Xin các cao thủ cs5 chỉ giáo

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp' bắt đầu bởi rockphoto, 5/1/12.

1. rockphoto

rockphoto MemVIP

em mới cài cs5 tải từ Adobe crack theo kiểu hướng dẫn trên mạng (sửa code file host) tất cả chạy bình thường, riêng chỉ mỗi cái khi chọn vùng, feather (vd 22 hay 1 giá trị nào đó) nhấn ENTER,tiếp theo em muốn tăng sÁng vùng chọn Ctrt + M (Hay ctrl +L CŨNG VẬY) thì ko đc, nó như thoát khỏi màn hình làm việc em phải click vào hình lần nữa,( nếu mở loa nghe bùm bùm báo lỗi phím). nhưng các thao tác khác như undo thì bình thường. nó làm bực mình lắm. XÀI CS3 thì ko bị như trên. kính mong các cao thủ nào đã xài cs5 chỉ dạy em xin cám ơn trước!!
    cấu hình máy
    core i5 750 2.66GHz 8Mb cache, HDD 1000Gb, ram 8G, xp 64 bit, vga ati 5670 1gb (gigabyte)

2. lywanyin294

lywanyin294 MemVIP

cái này hok sài nhưng chắc bạn cài coa vấn đề bạn thử gỡ cài đặt gốc cài laị xem sao..?
    mà bạn dung cs 8.0cho nó lành vừa nhẹ .công cụ cũng thế thôi

3. canhnt

canhnt MemVIP

Bây giờ bạn thử CTRL + M( hoặc CTRL + L) thôi xem( không tạo vùng chọn, không fearther gì hết), ý mình ở đây là chạy từng lệnh xem lỗi là do đâu( chia để trị).
    Nhiều khi do action( nhưng với tổ hợp phím đặc biệt này chắc không ai tạo short cut cho action như vậy).
    Mình dùng PS5 bao lâu rồi chưa gặp lỗi này bao giờ.

Chỉnh sửa cuối: 5/1/12

4. hoanganh_wedding

hoanganh_wedding MemVIP

bạn nên chụp ảnh khi bị lỗi để a em nhìn dõ và khác phục dễ hơn mình cũng cái cs5 nhưng mình không dùng máy tại máy cấu hình kém với máy bạn cấu hình cao như vậy chạy sc5 vù 2 nhỉ?

5. canhnt

canhnt MemVIP

Từ CS3 trở lên là có những cải tiến vượt bậc về nhiều công cụ và tính năng rồi bạn ạ, nếu bạn quan tâm đến chỉnh sửa file raw thì càng cần thiết hơn.
    Tất nhiên với chỉnh màu mè và thiết kế bình thường thì không khác nhau mấy.

Chỉnh sửa cuối: 5/1/12

6. rockphoto

rockphoto MemVIP

mình cài lại vài lần rồi, với vài bản cs5 từ nhiều nguồn,nhưng vẫn bị. thao tác cài thì cũng giống cs3 thôi. ko có báo gì lỗi hết. tại vì đây là lỗi trên phím và là thao tác ko có thông báo lỗi nên chụp hình đâu đc( đc ko giải quyết đc gì). em có đổi tổ hợp phím feather là Ctrl+Alt+D thay cho Shift F6, tai vì Shift + F6 khó thao tác, nó quá xa nhau. tình trạng này bị trên cả cs5 64 &32 bit. mình có nhiều action nhưng chưa load cái nào ra cả. hic hic !!

7. long08

long08 Member

coi lại card đồ họa nha bạn chỉnh về mặc định

8. rockphoto

rockphoto MemVIP

Vga Giga Ati 5670 Oc 1Gb, cài mặc định chứ chưa OC. hôm qua cài lại winxp 64bit,cs5 32+64, neoro 6,driver: main, Vga, scaner, Printer p50, avast, chrome, revouninstaler. chạy một tí nó ì ạch làm hình ko đc. xài win 7 thì chưa quen với lại chưa thử cs5 trên nền win 7. chạy cs3 có vẻ ngọt hơn trên xp. ngặt nỗi nền 32 ko phát huy cấu hình máy. bây giờ e làm sao đây? đợi cs6 + win 8 ??

9. hsnhat

hsnhat Member

cấu hình vậy sao bác không cài win 7 64bit?thử xem.

10. htnguyenquang

htnguyenquang MemVIP

win 7 64 bít cũng bị vậy bác ah.e cũng đang bị tình trạng như chủ thớt.nhưng ko phải lúc nào cũng bị.thế mới điên.1 điều bất tiện nữa ở cs5 là ko dùng đc phím tắt alt + hotkey khi để ở chế độ Full screen

11. htnguyenquang

htnguyenquang MemVIP

lỗi là trong quá trình thao tác nếu bác nhần nhầm vào phím alt thì nó ko cho nhấn ctrl + M(hoặc L) nữa mà sẽ báo lỗi.nói chung vẫn là do mình.ko biết bác có gặp lỗi như e ko

12. hsnhat

hsnhat Member

Mình cũng xài cs5 tren cả XP 32 bit và Win 7 64bit đều chạy tốt. bạn nên cà lại hoặc download bản cài đặt khác xem sao

13. phatdesign

phatdesign New Member

bạn nên cài bản 32bit dù win bạn là 64bit thì chạy vẫn ổn định hơn

14. htnguyenquang

htnguyenquang MemVIP

e thì ko thấy thế.e dùng I7 2600k.thấy chạy bản 64 bít nhanh hơn(có lẽ do nó hỗ trợ tối đa cấu hình máy)

15. freeman14

freeman14 Active Member

Lổi này là do mình cài lại phím tắt của feather đó bác, nếu để mặc định thì ko bị gì hết. Em cũng bị như vậy hoài à, làm cách nào cũng không hết. :)

cu tèo 80 thích bài này.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |