Tản mạn - suy ngẫm.

Thảo luận trong 'Thành viên trò chuyện' bắt đầu bởi hongthuong, 1/5/13.

1. hongthuong

hongthuong MemVIP

Chào cả nhà,
    Trước khi viết topic này mình cũng đã suy nghĩ nên hay không nên viết, cuối cùng mình quyết định viết ra, viết cho thanh thản cái đầu.
    Vừa rồi có thành viên xin mình bộ trans dùng cho Proshow. Khi xin thì cậu ấy khen lấy khen để về sản phẩm của mình. Khi mình nói là bây giờ không share miễn phí nữa thì cậu ta quay ngay 180 độ. Nếu mem đó chê ngay từ đầu thì mình rất cảm ơn và sẽ tìm ra giải pháp hợp lý hơn để làm ra những sản phẩm đẹp và hiệu quả hơn nhưng cái mà mình nhận đc thật sự là phải suy ngẫm.
    Khi Free thì sao nhỉ? Khi không free thì sao nhỉ? Có cái gì Free mãi mãi không nhỉ? Cái gì cũng muốn Free thì cuộc sống có còn ý nghĩa không nhỉ?
    "Làm chơi thì được làm dịch vụ thì quá xấu", tại sao vậy nhỉ? Như thế nào là đẹp và như thế nào là xấu nhỉ?

Nói nhiều quá mất hay, nhưng gặp những mem như thế này thì mình thấy độ chuối quá khủng, chuối đầy hạt luôn.

Mời cả nhà cùng xem hình

Poli™, ducbenphoto, kisser and 8 others like this.

2. hanquochp

hanquochp MemVIP

cho em đường link trans đó em xem qua nào !

3. van son

van son MemVIP

cuộc sống ảo là thế! nếu như trong điều kiện cho phép thì van son ok. còn ko thì thôi.
    cảm ơn những dòng tâm sự chân tình từ hong thuong. Chúc bác thành công nhiều trong cuộc sống.

4. Dazzle

Dazzle Già Làng

Bạn Hồng Thương thân mến, chuyện "chém" nhau như thế đối với dân cư mạng là chuyện thường ngày ở huyện, vì vậy mình nghĩ bạn không nên quan tâm đâu. Mình sống để cho mình và cho mọi người, mình làm được điều gì tốt thì cũng là cho cái tâm của mình là trước hết, để mình thấy thanh thản là có đóng góp cho cuộc đời được dù ít dù nhiều. CÒn đối với người đối thoại thì: Nếu họ là người tốt, người cũng muốn đem lại cái đẹp cái hay cho cuộc sống của bản thân họ, thì họ sẽ cư sử đúng mực. Nếu là dữ liệu họ cần thì họ sẵn sàng mua, còn nếu là cái họ có được cho miễn phí thì chắc gì họ đã biết dùng làm cái gì, vì vậy khi nói đến cần phải trả tiền thì họ thấy là họ không cần ddeens mức độ phải mua bằng tiền. Có nghĩa là dữ liệu đó đối với họ có cũng được mà không có cũng không sao. Hay nói nôm na là họ chưa đánh giá đúng công sức của người tạo ra nó. Mình nghĩ rằng người đó, đến một lúc nào đó sẽ hiểu thực chất giá trị của các dữ liệu của bạn. Hãy để chút thời gian cho họ "lớn thêm" chút nữa trong cuộc đời cũng như trong kinh doanh.

5. kisser

kisser New Member

anh này nói đúng đó, sống là để cho mình mà, anh ra sao thì anh biết và mọi người biết, đừng quan tâm nhiều anh ah.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |