Nhờ mọi người xem hộ làm phục chế thế này mà bảo đẹp

Thảo luận trong 'Tác phẩm' bắt đầu bởi phuckhang, 9/9/17.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. phuckhang

phuckhang MemVIP

Vui lòng đăng nhập để thấy link

2. Trần Minh Khánh

Trần Minh Khánh New Member

phục hồi, rồi chế sau nên ra như thế là đúng vãi rồi

3. thichtcho

thichtcho Member

bạn đưa nhầm chổ chuyên làm tranh sơn dầu rồi, kaka.

Huy Thiết thích bài này.

4. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

BạnVui lòng đăng nhập để thấy linkthân mến !
    Bạn lập Topic:
    đặt hàng tổ phục chế
    Đại diện Team Phục chế đã hồi âm yêu cầu bạn cung cấp thêm thông tin theo Mẫu đặt làm Ảnh phục chế của Diễn đàn TVC:
    Nhưng bạn đã trả lời:
    Cho nên, đại diện Team Phục chế đã trả lời rõ ràng:
    Bây giờ, bạn lập Topic: Nhờ mọi người xem hộ làm phục chế thế này mà bảo đẹp
    thì có ý nghĩa gì ?

Theo mình: Khi đưa Ảnh cần phục hồi, bạn cần nêu rõ yêu cầu ! Khi người đảm nhận chưa xử lý phục chế đạt yêu cầu mà bạn đã đề ra, bạn nên góp ý cụ thể, để họ sửa lại cho bạn ! Không nên lập Topic, cũng không nên bêu xấu danh dự người khác ! Sống ở đời cần có tấm lòng, bạn ạ !
    Thân ái !

5. minhduclx

minhduclx MemVIP

Góp ý với bạn thế nầy:
    1. Đó là chuyên riêng tư của bạn - thì bạn nên tự thân giải quyết riêng tư. Đừng lên TVC la làng, muốn la làng thì lên FB ấy.
    2. Đẹp không không phải đưa 2 cái ảnh ra là đủ, vấn đề còn liên quan nhiều. Nếu bạn là 1người đi đặt làm về ảnh thế bức xúc là phải. Nhưng ở đây bạn lại đi nhận - đưa làm - về xuất ra. Nên vấn đề có thể nằm ở những công đoạn kết nối. Vì :
    + Hình ảnh từ file ra hình không bao giờ đảm bảo 100% như nhau, anh em cố gắng đạt trên 80% thì OK.
    + Nên nếu bạn nhận thành phẩm cuối la làng còn có thể cảm thông - nhận file thì...xuất ra từ file ai biết sao. Chưa kể file đó bạn nhận nếu có vấn đề bạn nhìn không ra ah !? Người ta giao file cứ GẬT GẬT như con lật đật rồi ra thành phẩm đổ thừa là sao. Mình đâu phải ở giữa nhận tiền là xong, nếu thế đem ra lab mướn làm, cầm thảnh phẩm ngắm ok thì trả tiền đem về - ko thì thôi. Còn muốn ăn dầy tý,hay lý do nầy kia tý...thì phải có khả năng mới làm. Không có kinh nghiệm thì đừng đi buôn - đã không có nếu buôn thất bại tự coi là bài học rút kinh nghiệm chứ la làng cũng chả được gì.

6. phuckhang

phuckhang MemVIP

xin lỗi mọi người . ko phải là mình kêu là hãy bêu rếu ai . Mà người ta làm tự tin quá tôi đẩy lên đây cho mọi người nhận xét thôi . Trên đây có ai bảo đẹp tôi sẽ trả tiền người ta

7. phuckhang

phuckhang MemVIP

mỗi người một ý nghĩ . Toàn đọc sai đề thôi buồn thật . Mọi người phải xem cả cái skybe tôi dạy kèm nhé

8. phuckhang

phuckhang MemVIP

bạn minhduc lên xem lại nhé lời nói nhé . Ko biết thì đừng có nói . Người nói hay thường ko nói nhiều

9. minhduclx

minhduclx MemVIP

Tự tin dạy kèm (ko biết môn gì hay PS/retouch ảnh) mà phán cứ như là.
    Tôi nói có gì sai. Nếu bạn trong nghề thì đã không nhận thành phẩm đó rồi rọi ra mới biết kết quả, còn trong nghề mà nhận thế thì coi lại tay nghề mình quá kém. Còn bạn ngoại đạo thì cảm thông 1 tẹo.
    Nghề ảnh nầy có nhiều cái liên quan phúc tạp, cũng như các nẻo đường đời vậy. Nhìn cái ảnh máy tính lung linh ra hình sai tè le vẫn có. Giống nhìn cái dự án nhà ở hay bản vẽ đẹp như mơ, nhưng thực tế như sít vẫn đầy rẫy. Cũng như nhìn cái hình chụp thực đơn món ăn thèm nhỏ dãi - nhưng khi nhân viên bưng ra tới bàn thì chấm đũa 1 cái là muốn bỏ về liền vẫn có đầy ra đấy thôi.
    Tôi ko làm dịch vụ cân màn hình, nhưng tôi cực kỳ dị ứng 1 số bác đi cân màn hình vì nhiều khi nó như dụ các bạn gà- amateur. Tôi từng gặp nhiều người - hình trên máy tính họ lung linh nhưng ra hình như shít - có đám khách còn đòi không lấy nữa. Một số người trong họ tôi rảnh lại ngồi canh giúp cho màu theo lab rọi ra theo con mắt tôi, và xong họ làm ảnh ok (nhưng hiếm canh dùm ai lắm - vì chỉ vài người ẹ quá và bị chửi quá thấy thương mới giúp thôi).
    Nên có trường hợp tôi gặp hình gần giống thế nầy rồi. Hình đám cưới hỏi đó. Trên màn hình họ nhìn cũng ko tệ - nhưng xuất ra rất nhiều tấm ẹ như vậy. Họ sai từ đặt nhiệt độ màu - chỉnh sáng tối và constrat,...chắc ngồi nhà chỉnh sao cho lên max tương phản xem film cho tốt nên hình tới lúc in ra nó thế. Thậm chí chỗ tôi còn độc đáo hơn, hình xấu thế mà xuất lab kia đẹp nhưng đổi qua xuất lab khác thì ra xấu.
    Làm nhiều - gặp nhiều - va vấp nhiều, hiểu đời nhiều hơn - nên cái nào mạnh miệng thì mạnh hơn, cái nào không mạnh thì câm. Thân ái.

Chỉnh sửa cuối: 9/9/17
    hoandsg thích bài này.

10. thientranglab

thientranglab MemVIP

của đau con xót cũng phải thôi, mình cảm thông với bạn,bạn nên nói rõ là ai phục chế ảnh này,nếu đúng là người của tpc làm thì tpc cũng nên xem xét lại khi chọn thành viên,tránh những tình trạng đáng tiếc như này

hoandsg thích bài này.

11. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Bạn cần đọc kỹ Commnent mà mình đã viết, để hiểu rõ sự việc hơn !
    Team Phục chế không có ai đảm nhận tấm hình này ! Không có thành viên Team Phục chế nào, lại đi đánh đổi danh dự, uy tín như thế cả... !

Đầu mối vấn đề nằm ở đây:

Chỉnh sửa cuối: 9/9/17
    minhduclx, van son and nguyenbachbp like this.

12. phuckhang

phuckhang MemVIP

Cảm ơn tất cả mọi người . Mình chưa mất tiền với tấm ảnh này . Mình yêu cầu làm song rồi gửi fải lén mình xem ok thì mình gửi tiền. rồi gửi fai thành phẩm . (( Hôm trước minh đăng lên diễn đàn thì có ban nich skybe ( nhiepanhgiakhoi troi) ép nich skybe cua mình và bảo làm ảnh phục chế )) . Và cuối cùng bạn ấy nhận làm và gửi fai cho minh . Nhưng bạn ấy lại bảo là đẹp lên mình đăng lên đây hỏi mọi nguoi thôi . Ai bảo tấm ảnh đó đẹp minh sẽ trả tiền bạn đó

hoandsg thích bài này.

13. phuckhang

phuckhang MemVIP

cháu chào chú hoangdsg . Cháu có bảo ai o tổ phục chế làm đâu chú . Cháu chỉ cho mọi nguoi xem thôi mà chú

hoandsg thích bài này.

14. thientranglab

thientranglab MemVIP

hoandsg thích bài này.

15. Tony Nguyen Hung

Tony Nguyen Hung MemVIP

Hai bên thượng lượng với nhau đi ,đừng tha những vẫn đề bức xúc của các bạn lên trên đây .

huunghia789, minhduclx and hoandsg like this.

16. minhduclx

minhduclx MemVIP

Vấn đề đã rõ ràng rồi.
    Bạn chưa mất tiền và bức xúc vấn đề nầy - nhưng lại không liên quan đến TVC mà đăng trong nầy làm ae dễ hiểu làm dính tới group phục chế TVC (mình chả phải thành viên group đó - nên khỏi suy diễn ảnh hưởng nầy kia), thì bạn và người nhận làm cho bạn tự thương thuyết nhau. Bạn đặt - không đồng ý + chưa trả tiền thì bạn có toàn quyền không lấy mà.
    Còn đặt vấn đề đẹp xấu thì khó nói lắm.Vì 9 người 10 ý. Đối với Bạn= xấu nhưng với 1 số hiếm là đẹp thì sao. Như ta chọn vợ/bạn gái người thích cô ốm ốm thì khen đẹp - mập chê xấu, nhưng cũng đầy anh thích mập mập - ốm lại chê xấu. Cũng như ăn nhậu anh uống bia khen ngon, chê rượu là dõm/tệ/xấu/ ko có tiền mới uống; ông uống rượu chê lại ông uống bia là đồ "kỳ đà không phong", chả có bãn lĩnh đàn ông mới đi uống cái nước pha lạt lẽo đó :D. Nên cái chính là chủ ý của mình kia.
    Hình phục chế đăng lên đây thì bạn chắc cũng làm dịch vụ chứ chả phải hình gia đình mình - nên nếu làm lâu bạn sẽ tự thấy - hình xấu tệ thế nào miễn khách thích là OK, còn làm đẹp như vẽ mới lại đẹp lung linh nhưng nhiều khách xem không vừa mắt = cũng xấu òm với họ và họ bắt làm lại thôi.
    Vậy thì sự việc tới đây kết thúc được rồi - bạn không vừa ý, tiền bạn, người đặt là bạn thì yêu cầu bên làm sửa lại trong bao lâu cho hoàn chỉnh thì OK, ko thì đi đặt chỗ khác làm. Sự việc nầy làm nhớ lại vài vụ bùng nhùng trên FB - 1 số thợ đi chụp ngoại cảnh cho khách - về khách chê xấu ko lấy thì đăng lên chửi khách,...cái nghề làm dịch vụ thì phải chấp nhận, nhiều lúc đối với mình là Đẹp nhưng với khách là Không - cái chính mình phải chiều lòng khách.

17. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Qua Topic này, bạnVui lòng đăng nhập để thấy link cũng nên rút kinh nghiệm nhé !
    Topic này chẳng có định hướng gì để chia sẻ học hỏi cả, đề nghị BQT đóng lại thôi !
    Thân ái !

van son and nguyenbachbp like this.

18. phuckhang

phuckhang MemVIP

Cái ảnh này là của gia đình tôi . Tôi là người cầm bông hoa . Nhưng ảnh của chính mình làm thường ko đẹp , lên mới nhờ mọi người thôi . Chứ của khách thì tôi cũng ko phải nhờ ai làm cả . Rất mong ai làm đẹp làm hộ tấm ảnh này . Vì kỷ niệm của gia đình

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |