Những vấn đề cần lưu ý khi chụp ảnh cưới ngoại cảnh

Thảo luận trong 'Tác phẩm sưu tầm' bắt đầu bởi Truc274, 31/3/19.

1. Truc274

Truc274 New Member

Chụp ảnh cưới ngoại cảnh được rất nhiều bạn trẻ ưa thích. Bởi các bạn có thể chọn cho mình bối cảnh yêu thích cho mình như bãi biển, cánh đồng, vùng quê...để có thể cùng hòa niềm vui của mình với thiên nhiên thoáng đãng, rộng lớn. Đồng thời, bối cảnh thiên nhiên bên ngoài cũng góp phần làm sáng, tươi đẹp hơn cho bức ảnh cưới của hai bạn.

Nhưng để có thể chụp được những bức ảnh đẹp khi chụp hình cưới ngoại cảnh, bạn cần lưu ý một vài điều sau.

Chọn địa điểm chụp hình cưới ngoại cảnh:
    Để chọn địa điểm chụp ảnh cưới phù hợp, bạn cần xác định xem mình muốn chụp ảnh cưới theo phong cách nào. Phóng sự báo chí (wedding photojournalist), thể hiện cá tính , kể lại câu chuyện tình yêu. Phong cách vintage (cổ điển), hay phong cách cổ điển kết hợp hiện đại.

Hiểu rõ phong cách mình muốn hướng tới và định hình ra trong đầu mình sẽ chụp những bức ảnh cưới như thế nào, về cái gì, theo phong cách nào. Bạn có thể chụp ảnh theo nhiều phong cách với nhiều màu sắc ấn tượng hay thậm chí màu đen trắng cổ điển. Điều đó làm cho cốn album của bạn sinh động, giàu cảm xúc không gây nhàm chán.

Tìm hiểu về địa điểm mà bạn muốn chụp ảnh cưới:
    Sau khi bạn đã xác định phong cách chụp ảnh cưới mình muốn chụp, bạn hãy tìm thông tin về những địa điểm mà bạn muốn đến chụp phong cách đó. Bạn tìm hiểu về vị trí, địa hình, thời tiết - khí hậu của vùng, ...
    Bạn sẽ không muốn phải chụp ảnh cưới trong điều kiện thời tiết ẩm ướt, mưa bão đâu đúng chứ?

Chuyên gia chụp hình cưới:

Đối với thợ chụp ảnh cưới, hãy đến gặp trực tiếp để nói chuyện và thống nhất được lịch chụp, giá cả các gói dịch vụ. Sau khi thống nhất hãy làm một bản hợp đồng cụ thể, chi tiết với điều khoản rõ ràng.

Cần đảm bảo rằng cả hai bên đều hợp tác tốt và thiện chí, hãy tỏ ra thân thiện, cởi mở và tốt bụng, quan tâm tới nhau. Làm được như vậy bạn sẽ tránh được sự xa cách, ngại ngùng, mất tự nhiên thậm chí căng thẳng và bất đồng với thợ ảnh.

Trang phục chụp hình cưới ngoại cảnh:
    Cô dâu nên chọn váy cưới mặc sao cho thật thoải mái. Váy cưới có thể là màu trắng hay là váy màu mà bạn thích nhưng phải được tô điểm với những chi tiết cách điệu như kết nơ, hoa hay ribbon có màu sắc nổi bật phù hợp với màu da và mái tóc của bạn. Chúng sẽ khiến bạn trở thành những nàng công chúa lộng lẫy duyên dáng.

Ngày nay bạn không cần phải gò bó mình trong mẫu áo cưới truyền thống khi chụp hình cưới ngoại cảnh. Với xu hướng chụp hình cưới mới hiện nay bạn có thể tha hồ sáng tạo trang phục chụp hình sao cho hai bạn cảm thấy thoải mái và tự tin nhất trong từng khuôn hình.

Trang điểm cho cô dâu chụp ngoại cảnh.
    Khi chụp ảnh cưới ngoại cảnh để đôi mắt không bị quá sắc, tốt nhất không nên kẻ viền nước đen quanh mắt khi chụp ảnh cưới ngoài trời. Những màu nâu đậm, vàng đồng, màu gụ là phù hợp. Đánh phấn ở gò má bằng những tông màu nhẹ nhàng như vàng mơ, hồng… để làn da tươi sáng hơn. Sử dụng kết hợp cả son dưỡng, son màu và son bóng để hiệu quả lâu dài hơn, thuận tiện cho việc chụp ảnh kéo dài.

Khi cô dâu chụp ảnh cưới ngoại cảnh, ánh sáng tự nhiên sẽ đem lại cho bức ảnh hình ảnh trung thực nhất. Vì thế, cách trang điểm phù hợp là tán các lớp thật mỏng và đều, sử dụng những tông màu trung tính và hơi trầm một chút. Việc dặm phấn nền mỏng và đều rất quan trọng khi chụp ảnh ngoại cảnh bởi dưới ánh sáng tự nhiên, da mặt dễ bị lộ các nhược điểm và lớp phấn.

Về giày cưới.

Bạn nên chuẩn bị trước giày dép sao cho phù hợp với váy cưới và địa điểm , địa hình nơi bạn chụp ảnh.

Những cô dâu nào có ý định chụp ở biển thì phải đặc biệt chú ý điều này. Vì ở biển nhiều cát, bạn sẽ không mang được giày cao gót, thay vào đó nếu bạn không chuẩn bị từ trước mà phải mang một đôi dép lào thì trông dáng bạn sẽ thấp đi hẳn, lên hình sẽ không đẹp.

Về sức khỏe.
    Trước ngày đi chụp hình cưới 2 tuần, các cô dâu nên đi ngủ sớm và ăn uống đầy đủ để đảm bảo sức khỏe, tránh tình trạng mắt bị thâm quầng, nhìn thiếu sức sống.

Về tâm lý.
    Hôm nay là ngày vui của hai bạn vì thế hãy gạt bỏ những lo lắng sang một bên chụp ảnh với tâm trạng vui vẻ hứng khởi nhất. Bạn hãy thể hiện tình yêu, cảm xúc của bạn qua từng bức ảnh.

Bạn và anh ấy yêu nhau như thế nào thì cứ tự nhiên biểu hiện tình cảm như vậy, bộ ảnh của bạn đảm bảo sẽ rất có hồn.

Xem thêm: Vui lòng đăng nhập để thấy link

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |