Tác phẩm: Phục chế ảnh bia mộ ghép đôi

Thảo luận trong 'Tác phẩm' bắt đầu bởi bin_master, 27/1/16.

1. bin_master

bin_master Member

Ảnh này em làm từ hồi tháng 9 năm ngoái. Bình thường em hay up lên FB cá nhân khoe, nay post lên đây cho các cao thủ chém, gạch thoải mãi ạ :D

hoandsg thích bài này.

2. thanhtam1986

thanhtam1986 Well-Known Member

hình bạn lam đẹp đấy nhưng mình thấy cái môi của bà lảo không giông cho lắm. mình chỉ góp ý thôi nhe

3. bin_master

bin_master Member

Tỉ lệ môi thì em chỉnh y chang như gốc.. bác ạ. Rảnh em up hình khác nét hơn. Hình này em lấy trên FB

Chỉnh sửa cuối: 27/1/16
    hoandsg thích bài này.

4. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Cảm ơn bạn đã chia sẻ !
    Một Sản phẩm - Tác phẩm Phục chế không đơn giản là nghề mưu sinh mà còn gởi gấm tâm tư, tâm huyết và lòng nhân bản của con người, phải không bạn ? Mình bỏ công sức miệt mài để cho ra Sản phẩm - Tác phẩm, khách hàng không chỉ trả thù lao cho mình, mà có thể họ còn ngậm ngùi, hân hoan... với bao tâm trạng, bạn ạ !

Mình cũng như thế bạn ạ ! Mỗi lần giao Ảnh Phục chế cho khách hàng, người nhà của người trong Di ảnh, cầm trên tay khung Ảnh, mà cười hân hoan nước mắt... thấy họ vui mừng khôn siết, lòng mình cũng rộn ràng chia sẻ nguồn vui với họ ! Thế rồi hai người tuy còn xa lạ giữa Thợ & Khách, giữa Họa sĩ & Nhân dân, đã như hóa thân thành đôi bạn tri kỷ !

Cuộc đời là hành trình đi tìm cái đẹp phải không bạn ? Và là hành trang cho Thợ - Họa sĩ, những người biết quý trọng sức lao động, để muôn đời và mãi mãi cuộc sống này vẫn còn cái đẹp để tương giao giữa Nhân bản - Nhân văn để sống đúng với nghĩa làm người, bạn ạ !

Mình trân trọng những chia sẻ của bạn !

5. bin_master

bin_master Member

Đây anh coi link này thử coi:
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

hoandsg thích bài này.

6. bin_master

bin_master Member

Dạ, em con trẻ, có thể còn nhiều chưa đc sâu sắc như bác, nhưng em thấy bác nói đúng lắm :D
    Chỗ em là miền núi vùng xâu vùng xa, ở đây phong tục của họ giống người miền xuôi, ko thờ cúng nhiều, nên phần lớn họ ko cảm kích đâu ạ ( nhưng vẫn có một vài trường hợp mình làm đẹp họ sướng lắm, họ ko nghĩ mình làm đc đẹp như vậy :D )

Mà bác sinh 1990 à? Trẻ mà nc như người từng trải quá :D

minhtinh2011 and hoandsg like this.

7. minhtinh2011

minhtinh2011 MemVIP

Chú Nguễn Hoan là bậc tiền bối nên bạn phải xưng Con với Chú nhé Bin_Master

hoandsg and nguyenbachbp like this.

8. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Cảm ơn bạn ! Không cần phải "Lễ nghi" như vậy đâu, bạn ạ !
    Khi tham gia Diễn đàn TVC - Team Phục chế, tôi cũng cảm thấy như mình hồi xuân, trẻ lại, các bạn ạ !
    Năm cũ cũng sắp qua mất rồi, năm mới đang rộn ràng tung tăng gió xuân thổi ấm đến mái hiên nhà... Mùa xuân lại đến thật rồi, các bạn ạ !

Mong rằng, Tóc không còn bay rụng vô tình, làm mất đi tuổi thanh xuân ! Cuộc đời vốn vẫn vậy, có muốn níu kéo nàng Xuân mãi mãi ở lại, để những ngày cuối năm rét buốt sương khuya, không còn tê tái, đơn côi, mà có thể và mãi mãi nàng Xuân là ước mơ vĩnh cửu muôn đời của mọi thời đại, của mỗi cuộc đời, phải không các bạn !

nguyenbachbp thích bài này.

9. bin_master

bin_master Member

Dạ em không biết. Thấy profile ghi birthday là 1990 .
    Em người miền bắc, toàn quen xưng em, xưng cháu. Nhưng nếu xưng con cho nó hợp tình hợp lý hơn em cũng theo.. nhập gia tùy tục mà :D

Chỉnh sửa cuối: 28/1/16

10. bin_master

bin_master Member

Chỗ con đang lạnh buốt hết chân tay rồi bác ơi. Với con, cuộc sống không có gì là trường tồn mãi mãi, vậy nên ta hãy trân trọng mà sống trọn vẹn từng khoảnh khắc. Đừng lãng phí lo âu, suy nghĩ được mất mà để trôi đi niềm vui trọn vẹn.

11. minhtinh2011

minhtinh2011 MemVIP

Mình thật sự thấy thú vị khi đọc câu này của bạn: "Với con, cuộc sống không có gì là trường tồn mãi mãi, vậy nên ta hãy trân trọng mà sống trọn vẹn từng khoảnh khắc. Đừng lãng phí lo âu, suy nghĩ được mất mà để trôi đi niềm vui trọn vẹn".

bin_master and hoandsg like this.

12. bin_master

bin_master Member

Bác minhtinh2011 là ai vậy :D

13. nguyen tien tai

nguyen tien tai MemVIP

màn hình của mình trông thấy ảnh của bạn đỏ quá .hình bạn làm cũng chưa giống và hợp về tỉ lệ.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |