Xin hướng dẫn in bìa đĩa bằng máy in canon

Thảo luận trong 'Máy in' bắt đầu bởi ytho, 30/3/14.

1. ytho

ytho MemVIP

Minh mới mua máy in canon 7270 mà chưa biếc cách nào để in lên mặt đĩa , anh em này có xài qua ròi xin chỉ giúp với ,Thank !

2. minhdang08

minhdang08 Moderator

Thình hình thế nào rồi chủ thớt? Mình cũng mới tậu em này mà chưa biết sử dụng sao cho hết chức năng, đau đầu nhất là kết nối wifi máy in với máy tính. Ai biết chỉ giúp với ạ!

3. dong1987

dong1987 Well-Known Member

bác in trực tiếp trên mặt đĩa hay in vào giấy xong gián vậy bác
    Đây là mẫu mình in trên mặt giấy xong gián vào đĩa kích cỡ 13x18

Chỉnh sửa cuối: 8/12/14

4. haohaop

haohaop MemVIP

đang định mua 1 máy in này . Anh em sài rùi cho chút ý kiến với ah5. Nên sài canon 7270 giá 3 trieu 250 hay epson L300~3.5trieu (4màu) Tks nhiều

Chỉnh sửa cuối: 16/9/16

5. minhduclx

minhduclx MemVIP

Có dòng máy mới canon gì gì đó sài mực chính hãng loại lớn như mực ngoài luôn ấy, nghe PR rất là Ok. Ko biết ai sài chưa. Hình nhwu model gì G2000 và G3000 thì phải.

haohaop thích bài này.

6. haohaop

haohaop MemVIP

con này sử dụng đa chức năng. copy - in - scan. độ phân giải hỗn thấp so với mấy con cùng giá. chắc là ko thích hợp với dịch vụ rùi. tks bạn

7. haohaop

haohaop MemVIP

L300 ai sai chưa??? Dang muốn mua con này( vừa tầm )

8. minhduclx

minhduclx MemVIP

Ah còn con G1000 Canon chuyên in thôi đó.
    L300 ko biết. Đang sài T60 lên L800 thấy ok.
    Mình nghĩ tiền nào của đó, mua làm ăn thì thôi ráng lên luôn đi bạn ơi, chứ dt + xe cộ + quần áo còn ráng đc mà đồ làm ăn lại ko ráng sao (ko có ý gì, tại thấy có người quen chơi đồ rất xịn+ ăn uống+ ăn nhậu dàn trời mây nhưng đồ làm ăn lại tính chi ly lắm :D, mua món đồ =1/4 cái dt hà mà tính đi tính lại hoài :D).

9. thanh the

thanh the MemVIP

Bạn dùng nero để tạo nhãn đĩa xong chỉ việc in ra thôi.

10. haohaop

haohaop MemVIP

đã chơi thì ko tính. chứ làm phải tính bro ơi

11. bathnh

bathnh MemVIP

mình bị tắt đầu phun con T50 lên L800 hôm tháng 6 nên làm con L300 tính xài đở qua mùa mưa bão bây giờ thấy rất hối tiếc - mới đầu in thấy cũng đẹp hôm rồi khách đưa đĩa sang thêm ôi thôi mặt cô dâu chú rễ trên mặt bìa đỏ chét còn trên mặt đĩa tím ngắt - mình lấy in thử tấm khác rồi đổ nước lên rồi lau khô thấy vẫn bình thường ko lem màu mất mực - vậy ra con này kén giấy in rồi - theo thời gian giấy ko hợp là nó chuyển màu liền - ra tiệm hỏi mua mực dầu ( picment ) tính về đổ vô thay, bọn nó bảo máy này chỉ sử dụng mực nước mực dầu chắc ko dc - đang tính vứt nó mua lại em T60 khác đây

haohaop and minhduclx like this.

12. minhduclx

minhduclx MemVIP

Bạn quen mình cũng có người thế - ăn chơi ko tính, mua đồ đạc có 2-3tr hay thêm 1-2tr thì lại cân lên bỏ xuống, thấy tưc cười lắm. Mình đốc cả tháng mới mua rồi mới công nhận - NGON. Trong khi tuần 7 ngày nhậu hết 5, tiền bù thêm chắc 1-2 ngày nhậu là xong.
    Hihi nhớ lại cảm thán thôi chứ ko có gì. Rảnh 8 chơi :D.

haohaop thích bài này.

13. quan3105

quan3105 Member

Mình sài con Epson T60 nâng cấp chíp lên L800, sài từ 2012 đến nay vẫn ok, vừa in thiệp, vừa in hình vừa in nhãn đĩa trực tiếp lên bề mặt đĩa.

14. ngtung_vn

ngtung_vn Well-Known Member

1. Em làm máy in lớn nhiều rồi nên ko thể chuyển 1 phát từ mực nước sang mực dầu đc. Đầu phun và đường dẫn... cho mực nước vs mực dầu nó khác nhau.
    2. Em thấy các bác cứ thắc mắc lên xuống chuyện in bìa đĩa, ngày trước em cũng mò mẫm, nhưng nhìn chung là chả cần thiết phải đi mua cái tờ giấy nó xén sẵn hình tròn làm gì, các bác có máy in bé thì vẽ nó ra rồi in lên tờ giấy decal là ngon. Nếu ko mang ra chỗ mấy ông máy to hifi in mực dầu nhờ các ông ấy in cho, cái be bé thế như em chỗ quen biết là em in hộ. ( Mấy ông có máy in đấy những mảnh decal các kiểu thừa đầy mà )
    3. Em khuyên thêm các bác thế này, mua con máy A3 của canon ấy có tầm ~5 triệu mà in cũng quá đẹp, kéo giấy khỏe, các bác nào tiện in cả tranh ảnh vs giấy khen A3 nữa. Em dùng con 6560 - 4 năm nay chỉ thi thoảng thay con chip mực 50k.

haohaop thích bài này.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |