Xin hướng dẫn dùm cách chuyển Project hệ PAL sang NTSC

Thảo luận trong 'Thảo luận – Hỏi đáp' bắt đầu bởi ytho, 16/5/13.

1. ytho

ytho MemVIP

Mình là lính mới nên chưa biếc cách chuyển hệ PAL sang NTSC , xin các ban hướng dẫn dùm mình ,thành thật biếc ơn ! quên em xài Adobe Premiere Pro CS4

Chỉnh sửa cuối: 16/5/13

2. Dazzle

Dazzle Già Làng

Ví dụ bạn muốn chuyển dữ liệu PAL sang dữ liệu NTSC:
    Đặt PAL lên Timeline trong Project của NTSC, mở cửa số Effects Control, chọn Scale, gõ 85%, OK. Sau đó bấm render rồi xuất ra sẽ có NTSC dữ liệu.

ytho thích bài này.

3. ytho

ytho MemVIP

Nhờ các hoàng cho em cái ảnh demo dùm để em dể hiểu hơn ạ !

4. NGUYENTUONG

NGUYENTUONG MemVIP

SAo mấy bác ko dùng Procoder cho nó lành xuất thế thì đến bao giò cho xong??

ytho thích bài này.

5. hoanhfeed

hoanhfeed MemVIP

Cái này nếu bạn dùng AP thì quá đơn giản, Bước 1 bạn tạo một Sequence ở chế độ PAL hoặc NTSC nếu có nhiều Souce video bạn đưa video xuống time line. Bước 2 bạn làm theo cách của Bác Hoàng , tạo một Sequence mới ở chế độ Pal hoặc NTSC kéo cái Seqence 1 kia xuống và vào Effece điều chỉnh trong thanh Scale sao cho phù hợp khung hình, ổn rùi thì render.

ytho thích bài này.

6. Dazzle

Dazzle Già Làng

Trước đây khi còn "vchaan ướt chân ráo" vào nghề dựng phim, mình cũng hay dùng Procoder. Sau này trong quá trình dựng hệ NTSC chẳng hạn, nếu cần dữ liệu PAL dùng cho lâu dài thì bằng cách đó xuất file AVI dữ liệu, cất gọn một chỗ, còn nếu chỉ dùng có 1 lần trong trường hợp đó thôi, thì chỉ cần để vào timeline, "ép" xuống 85% sau đó render cùng với phim ra luôn. Ưu điểm là tiện lợi, không phải mở Procoder để làm việc đó.

7. Dazzle

Dazzle Già Làng

Nhân thể xin hỏi Tường: Procoder 3.0 của mình trong WIN7 x64 khi convert video sang SVCD chẳng hạn, màn hình đen xì luôn, chứ không hiển thị Video mà đó đang convert. Tường hoặc anh em có gặp trường hợp đó không, và cách giải quyết thế nào? (Trên 1 máy khác cũng WIN7 thì nó lại hiển thị hết ngon lành)? Vậy lý do chính là gì nhỉ? MÌnh đã cài đủ các codec: K-Lite COdec Pack, Quicktime... Sau đó ghi ra đĩa SVCD thì vẫn hiển thị ngon lành như khg có việc gì xảy ra cả.

8. ytho

ytho MemVIP

Em cũng như bác , nhưng vẫn phát ngon lành

9. chungtinh7472

chungtinh7472 MemVIP

em chào bác cái này em biết ,mà bác dùng phần nào vậy, nếu liquyt thì bác bác nhá máy cho em ,em sẽ điện lại cho bác ,em sẽ chỉ bác tận tình,hi hi máy đ th, em thuê bao vì thế bác vô tư nha 0983414944 ,mến chào bác

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |