RẤT NHIỀU KEY AVG INTERNET SECURITY 2012 đến 2018

Thảo luận trong 'Phần mềm Virus' bắt đầu bởi ducthinh, 7/5/12.

1. ducthinh

ducthinh MemVIP

bác thanh tiep bảo em dùng AVG quét nhưng sau khi quét máy tính xong thì vào vận bị thế bác à, mà cái Thằng AVG này em Thấy khi quét còn nặng hơn ca kapeky bác thanh tiep ah. dù sao cũng cảm ơn bác. tiện đây em cũng có vài key hạn đến 2018 chia sẻ cùng anh em. các bác xem hộ em xem có phai key đến 2018 không nhé vì em không dung AVG bao giờ nên cũng không hiểu lắm.
    giờ chác lại quay sang dùng kapeky 2012 thôi

link :Vui lòng đăng nhập để thấy link

2. Thanh Tiep

Thanh Tiep MemVIP

- Ducthinh nói gì mà sao khó hiểu quá! Đã nói vậy còn share key AVG làm gì ?!. Nói tóm lại ducthinh nhờ AE giúp diệt sạch virus hay tìm một soft quét nhanh ?
    - Muốn dùng AVG chạy nhanh thì nhờ AE hướng dẫn. Đây là cách tăng tốc độ quét AVG:

- Khi quét virus thì > Mở AVG > chọn Scan now hoặc Scan options
    - Muốn quét nhanh thì ở phần hiệu chỉnh tốc độ bên dưới > kéo từ User sensitive lên thành High priority giúp tăng tốc nhanh hơn rất nhiều.
    - Đôi khi gặp trường hợp đặt biệt như bị nhiễm virus nặng thì tốc độ quét nhanh hay chậm ko quan trọng đâu, phải cẩn thận từ từ mà xử lý, quét chậm thì chắc, nó dò tìm virus sâu trong registry, trong các WinZip, WinRAR. Do vậy máy tính của bạn sạch virus hay ko mới là quan trọng. Thân!

3. ducthinh

ducthinh MemVIP

em đang nghi ngờ máy em không phải bị virút bác à. e dùng avira, AVG quét toàn bộ máy tính rồi em ghost lại vẫn bị như thế. cứ những chỗ có video thì không tài nào mà vào được...em không dùng đến key thì cho anh em nào dùng thì dùng. không phải là em bảo quét nhanh hay chậm mà em thấy khi nó quét lam chậm máy bác à

Chỉnh sửa cuối: 7/5/12

4. hoanganh_wedding

hoanganh_wedding MemVIP

tốt nhất là quét song cài win lại bản win7 dow song thì cài vô đi. Lưu ý cài win song cài phần diệt viruts và tắt mạng Intornet đi trước khi cài win. và toàn bộ phần mên nên cài từ đĩa chứ đừng cài từ HDD

ducthinh thích bài này.

5. hcomm

hcomm MemVIP

- Copy folder đem sang máy khác mà bình thường thì format cài lại cho nó nhanh,tìm lỗi thì giành cho các bác chuyên gia chứ mình tìm ko ra đâu!
    -Mới đọc dc cái này trên mạng b là theo thử xem dc thì tốt
    "nếu ra cửa sổ search bạn có thể fix nó bằng lệnh đơn giản như sau:
    mở run và đánh lện: regsvr32 /i shell32.dll
    Nếu ko được bạn thử theo trình tự sau:
    1. Mở regedit
    2. tìm đến khóa: HKEY_CLASSES_ROOT\Directory\shell (fix folder)
    3. Click đúp vào khóa con default bên phải trong phần data box đánh none
    4. Tiếp tục tìm đến khóa: HKEY_CLASSES_ROOT\Drive\shell (fix driver)
    5. Click đúp vào khóa con default bên phải trong phần data box đánh none

khở động lại máy, bạn sẽ toại nguyện"

Chỉnh sửa cuối: 7/5/12

6. Dùng bản này mình dùng xuất trong thời gian đi làm đến nay ko lỗi j hết:) [Vui lòng đăng nhập để thấy link

7. Thanh Tiep

Thanh Tiep MemVIP

Bạn có làm gì trong máy ko mà biết AVG khi quét làm chậm máy ?. Theo nguyên tắc khi quét virus thì cứ để nó tự động, ko nên thao tác gì trong máy nữa, đợi nó quét xong tất rồi làm gì thì làm như vậy mới có kết quả được. Bạn nóng lòng ko theo đúng hướng dẫn thì hỏng hết.

Mình xin nêu ví dụ nhé: AVG vừa quét xong ổ C và tiếp theo là ổ D, E, F… thì bạn lại thao tác trên máy và bạn đã vô tình kích hoạt virus nó trở lại ổ C, như vậy thì quét tới quét lui nhiều lần cũng ko có kết quả đâu.

Nếu ducthinh chưa thực hiện đúng như h/d thì nên làm lại từ đầu. Nếu đã thực hiện đúng theo h/d mà vẫn chưa ổn thì mình có cách này nhé: Xem cái thư mục video nào bị lỗi ko mở được (có dung lượng nhỏ). Hãy nén nó lại bằng WinRar xong rồi up lên media…, mình sẽ tải nó về xem thế nào và mình cho biết kết quả sớm nhất.

Nguyễn Tuấn Cameraman thích bài này.

8. ducthinh

ducthinh MemVIP

bác xem hộ em cái video này với. em không tài nào mở vào đó được. thank bác à còn cái này nữa quên chưa nói, nếu xem ở dạng list thì vào được nhưng di chuật vào cái video đấy là bị đơ và thoát khỏi foder ngay, còn ở dạng thumblansl thì không vào được foder đó luân
    cái video đó đây còn nhiều video khác nữa. cái bị cái không bị vẫn cùng là đuôi AVI
    mà cái video em vừa làm xong cũng không vào xem được mặc dù em đã lưu vào chỗ khác
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

9. hcomm

hcomm MemVIP

video tình yêu-tuyết rơi -chạy ngon-
    Hóa ra các video không play dc chứ không phải các folder ko mở dc.hiểu nhầm ....hiểu nhầm.

10. Thanh Tiep

Thanh Tiep MemVIP

Kết quả đây, đã tải về quét thấy ko có virus, foder thì ở dạng nào mình cũng mở được, video có tên " hon nhau' xem tốt:

Nhiều khả năng lúc máy nhiễm virus, nó đã thiết lập hệ thống để ko cho mở foder, video. Bây giờ mình ko chắc máy bạn đã sạch virus chưa, tuy nhiên bạn hãy làm theo cách dưới đây:

- Vào Start > Control Panel > Appearance and Themes > Folder Options..
    - Tại thẻ View > khung Advanced settings > bên dưới bấm chọn Restore Defaults > Apply > OK.

- Cũng tại Control Panel > chọn Network and Internet Connections > Internet Options > tìm thẻ Advanced, bên dưới bấm chọn Restore advanced settings > Apply > OK.

Xong rồi hãy Log Off lại máy... và cho AE biết kết quả nhé.

ducthinh thích bài này.

11. ducthinh

ducthinh MemVIP

thank bác em làm tương tự như bác rồi khởi động lại máy nhưng vẫn không được
    chán quá bác ơi chắc phải cài lại win thôi

12. Thanh Tiep

Thanh Tiep MemVIP

Máy còn virus nên nó ko cho mở, ducthinh ko quét sạch hết virus thì ghost hay cài lại Win cũng như cũ thôi, bằng mọi giá phải dọn sạch máy trước đã. Mình gặp hàng trăm máy bị virus (của bạn người thân) nặng nhẹ đều có nhưng cuối cùng cũng diệt được hết, ducthinh thì làm sao ấy!!!

13. ducthinh

ducthinh MemVIP

bác thanhtiep ơi e dùng AVG quét toàn bộ máy tính sau đó em khởi động lại máy rồi vào vẫn không được, chán quá
    trong quá trình quét em không hề đọng chạm vào đâu.

14. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Cứ thế này bạn có scan mãi cũng vậy thôi. Bạn Tiếp đã hướng dẫn rồi mà bạn không nghe, máy đã bị virus quá nặng thì quét toàn bộ máy xong cài lại đi, các file đã bị nó phá hủy từ trước rồi.

15. ducthinh

ducthinh MemVIP

cảm ơn bác tuấn nhiều, em vừa cài xong win 7 của bác rồi. rất ok đang update

Nguyễn Tuấn Cameraman thích bài này.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |