[Thảo Luận] Xin cách gỡ bỏ card âm thanh on để cài card âm thanh rời

Thảo luận trong 'Thảo luận - Hỏi đáp' bắt đầu bởi PHUONGTB, 26/9/12.

1. PHUONGTB

PHUONGTB MemVIP

Em chào các bác.tình hình máy tính của em bị hỏng mất rắc cấm âm thanh nên em phải mua cái card âm thanh rời,nhưng về gắn vào thì thì chăng có tín hiệu gì cả,em gọi cho chỗ bán card thì họ bảo phải gỡ card on ra thì nó mới nhận card rời.các giúp em cách gỡ card on thư thế nào với.chân thành cảm ơn.

2. quangtruongTK

quangtruongTK MemVIP

mình tưởng cạc on hỏng rồi thì cắm cạc rời vào là chạy ok mà.......như hôm j mình cũng bị hỏng cạc mạng....đi mua cạc mạng cắm vào dùng vô tư có phải tháo bỏ cạc on đâu....vì mình nghĩ nó cắm qua mên mà bạn.........em biết vậy còn a e nào biết nữa thì thêm ý kiến thêm ah........

van son thích bài này.

3. PHUONGTB

PHUONGTB MemVIP

em cũng nghĩ thế nhưng khi cắm vào thì không dc bác ạ,có bác nào biết cách chỉ giúp em với.

4. van son

van son MemVIP

nếu bác dùng win7 thì tự nhận (cũng có trường hợp ko nhận)
    còn dùng win xp thì phải cài Driver cho nó bác ạ
    tham khảo thêm ACE khác nữa !

5. Tony Nguyen Hung

Tony Nguyen Hung MemVIP

bạn cứ cắm car dời vào . tự main sẽ disable car on

6. Camera Tiến Toàn™

Camera Tiến Toàn™ MemVIP

Hôm Trc qua Teamvew cho bác mọi thứ nhận hết e nghĩ bác nên kiểm tra lại "jum" audio ở main boad

7. Dazzle

Dazzle Già Làng

Khi khởi động máy, vào MENU BIOS tắt card âm thanh onboard đi. Sau khi khởi động xong, cần thì cài thêm driver nêu WIN khg tự nhận.

8. Camera Tiến Toàn™

Camera Tiến Toàn™ MemVIP

Qua Team view đã khắc phục lỗi của bác Phương

boyhanoi91 thích bài này.

9. HaiNam_Studio

HaiNam_Studio Già Làng

Bác chủ click phải chuột vào computer -> Manage -> Device Manager -> nhìn xem mục Sound, video... xem cái card sao on của mình có tên là j rồi click phải chuột vô em nó -> Disable đi. sau đó cắm card sao rời vô bật máy tính lên rồi cài driver của card sao đó vô là chạy.

10. PHUONGTB

PHUONGTB MemVIP

Vâng cảm ơn mọi người.mới nhờ camera tientoanf giúp rồi,có tiếng rập ình ịch rồi.thanks cả nhà tvc
    =))

11. boyhanoi91

boyhanoi91 New Member

Bác Phương ơi bác còn đó k giúp e với e cũng bị giống bác mà không biết làm ntn :((
    ym của e là tru0ng_reb0rn
    Bác mà onl thì bác pm cái cho e nhé..Thanks bác nh !

12. duyha1992gl

duyha1992gl Well-Known Member

Khi bác gắn card r[ì vào cổng PCI nó sẽ tuwjnhận Driver. Còn cài đặt để chọn cổng PCI để nghe nhạc chứ không phải card Onboard thì bác làm thế này. Tham khảo nhé.
    Nếu bác sài Win XP thì thế này:
    Thứ nhất bạn điều chỉnh thiết lập trong Windows
    Từ khay hệ thống, bạn bấm chuột phải lên biểu tượng chiếc loa và chọn Adjust Audio Properties. Trên hộp thoại hiện ra, bạn chọn thẻ Audio, mục Sound playback và mục Sound recording ta cần chọn tên sound card vừa gắn vào, ví dụ Creative Sound Blaster PCI để thay cho sound card onboard đang được sử dụng là Realtek AC97 Audio. Chuyển qua thẻ Voice, mục Voice playback và mục Voice recording bạn cũng chọn lại tương tự. (Nếu không thấy tên sound card mới để chọn có nghĩa là máy tính chưa nhận được thiết bị mới).
    Thứ 2 là thiết lập trong WMP
    Bây giờ, bạn có thể thử nghe được âm thanh phát ra khi play nhạc trực tuyến từ web hoặc các chương trình nghe nhạc khác, nhưng nếu nghe với Windows Media Player (WMP) thì nó vẫn “im tiếng”. Lúc này, bạn cần một điều chỉnh khác, thực hiện như sau:
    Khởi động WMP, vào Tools > Options, chọn thẻ Devices, bấm chọn biểu tượng cái loa Speakers trong khung liệt kê thiết bị bên dưới, bấm nút Properties. Từ hộp thoại hiện ra, mục Audio devices to use, bạn chọn tên sound card mới gắn, bấm Apply và OK trên 2 cửa sổ vừa mở. Bây giờ, thử phát nhạc, bạn sẽ nghe được âm thanh từ chương trình WMP.Chúc bạn thành công

photo_hatran thích bài này.

13. ngoctienpham

ngoctienpham MemVIP

Bạn vào CMOS tìm đến mục nào có chữ Audio hoặc là AC97 audio gì đó,nói chung là có chữ audio bạn chọn disable là xong

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |