Xin đoạn kết hầu đồng

Thảo luận trong 'Yêu cầu' bắt đầu bởi trananhnb, 1/10/11.

1. trananhnb

trananhnb Banned

bác nào có đoạn kết cua hau đồng làm ơn cho em xin với thank các bác nhìu

2. ntcong.tbi

ntcong.tbi Điều hành viên cũ

trong project hâù đồng cũng có đoạn kết đó thôi vào đây có đâý
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

3. ntcong.tbi

Bạn vào đây dơwload về nhé

4. trananhnb

trananhnb Banned

em chỉ cần mỗi đoạn kết cuối thui mới làm món hầu này nên ko bit kết như thế nào chữ nghĩa ra sao

5. ntcong.tbi

dơwload về trong project ó đoạn kết đó chữ nghĩa thì chân thành cảm ơn Thâỳ pháp sư, các thanh đồng, đạo quan tất cả mọi người đến dự khóa lễ Hâù đồng ( dân đàn sơn trang hoặc mở phủ trình đồng hoặc lễ tạ .v.v...)

6. Dazzle

Dazzle Già Làng

Có đoạn này cắt từ đĩa của Thái Nguyên làm ra, mình có lót một đoạn cuối cho bạn đặt quảng cáo cho tiện. Chủ yếu là tham khảo lấy lời thôi nhé! (Đã up kèm files gốc - Không có pass. đâu nhá!).

Download: AVI NTSC
    * Vui lòng đăng nhập để thấy link - 172.27 Mb
    * Vui lòng đăng nhập để thấy link - 115.20 Mb

Last edited by a moderator: 11/7/15

7. chungtinh7472

chungtinh7472 MemVIP

Bác Công cho em xin cai file ShineA của Bác đi < sao em down về thử mấy lần rồi > Khi giải nén ra vẫn thiếu 1 file đó

8. tran_truong_giang

tran_truong_giang Banned

Làm sao em xem mấy bài toàn kêu hàng của bác Công thiếu thôi nhỉ. Bác Công xem lại xem thế nào?

9. Dazzle

Dazzle Già Làng

Bác Giang cũng xem lại giúp, hình như cái AVATAR của bác cũng hơi thiếu ... vải thì phải, hi-hi....!Cháu bé nhà mình cũng hay xem TVC, sợ nó hỏi mình không biết trả lời sao?!

10. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Cái avatar này hình như là cắt ra từ 1 bộ ảnh nude có đăng trong Box tác phẩm của diễn đàn TVC thì phải!

11. trananhnb

trananhnb Banned

Anh EM cho hỏi với khi mình đã veri hết các dữ liệu đi theo project rồi mà khi chạy nó vẫn không hiển thị hết lên được thì sử lý ntn nhất là những conterner hay bị lém
    thank

12. Dazzle

Dazzle Già Làng

Mở các containers ra và Verify bằng tay thôi.

trananhnb thích bài này.

13. trananhnb

trananhnb Banned

bằng tay e thấy nhiều khi vào thì vào được nhưng khi vào thì lại thấy nó sai lệch đi so với gốc như em thay bằng tay đoạn phim vào project tang vol 1 thì đoạn thay vào video chạy to hơn so với bản gốc .

bác Dazzle có bản hẻoglyph 25 ko cho em xin với

14. Dazzle

Dazzle Già Làng

Note: Cách thay media bằng tay:
    1. Chuẩn bị dữ liệu có thời lượng dài hơn media trong Project một chút. (Vi dụ 15s thì ta cứ làm sẵn cái clip 16s đi)!
    2. Import nó vào Project.
    3. Bấm chọn cái clip ta cần thay trong Timeline.
    4. Giữ phím CtrL và dùng chuột kéo clip đã làm sẵn trên cửa sổ Project xuống timeline, đặt đè chồng lên clip muốn thay. Khi nào thấy hiện lên dấu "=" thì bỏ tay chuột ra. Lúc đó clip mới được đặt vào sẽ có đủ các hiệu ứng mà clip cũ đang có! (Đây là thao tác quan trọng nhất khi thay clip bằng tay). Lưu ý là clip dùng để thay vào phải có độ dài tương đương hoặc dài hơn mới hiện lên dấu bằng (=). Còn ngắn hơn thì không bao giờ thay được.
    5. Cách thứ hai như sau: Đặt clip thứ hai muốn thay vào trên timeline chỗ nào đó bên cạnh clip muốn thay. Sau đó copy và past các hiệu ứng 2D,3D sang clip mới. Rồi đặt nó vào chỗ cần thiết. Như vậy cũng được, nhưng hơi lách cách tý!
    6. Nếu muốn thay video bằng ảnh thì làm theo bước 5 đó. Duy nhất cần lưu ý là ảnh phải có khuôn hình 720x576 (PAL) hoặc 720x480 (NTSC), rồi đặt vào bên cạnh clips cần thay, kéo cho nó dài ra đúng bằng như vậy, sau đó copy các hiệu ứng sang rồi đặt nó vào chỗ clip video muốn thay. Thế là xong.
    7. Lưu ý quan trọng: Nếu đầu clip cần thay có tiếp nối với clip khác mà lại có transition thì nhất thiết trước khi "câu" clip mới vào, cần chuột phải vào nó và OPEN, sau đó MARK IN cho nó hơi lùi vào một chút khoảng 15-20 frames, Tắt cửa sổ OPEN đi rồi "câu" clip đó vào. Lúc đó nó sẽ không báo đỏ phần Transition!
    * Bản Herogliph cần thì bạn xem mục "Các hiệu ứng cho Avid Liquid" mà bác Video Châu đã post trong mục LIQUID. Trong đó đủ cả rồi, mình không post lại nữa cho rác diễn đàn!

Chỉnh sửa cuối: 3/10/11
    Khỏe Hà Nội and trananhnb like this.

15. trananhnb

trananhnb Banned

thank bác nhiều lắm bản của bác châu em down về nhưng không dùng được

16. Dazzle

Dazzle Già Làng

ẤY CHẾT, SAO LẠI NÓI THẾ! Dữ liệu bác Châu chia sẻ cho anh em rất chuẩn. Như vậy là em chưa biết sử dụng rồi. Nếu có gì chưa thành công, đăng scr. lên để anh em chỉ dẫn thêm, chắc sẽ OK thôi!

17. ansinhtho

ansinhtho MemVIP

làm cách thay bằng tay rất tiện tức thời, nếu kg biết cách thay project sẽ bị hư và lần sau làm cũng phải thay như vậy cả đời.
    Nếu muốn không bị hư thì nên kéo sequences project xuống timeline thay làm xong xóa. Vậy là không bị hư project.

trananhnb and Dazzle like this.

18. Dazzle

Dazzle Già Làng

Đúng vậy bác AN ạ. Đó lại là cách quản lý files trong AL. Thông thường em không dùng các Projects nguyên gốc mà tạo thêm một Reg_Folder "Phim khach", sau đó tạo các reg cho từng nhà ảnh. Trong một reg đó lại có các mẫu copy đầu băng. Vậy là các mẫu đầu băng copy này tha hồ chỉnh sửa, thay đổi, không thích thì lại xoá đi, copy-past cái mới vào sẽ lại có nguyên bản gốc. Cách làm này là học được của các bác cao tuổi hướng dẫn. Anh em newbie cũng nên làm theo cách đó thì không bị hỏng các Projects gốc.

19. trananhnb

trananhnb Banned

các bác cho em hỏi khi khách họ mang đến thì em gặp nhiều định dạng file khác nhau ví dụ nhu mov thì các bác hay làm cách nào để sử lý ạ

20. ansinhtho

ansinhtho MemVIP

xem thử khung hình bao nhiêu? thường thì MOV máy quay là 640x480 cứ kéo vào hết timeline 720x480 cho render xong rồi dựng. nếu không thích thì convert 720x480 dựng bình thường.

21. Dazzle

Dazzle Già Làng

Không những MOV, mà còn có đủ các loại thập cẩm linh tinh khác: MOB, VOB, MPEG, 3GP, M2T, MTS, VRO .....Người thợ phải có đủ kiến thức về các định dạng files này, để hiểu chúng là cái gì, và tương thích dùng các trình chuyển đổi nào cho phù hợp để ra định dạng dựng phù hợp và nuột nà. Vì vậy, làm nghề dựng phim mà chỉ biết một trình dựng không thôi thì rất khó làm. Đây chính là điểm yếu của những người đi học bằng tiền: Người ta chioir dậy cho thao tác cơ bản trên một trình dựng với file AVI. Về mở nghề va vấp phải các định dạng khác là lắc đầu quầy quậy, hoặc mò mẫm cả vài giờ đồng hồ cho một file đáng ra chỉ làm trong vài phút!

trananhnb thích bài này.

22. trananhnb

trananhnb Banned

đúng như bác nói chính vì thế em mong những người đi trước như các bác hướng dẫn dùm tụi em với. đưa vào avid thì nó không nhận đưa vào uled thì nó xuất quá chậm
    có 1 tiếng đồng hồ vi deo mà nó xuất nguyên 1 buổi sáng mới xong bác biết topic nào hướng dẫn về cái nay không chỉ dùm em với

Chỉnh sửa cuối: 3/10/11

23. Dazzle

Dazzle Già Làng

Trông mặt mà bắt hình dong thôi. Mỗi làn khách đưa files đến là một lần thử nghiệm, chứ biết đằng nào mà viết TUT hướng dẫn. Vì các files họ đem đến muôn hình vạn trạng. Hồi trước có lần khách đưa file MTS đến, mình lần đầu tiên nhìn thấy "hàng" đó, chả hiểu gì, mà lại còn phải làm gấp, cứ nhận đại của họ 4 thẻ nhớ chuyển sang DVD. Khách về mở Google lên truy xem nó là cái gì, sử lý ra sao. Hoá ra SONY VEGAS làm việc rất tốt với định dạng MTS 60i Full HD. Tải SONY VEGAS về cài đặt qua loa, import file vào render sang AVI rồi dùng Canopus xuất DVD 16:9, ghi được cả thảy 6 DVD5. Xin khách có 150K/ đĩa, tổng bằng 900K. Khách trả tiền rồi sung sướng bảo: Mấy ngày hôm nay đem đến đâu người ta cũng không làm được, tưởng phải đưa về Hà Nội làm. Thế là được lòng người vừa lòng ta nhờ Search in Google. Vì vậy, mỗi lần "vấp" là một lần "sáng mắt ra" thôi, chứ biết đằng nào mà hướng dẫn?!

trananhnb thích bài này.

24. trananhnb

trananhnb Banned

khách du lịch thì lắm thể loại lém toàn máy quay xách tay từ nước ngoài về mang đến mình làm nhin thấy file lung túng không bit hẹn thời gian như thế nào nữa

25. ntcong.tbi

ShineA đây nhé

26. Khỏe Hà Nội

Khỏe Hà Nội Banned

những bài bác HOÀNG VIDEO hướng dẫn thật là hữu ích cho AE
    kể cả đi học thì thầy cũng chỉ lấy PROJECT mẫu và làm thôi
    quý hơn là úp lên 1 bộ PROJECT
    TRÂN TRỌNG!

Dazzle thích bài này.

27. Dazzle

Dazzle Già Làng

Chiêu này là của bác Video Châu hướng dẫn anh em, mình chỉ là hóng hớt được rồi phát triển thêm ra tý ti. Có gì các bạn cứ cám ơn bác Châu nhé!

trananhnb and Khỏe Hà Nội like this.

28. trananhnb

trananhnb Banned

có gì thắc mắc bác Dazzle đều giải thích cho em cả cám ơn bác nhìu lắm

Dazzle thích bài này.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |