Nhờ các bác hiểu biết về máy tính chữa dùm em căn bệnh lạ này ạ

Thảo luận trong 'Internet' bắt đầu bởi hoangvy, 23/6/12.

1. hoangvy

hoangvy Member

Chả là từ hôm qua em vào firefox lướt web như mọi khi nhưng gặp phải 1 vấn đề mà em cũng ko hiểu nó lỗi gì và máy tính có bị làm sao ko,hoặc cũng có thể do firefox lỗi.Nó là như thế này ạ : em mở bất kỳ 1 trang web nào ra click chuột vào phần trên của màn hình thì nó ko nhận chuột,ví dụ như vào các phần như đăng nhập ở trên,hay các thanh ngang các mục ở trên như ở diễn đàn mình là: diễn đàn,huy hiệu,bài mới hôm nay....;và ngay cả thanh trượt bên phải để kéo xuống xem cũng vậy,nếu thanh trượt ở trên thì nó ko nhận chuột khi bấm vào,mình phải dùng con lăn của chuột lăn xuống gần giữa màn hình bấm chuột vào nó mới nhận.Hoặc em vào diễn đàn khác họ để ô chát ở trên bài viết,em bấm chuột vào sẽ ko nhận nhưng em kéo thanh trượt xuống để cho ô chát gần giữa màn hình thì bấm chuột vào nó lại nhận để mình viết chữ chát.Ko hiểu là bệnh gì và máy có bị xung gì ko nữa.E đã remove firefox và tải 1 bản mới về cài lại nhưng vẫn bị.Mà chỉ firefox mới bị như vậy còn lướt web bằng các phần mềm khác thì lại ko sao.Bác nào gặp bệnh này rồi và biết thì chỉ em cách chữa với ạ.Thanks các bác !!!

2. Bác cài google chrom đi hiệu quả hơn nhiều

3. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Chủ topic post vào box Photoshop. Bạn lưu ý lần sau tìm hiểu kỹ từng box trước khi post bài, nhiều lần sai box BQT sẽ xóa bài mà không thông báo trước. Mong bạn rút kinh nghiệm nhé. Thân!

Bạn dùng phần mềm Vui lòng đăng nhập để thấy link dọn rác Internet và sửa lỗi registry xem sao nhé, rác có thể từ vài trăm đến cả GB đó.

vuminhthe and hoangvy like this.

4. hoangvy

hoangvy Member

Thanks các bác em tìm ra bệnh rồi,gà quá :)).Tại em đặt thêm nhiều thanh công cụ quá nó tràn hết phần trên màn hình.gỡ bỏ đi cái là xong

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |