Phần mềm làm Phim đỉnh nhất hiện nay (nguyentuanstudio)

Thảo luận trong 'NHỮNG PHẦN MỀM KHÁC' bắt đầu bởi Nguyễn Tuấn Cameraman, 16/12/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. minhhai3509

minhhai3509 Upload Team

mình cụng cài thử phần mềm này lâu rồi, nó nhẹ hơn pinnacle 15. avid ,after ...trong đó nó có bãn video hướng dẫn bằng tiếng anh luôn, đang thử , thong thả vọc cho biết đó mà. nhưng thấy cụng tuyệt lắm,

detuluulinh thích bài này.

2. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Mình thấy cũng tuyệt và đang "cày" vì nó mang giao diện thoáng đãng của pinacle, không giới hạn các track, hỗ trợ nhiều plugin nên đang khám phá phần mềm này.

Chỉnh sửa cuối: 18/12/11

3. Dazzle

Dazzle Già Làng

Theo suy nghĩ của riêng mình thì không phải bõng dưng AVID đi phat triển phần mềm nảy một cách riêng biệt không dựa trên cơ sở AVID LIQUID. Phải có lý do của nó. Nếu ngày hôm nay nó chưa làm được điều gì thì chắc trong các phiên bản update sẽ làm được. AVID LIQUID là trình dựng phim đã nuôi sống và giúp làm giàu cho nhiều thế hệ dụng phim dịch vụ ở VN. Việc tiếp cận với phần mềm mới cùng dòng với AVID LIQUID không phải ai cũng biết làm. Đại đa số chúng ta chỉ biết nghe va làm theo những gì đã được khẳng định. Giờ AVID ra phần mềm mới, bác Tuấn bỏ công nghiên cứu để truyền đạt kinh nghiệm, chúng ta nên động viên và khích lệ. Mong anh em lưu ý lời ăn tiếng nói. Riêng phần mình mong bác Tuấn thông cảm, nhiều anh em còn trẻ hoặc chưa hiểu hết vấn đề, có gì khg phải bác thông cảm!
    * Đề nghị mọi chuyện ngoài lề kết thúc tại đây để bác Tuấn đi sâu vào chuyên môn! Mong các bạn khg reply các comments và thêm dầu vào lửa vì việc đó khg có lợi ích gì vì công sức nghiên cứu của bác Tuấn đáng trân trọng và đáng quý hơn nhiều so với các lời nói suông của một vài bạn trẻ!

4. hoaquy

hoaquy New Member

Tôi không hiểu đầu óc bạn ra sao, chính cái mình nói, giờ lại chối phăng đi. thế lúc trước ai nói là: Bạn có dám cá là bạn sẽ dựng được đoạn phim này này bằng PR và AL không? <== bạn có dám cãi câu này không phải của bạn không?
    Một lần nữa tôi khẳng định cho con Ếch nghe: Tôi có thể làm được Clip như thế này chưa đầy 1 phút trên Liquid. Còn phương pháp như thế nào ko quan trọng. Mở to mắt lên mà đọc từng chữ cho kỹ vào nhé, tôi ko muốn giải thích nhiều với bạn làm gì, Một con người cố chấp thì không bao giờ tiến bộ.
    Xin lỗi bạn Dazzle , mình phải nói cho nó ra vẫn đề. ở đây Nguyentuan nói là không làm được clip này trên PR và AL,tôi hỏi trực tiếp bạn và anh em trên diễn đàn là có làm được clip trên trong liquid không?(tôi đã nói là phương pháp nào không quan trọng, miễn là ra được sản phẩm)

Chỉnh sửa cuối: 18/12/11
    dactsqdc thích bài này.

5. dactsqdc

dactsqdc Member

Làm được mà, và phương pháp thì không quan trọng- tùy mỗi trình dựng mà làm thôi.

Thành Media thích bài này.

6. Thanh Hang

Thanh Hang New Member

bac tuân đa co lòng tôt gioi thieu cho moi nguòi .moi nguòi không cảm on tâm chân tình của bac ây còn noi này noi nọ.(thông cảm bàn phim của em hỏng không go đủ dâu) gây mât đoàn kêt .

Thành Media thích bài này.

7. Thành Media

Thành Media Điều hành viên cũ

Cái topic giới thiệu này làm gì mà chém nhau ghê thế, close topic tại đây thôi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |