuyển em nó đi cho nó phục vụ ai có nhu cấu chứ tiết lắm, hiii

19. kienquoc1603

kienquoc1603 New Member

Thank bạn, máy fx1 này còn khá mới và đủ phụ kiện, anh bạn bảo hành cho 3 tháng vậy ok không?

20. ytho

ytho MemVIP

Nói như vậy là bác đã vùa ý cái máy đó ròi còn hõi nũa mà chi , còn có vấn đề là bảo hành trách nhiệm của người bán là 3 tháng theo mình vậy là hợp lý ròi đó , mua hay khong là bạn tự quyết định được ròi !

21. Nguyen Phi Long

Nguyen Phi Long MemVIP

mua fx 1 quay sd đi sẻ đẹp hơn máy du lich nhiều (tầm 14 tr lấy pd 170 .vx 2100 ,coi ai có gan so choi sd thử cái coi tầm $ đó ) ra thử biết liên ,nói ai nói chả dc,thực chất đời mình hay hơn :!!

22. minhduclx

minhduclx MemVIP

Bạn đang chụp, vậy làm ăn thế nào mà tính chuyển qua quay. Và khách hàng rồi mối mang thế nào. Quan trọng là khu vực chỗ bạn cạnh tranh lắm không.
    Còn thực tình thì : Nếu đang chụp tốt thì cứ tiếp tục làm đi. Chứ khách chưa ổn, quay chưa biết mà lỡ cạnh tranh nhiều thì coi như thất bại, quay vừa cực vừa mệt vừa khó hơn chụp rất nhiều. Chụp cứ đi ra đi vô, canh lúc lễ lạt là bấm. Còn quay là liên tục,liên tục đứng đó. Cái đám 6 giờ thì quay film đứng cũng ngang ngửa CD-CR khoảng 3-4h rồi. Chưa tính kỹ thuật quay sao cho đẹp nữa, rồi hậu kỳ dựng film nầy kia nữa.
    Còn nếu chỗ bạn chưa ai làm mà thấy ngon ăn thì làm thôi.

23. kienquoc1603

kienquoc1603 New Member

Thank bạn, mình mới ra nghề nên chụp cũng ít. Tính mua máy quay để kiếm thêm đám nào người ta kêu quay thì mình quay, chổ mình cũng rất khó làm ăn do thợ đông quá hà.

24. kienquoc1603

kienquoc1603 New Member

Thank bạn. Mình muốn nhờ anh em tư vấn máy fx1 ra dvd màu đẹp không? giá tiền bỏ ra 20tr để mua máy quay băng thời điểm này có hợp lý không? máy quay thẻ ra màu tương đương fx1 giá tiền cỡ bao nhiêu? Mình tiền ít nên mua gì cũng phải cân nhắc vậy mà.

25. Nguyen Phi Long

Nguyen Phi Long MemVIP

nhanh nhất thu hồi vốn (sd ) tầm 14 lấy PD 170hay vx2100,thêm pin đèn là vừa tầm $,fx1 ra lâu rồi(lỡ mua ko lâu mà có sự cố thì hơn bị nhiều $ ),nhưng quay dc HD .màu ko đẹp như pd ,vx đâu.20tr mà quay thẻ thì chỉ có mdh1,thêm phụ kiện thì tầm 23tr tùy bạn vậy,

Chỉnh sửa cuối: 3/7/14

26. minhtinh2011

minhtinh2011 MemVIP

Nhưng một số phần mềm dựng phim đâu có nhân định dạng ở một số máy quay nên khó biên tập phim. Bạn có thể hướng dẫn xem nên mua loại máy quay nào mà không cần phải Convert lại rồi mới dựng ? Thanks

27. Nguyen Phi Long

Nguyen Phi Long MemVIP

mình cầm fx1 quay thử 1 đám rồi,máy nặng,đầu chúi về trước,quay mệt hơn ,hơn pd,xv .nếu ung ý màu fx1 thì chơi đi,người bán bảo hành thì ok,bạn lo về chuyện băng quay ,thì chưa đâu bạn ,khi Vn ko còn bán băng ,thì chác bạn đã có $,lên đời lg,máy lâu ngày sẻ rẽ mà lo gi,mà bạn ko cần HD,ình thấy nhiều dòng máy quay thẻ,chỉ chuyên HD,quay sd ko đẹp ,MDH thì đây ( Vui lòng đăng nhập để thấy link )

28. vnnetwork

vnnetwork Member

Không nên mua PD bạn nhé.
    Mình không phủ nhận PD quay đẹp nhựng với chuẩn 4:3 thôi còn 16:9 quay bể tèm lem.
    Hiện giờ nhà nào cũng có LCD nên bạn quay 4:3 sẽ khó giao đĩa lắm.

Mình cũng đang xài FX1 thấy ổn, quay HD cũng đẹp, máy nặng hơn dòng PD, VX nên bạn quay êm tay hơn, còn bạn Long nói máy nặng trút đầu về phía trước thì mình không thấy vậy, có thể là do cách mỗi người quay.

Nếu ở quê quan trọng hình thức, cần máy lớn vác vai thì bạn có thể mua MC1500P, máy này quay Full HD, ổ cứng 32GB ở trong (quay HD hoặc SD được 3 giờ với chất lượng cao nhất, khỏi tốn tiền mua thẻ nhớ), có khe gắn thẻ ngoài mã 64GB, an toàn hơn sử dụng băng, máy cũng bự tạo cảm giác chuyên nghiệp, máy mới hôm nay có 29tr, rất đáng để đầu tư. Bên mình cũng đang có 3 cái để quay hội nghị & sự kiện nhìn pro hơn cầm Z1 hay FX, khách hàng cũng không phàn nàn.

Mua thêm chân máy, đèn nữa là khoảng 33tr tất cả.

29. haohaop

haohaop MemVIP

Mc-1500 quay chất lưỡng thế nào bạn. Trong nhà, nhất là ở vùng nông thôn nhà tranh vách lá ( nói chung là đèn trong nhà ko đủ sáng ). Mình đang muốn mua sony pj790. Nhge nói hình ảnh chất lượng tốt.

30. trannghia2204

trannghia2204 New Member

MC1500 ?: Chất lượng cũng tạm được, mầu nâu đen ám nhiều lên phim nếu không sử lý ánh sáng tốt, chíp sử lý hơi chậm, cảm biến 1/4 inch mà có mỗi 1 con. Nếu ánh sáng không tốt thì ám hoặc bị lốp.
    PJ790V?: Cảm biến to hơn 1/2.88inch, chống rung tốt hơn, màu thật hơn( giống màu của Pana...) Zoom nhỏ hơn(10x) thân máy nhỏ nếu đi quay đám có thể bị miệt thị.
    Nối chung dòng bán chuyên và gia đình thì gần như nhau ví dụ: Mạch máy MC1500 to hơn máy du lịch đời mới chút ít( bằng PD)và vỏ thì to như máy chuyên nghiệp, thằng PJ hơn quả cảm biến, chồng dung và dung lượng lưu trữ còn như nhau, thằng Sony nó nghĩ kỹ rồi, cứ chơi thôi, kềm theo đèn nhé, thấy trong trường quay VTV có mất chục cái đèn công suốt lớn không mà máy toàn 3 chíp 2/3inch ống kính khủng đấy, cứ chơi rồi sẽ biết nói khó lắm, ông thì thế này, ông thì thế kia. Nhớ là hậu trường và ánh sáng phải tốt, trắng, xanh, đỏ là ok, đen, nâu.... là bị trừ tiền, liệu mà chơi hì hì....mất nhiều tiền lắm rồi đây, đang thừa một HDV HD 1000 và một bàn trộn SE-500 trước mua 2 thứ gần trăm triệu giờ đây muốn đổi ra tiền 35 triệu mà sắp được.

31. haohaop

haohaop MemVIP

cám ơn bạn đã góp ý.
    có nên Quay phim DV bang 5dmax ii ko?

Tóm lại là nên sài cái nào???

dong1987 thích bài này.

32. minhduclx

minhduclx MemVIP

Máy quay có ổ cứng ở trong có khả năng chết ổ cứng nha.
    Trước lâu rồi gặp 1 cái, bửa khách đem lại làm cho làm film lại thấy thêm 1 cái nữa, nhưng toàn dòng máy nhỏ của Sony với Canon và cái nào cũng sài hơn 1 năm (hết BH) thì ổ cứng báo lỗi, mình lấy vọc format lại luôn mà ko được, nhưng còn gắn thẻ thì quay được nen ko sao. Mà coi kỹ thì film máy quay nhỏ đó ko đẹp bằng máy chụp hình quay. Nhưng máy chụp hình quay thì quá nặng, cái thẻ 8Gb quay đâu có mấy chục p.

dong1987 and haohaop like this.

33. haohaop

haohaop MemVIP

tốt nhất là mua máy mới chac ăn.-

dong1987 thích bài này.

34. trannghia2204

trannghia2204 New Member

Làm Em SONY Z100 cho nó máu mà đỡ lăn tăn, máy ngon thỉnh thoảng làm chương trình cho nhà đài nhanh giàu....

dong1987 thích bài này.

35. haohaop

haohaop MemVIP

bạn cho hỏi sony z100 là máy loại nào vậy. Mình chưa nghe nói bao giờ.

36. hainguyenpc

hainguyenpc Member

thời buổi này ko lên mua fx 1 nhé bác khuyên chân thành đó , quay băng giờ tỷ lệ lõi rất cao, bác cứ đầu tư 1 con máy quay thẻ tầm 30tr, fx1 đảm bảo cuối mùa năm sau 10 tr bạn cũng khó bán để thay máy

dong1987 thích bài này.

37. trannghia2204

trannghia2204 New Member

Là loại SONY Z100, bạn ngồi trước Google mà lại hỏi mình ngại quá, đây:Sony PXW-Z100 4K Handheld XDCAM Camcorder(Vui lòng đăng nhập để thấy link).

Múc đi cho hoành, nếu gặp khó khăn về thông số thì bảo luôn thằng GỒ nó dịch cho nhé.

dong1987 thích bài này.

38. haohaop

haohaop MemVIP

tâm phục.zzzzzzzzzzzzzzzz

dong1987 thích bài này.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |