Sửa lỗi video bị vấp khi capture từ máy quay ra máy tính

Thảo luận trong 'Thảo luận – Hỏi đáp' bắt đầu bởi vubavien, 21/4/14.

1. vubavien

vubavien MemVIP

Chào các anh, chị, em trong diễn đàn, em đang có 1 file video cưới được capture từ máy quay ra. Tuy nhiên là người quay lúc quay không rõ đã sử dụng băng quay bị lỗi hay gì, mà khi video capture ra máy tính thì chạy bị vấp rất nhiều ( giống như video chạy ở đĩa bị xước vậy). Qua diễn đàn em muốn hỏi các anh, chị có cách nào để xử lý video này cho đỡ bị vấp không ạ? Nếu xử lý được qua phần mềm thì cho em hỏi là phần mềm nào có thể xử lý được ạ? Em xin cảm ơn
    P/s: Nếu sai topic mode vui lòng chuyển giúp em với ạ. Thanks

2. Thành Media

Thành Media Điều hành viên cũ

Vụ này bác cầm cái máy đọc băng khác test xem có bị vấp không, nếu vấp tiếp thì bó tay,

vubavien thích bài này.

3. hetdes

hetdes Active Member

Bác quay máy nào thì cáp máy đó xem,
    lau lại đầu từ máy quay,
    nếu ko đc nữa là bó tay rùi ko còn cách nào đâu.
    tks.

vubavien thích bài này.

4. haohao182

haohao182 MemVIP

cái này dính nhầm băng giả rồi ,cứ capture một tý lại lau đầu từ thui chứ bó tay rồi

vubavien thích bài này.

5. vubavien

vubavien MemVIP

Thanks các bác nhé. Em nghĩ là do cái băng có vấn đề thôi ạ, các phim khác quay bằng băng khác thì nó chả sao,chạy mượt mà, vấn đề là con này nó lại bị vấp như vậy, giờ sửa lỗi kiểu gì đây ko biết, có ai cưới lại lần nữa đâu mà cho quay lại.hj hj

6. hoanhfeed

hoanhfeed MemVIP

nếu sử dụng băng Sony đỏ thì hay bị dính lỗi lắm, mình thấy nhiều thợ bị kiểu này, lúc đầu cứ nghĩ máy quay bị lệch cơ, nhưng sau đó mới hiểu do em Sony này gây lên.

vubavien thích bài này.

7. ansinhtho

ansinhtho MemVIP

Bịnh này do bánh xe cao su trong dàn cơ bị dơ hoặc hư, hoặc cuốn tóc đàn bà nên bị. lau sạch hoặc thay là hết

vubavien thích bài này.

8. fuji

fuji MemVIP

Như bác An nói thì xem lại có dính tóc đàn bà không,còn nếu tóc đàn ông thì không sao.Hi...
    File bị như vậy đành chịu nhưng muốn quá trình dựng suông sẻ bạn cần chạy qua Procoder một lần,tất nhiên lúc dựng phải chịu khó kiểm tra nhất là những chỗ để tiếng.

vubavien thích bài này.

9. ali

ali MemVIP

rất có thể cho băng quay hệ Pal vào máy NTFS. Nếu lỗi này thì đơn giản.

vubavien thích bài này.

10. vubavien

vubavien MemVIP

Em xin cảm ơn ý kiến đóng góp của các bác, bác Fuji ý bác là em phải convert video này qua Procoder 1 lần, rồi sau đó mấy add vào trình dựng để dựng phải không ạ? Bác Ali đúng là cái clip của em họ quay ở hệ pal, còn máy của họ ra sao thì em cũng không rõ nó hỗ trợ các hệ nào. Nếu đúng như bác dự đoán thì sửa lỗi ra sao ạ? Mong bác chỉ giáo cho em với ạ. Thanks các bác

11. ali

ali MemVIP

để phim cần capture chạy được vài giây rồi mới ấn capture vào máy tính.

12. vubavien

vubavien MemVIP

Tức là cho nó chạy trên máy quay vài giây, rồi sau đó mấy capture vào máy tính đúng ko ạ?
    Mà tiện đây các bác cũng cho em hỏi là người ta vẫn hay sửa các video bị vấp trên đĩa bằng phần mềm gì vậy ạ? Tức là khách mang cho mình 1 cái đĩa DVD nó bị xước, và họ muốn mình khôi phục lại cái video sang đĩa khác mà chạy nó không còn bị vấp nữa ý ạ. Thanks các bác

13. henrybay

henrybay Team Phục Chế

đĩa bị vấp do mấy cha coi xong vứt bừa ra bàn ko cho vào hộp nên nó bị trầy và hậu quả là nó cứ bị vấp khi coi.chẳng có cái phần mềm nào cứu nổi em nó đâu.hãy trả lại đĩa cho bác ấy và nói :thui 10 năm nữa cưới lại em quay rùi sang cho bác 2 chiếc,hư cái này thì còn cái kia,hì

vubavien thích bài này.

14. Nam bac ninh

Nam bac ninh New Member

Bạn lấy cuốn băng đó quay bằng máy quay khác kiểm tra nếu hình, tiếng vẫn vấp là lỗi do băng_ Nếu tốt thì nguyên nhân do máy quay kia bị lỗi cơ_ mang sang Hoàng Trọng : số 10 Vọng Đức _ Hà nội sửa mất khoảng 600k

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |