Tại Sao mất Những Plug-ins Trong Avid Liquid Không Một Báo Lỗi ?

Thảo luận trong 'Thảo luận – Hỏi đáp' bắt đầu bởi Thành_Editor, 5/12/12.

1. Thành_Editor

Thành_Editor Member

tình hình là e đang sử dụng liquid bình thường một hôm nhấn qua thẻ Library thì mất hết những plug-ins như hình bên dưới, gồm những plug-ins chính là 2 phần " Editor và Vitascene " những plug-ins phụ thì không quan trọng lắm....( Vitascene vẫn hoạt động bình thường không một lỗi nào...chỉ mất biểu tượng plug-ins trong liquid ) bác nào có cách khắc phục giúp dùm em ạ....[​IMG]

2. namliquid

namliquid New Member

bạn thử cài lại AL rồi cài plugin xem

3. Thành_Editor

Thành_Editor Member

em cũng tính cài lại nhưng còn nghi nghại vì mỗi lần cài plug-ins là mỗi lần phải toát mồ hôi vì nó.....với lại e sợ nó lỗi 1 số plug-ins còn đang sử dụng......nên em đang kiếm cách khắc phục sữa lỗi......

4. nguyenhatminh

nguyenhatminh Member

Mình cũng đang đau đầu vì mấy cái plugin này..như bạn mỗi lần cài thêm 1 plugin là mình cũng phải toát mồ hôi hột..hi..lỗi như thế nào đó mà mình ko biết..cài xong vào Library của AL kiểm tra thì thấy nó vô rồi..restart lại máy thì hỡi ôi..những plugin đã cài,đã hiển thị trong library đi đàng nào rồi chẳng biết tìm đâu, cài lại plugin đó cũng ko được..cài lại AL thì cũng chẳng đơn giản chút nào..Tiện đây cho mình hỏi các bạn mình chỉ cần thiết cài những plugin nào để chạy được những project của MMC..mình chỉ cần thế thôi..vì mỗi lần cài thêm 1 plugin cho AL là mỗi lần mình..sợ

5. Thành_Editor

Thành_Editor Member

project mmc chủ yếu là nó xài Vitascene là nhiều nhất .....còn về chúng ta phục chế lại để trong lúc làm cho thuận tiện và nhẹ máy thì tùy theo mỗi ý đồ mọi người khác nhau......nhưng bây giờ chúng ta phải bó tay với lỗi mất plug-ins này sao.....còn ý kiến hoặc cách khắc phục nào khác nữa không

nguyenhatminh thích bài này.

6. letuan

letuan MemVIP

Bạn thử cái đè lải Avid xem sao bạn , hoặc Update.Setup
    thử xem sao . minh củng đả bỉ
    còn phần Vitascene bạn
    Vào trong thư mục Vitascene 2.0 - current -.pinnacle
    copy 4 files đó vào trong Avid Liquid 7.2\Plugins\RTxf
    mình làm thế thấy được đó bạn
    chúc bạn thành cong

7. minhduclx

minhduclx MemVIP

Cách khắc phục khi mất plugins nhanh nhất nè, qua 3 bước:
    1. Chạy lại update 7.21
    2. Cài lại 1 số plugins thêm vào như Hollywood .... + pack vitasen (nếu bản 2 thì chép lại 4 file) + pack adorage + pack heroglyph + 1 số plugins atm ,... hết khoảng 2-5' thôi. Mình nói pack là các gói update đó, chủ yếu cho nó lấy lại mấy cái file ghép vào AL cho AL nhận ra nó, chứ bản thân nó vẫn còn trên máy rùi (cái nào không có thì cứ cài cái cũ chồng lên).
    3. Chạy lại AL thì nó nhận lại đủ, vào AL tinh chỉnh lại 1 tý.

8. nguyenhatminh

nguyenhatminh Member

Update AL 7.21 thì mình biết,còn các gói update mình ko hiểu..mấy file pack này tìm ở đâu?...lấy file setup.exe của vitascene,adorage..cài đè lên được ko vậy bạn..mỗi lần mình cài 1 plugin cho AL bị lỗi lại phải bung Ghost lại mất thời gian qúa...Cám ơn bạn rất là nhiều..hy vọng bài thuốc của bạn cho sẽ dùng được.. cài đặt các pm cho máy tính mình mệt mỏi nhất là khi cài plugin cho AL..mấy cái này nó vật mình tơi tả..đến bây giờ cũng chưa có được chút kinh nghiệm nào ngoại trừ tạo file Ghost cho Win trước khi cài mà thôi..hi..rõ khổ..

9. minhduclx

minhduclx MemVIP

như mình đã nói,bạn cài đè bản cũ cũng được mà.
    Các gói pack là các gói update trên mạng có (cò gì vào trang chủ down). Ví dụ vitasen bản vẻr 1 thì có 1.3 - 1.4 - 1.43 mình cứ cài cái mới nhất đè lên, adorage thì có cái pack 3.0.56 hay 3.0.58, cái nào ko có thì cứ cài cái cũ (miễn có cài để nó ép file vào AL để AL nhận ra plugins thôi).

10. aosen

aosen Member

minh tai liqui chay lay 2 hom sao bi loi lai nua tro gup tui ban oi

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |