nhờ các bác tư vấn giúp

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp' bắt đầu bởi hadung, 10/12/11.

1. hadung

hadung Điều hành viên cũ

tình hình là rất căng thẳng đang mùa cưới mà máy chụp canon 5d ống 24- 70 sima của em dạo này chụp ra fai ảnh bị sương mờ quá ,chụp dã ngoại và trong phòng đêù bị sương mờ
    nhờ các bác tư vấn giúp em cách vệ sinh ống kính thì làm như thế nào và cần dụng cụ ra sao hoặc bác nào biết địa điểm nào ở hà nôị thì có thể chỉ giúp em ,em sẽ ra tận nơi
    em định tự lau chùi nhưng của đống tiền bỏ ra mà ko biết làm thì lại đi toi con máy
    vâỵ nhờ các bác tư vấn giúp

2. 113

113 New Member

Ra phố vọng đức cả phố làm lun babj à

hadung thích bài này.

3. hoanganh_wedding

hoanganh_wedding MemVIP

không phải phố vọng đức mà là ngõ vọng đức nằm trên phố hàng bài =))

hadung thích bài này.

4. 113

113 New Member

Vậy à , Bạn xem lại bản đồ , xem là phố Vọng Đức hay ngõ Vọng Đức

hadung thích bài này.

5. hadung

hadung Điều hành viên cũ

chỗ đó em cũng ra nhiêù rôì nhưng em muốn xem còn chỗ nào nữa ko ,ngoài đó em ra lau ống kính 1 lần rôì em mua được 1 thời gian thì phải đi lau thế mà họ vẫn lâý em 300k

6. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Bạn đến địa chỉ này nhé: Nhà bác Phượng, số 15 Phùng Khắc Khoan - Hà Nội, 4 đời làm nghề sửa máy ảnh uy tín nhất đấy, (đã sửa máy ảnh 55 năm tại Hà Nội rồi) mình sửa ở đây rồi, chất lượng và giá cả hợp lý.

Đây là đoạn trích 1 bài báo viết về ông:

"Dù đã có gần 50 năm trong nghề, và là một trong ít gia đình có truyền thống 4 đời sửa chữa máy ảnh nổi tiếng tại đất Hà Thành, nhưng ông Nguyễn Văn Phượng chủ nhân của ngôi nhà số 15 Phùng Khắc Khoan ( đời thứ 3) vẫn luôn khiêm nhường mỗi khi có ai nhắc đến mình. Cũng bởi lẽ đó mà dù nằm ngay trên con phố hàng ngày tấp nập cảnh bán buôn, song ngôi nhà của ông lại luôn đóng cửa và chỉ có tấm bảng nhỏ treo phía ngoài đề dòng chữ “Nhận sửa chữa máy ảnh trên gác 2”

Còn hàng loạt các cửa hàng nằm trên đường Tràng Thi, Hàng Bài... nhưng thợ ở đây không chuyên nghiệp đâu, đồ sửa chữa của họ cũng sơ sài...

Nhưng tốt nhất bạn nên mua tủ sấy, trước mình cũng bị mờ ống kính máy quay, lau xong rồi mua tủ sấy 1,1 triệu từ đó đến giờ không bị mờ ống kính nữa

Chỉnh sửa cuối: 10/12/11
    hadung thích bài này.

7. Nguyễn Tuấn Cameraman

Thêm một số địa chỉ sửa máy ảnh nữa cho bạn tham khảo nha.

Trung tâm sửa chữa máy ảnh KTS Mạnh Hùng, 3A Quang Trung.
    - Cửa hàng sửa chữa máy ảnh Hoàng Anh, 321 đường Giải Phóng.
    - Số 6 Tràng Thi, Hoàn Kiếm, Hà Nội. 8250689 (sửa tốt)
    - 16 Phùng Khắc Khoan, tầng 2 (gặp Long).
    - camera Minh Tuyết , số 7 Vọng Đức (sửa tốt, cửa hàng này lớn nhất Vọng Dức)
    - Hanoi Camera, 11 phố Vọng Đức.
    - Số 8 Vọng Đức. Gặp anh Hải: 936.2268 - 0912.744.499
    - Hãng SONY 133 Thái Hà
    - Hãng CANON, nằm trên đường Lý Thường Kiệt, ngã tư Quán Sứ
    - Cửa hàng sửa máy ảnh Anh Khoa, 77 Hàng Trống.

Nhưng đĩa chỉ trên mình nghe tiếng chứ chưa đến

hadung thích bài này.

8. hadung

hadung Điều hành viên cũ

Nhưng tốt nhất bạn nên mua tủ sấy, trước mình cũng bị mờ ống kính máy quay, lau xong rồi mua tủ sấy 1,1 triệu từ đó đến giờ không bị mờ ống kính nữa[/B][/QUOTE]
    vừa rôì em đi lau ống kinh xong là em tiện vác luôn cái tủ về ,ko hiêủ sao giờ ống kính lại bị mờ ,hay nhiệt độ của tủ ko đúng
    em thâý thông số là 46% nhiẹt độ là 15 độ chẳng biết có đúng ko vì nhiệt độ là ko chỉnh được
    và em cũng hay để tiền vào trong đó vì nhà em ko có két hay ống kính nó nhìn được thâý tiền nhỉ

Nguyễn Tuấn Cameraman thích bài này.

9. Nguyễn Tuấn Cameraman

Theo như bạn tả thì đó là tủ sấy, trong có bóng điện nhỏ, có thể điều chỉnh nhiệt độ, độ ẩm, Giá cho loại nhỏ nhất 1,2 lít vào khoảng 1,1 triệu đồng một chiếc. Các tủ này do Trung Quốc sản xuất, có hiển thị độ ẩm nhiệt độ phòng và có nút chỉnh các chức năng. Theo kinh nghiệm của một số nhiếp ảnh gia thì tủ để máy bằng gang này có thể chỉnh độ ẩm bên trong, nơi cất giữ máy cho phù hợp. Họ thường để chừng 50 đến 55% cho mùa hè, 40 đến 45% với mùa đông.

Còn loại tủ nữa gọi là tủ chống ẩm, loại này không cắm điện nhưng bên trong chứa rất nhiều gói silicol hút ẩm, bạn có thể tự chế 1 cái tủ hút ẩm bằng cách gắn kín một thùng xốp hoặc hộp sắt rồi rang gạo cho vào, vì gạo rang là chất hút ẩm tốt nhất. Đây là cách mà nghệ sĩ nhiếp ảnh nổi tiếng Đinh Đăng Định thường làm từ xa xưa.

hadung thích bài này.

10. designertranlap

designertranlap Active Member

hiện tượng sương mờ là do ống kính hay do senso hả bạn
    lau ống kính thì họ làm thế nào ? tháo rời hết ra rồi lau toàn bộ các thấu kính hay sao bạn ?
    thanks !

11. Nguyễn Tuấn Cameraman

Hiện tượng sương mờ đã phần là do hơi ẩm lâu ngày bám vào ống kính (nhiệt độ cao quá hoặc thấp quá cũng bị ảnh hưởng vì độ ẩm sẽ tăng lên) bạn có thể tìm các gói chống ẩm đặt thêm vào tủ chống ẩm.

Họ phải tháo thì mới lau được ống kính vì phía ngoài không khí lưu thông nên hơi ẩm không tụ lại, nó sẽ len lỏi qua các kẻ hở của máy, thâm nhập vào bên trong và tích tụ lại.

Điều này lý giải tại sao đồ điện tử để lâu ngày không cắm điện, khi cắm điện rồi bật máy ngay hay xảy ra hiện tượng chập, nổ ti vi, vì hơi ẩm đã ngấm vào các vỉ mạch gây đoản mạch. (nhất là khi trời nắng to hoặc mưa dầm)

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |