Nhờ ACE TVC chỉ giúp em cách chụp làm mờ hậu cảnh

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp' bắt đầu bởi chim_non, 4/6/12.

1. chim_non

chim_non New Member

Làm sao mà em thấy mấy ông thợ chuyên ! chụp ảnh mà làm mờ được hậu cảnh đến mức ko nhìn thấy gì! em hỏi thi các ông ấy chỉ bảo là mở hết ống kinh va chup! nhưng về em cũng chụp cho mấy đứa bạn mà ma mờ đuọc vẫn nhìn thấy cảnh hậu! các bac nào chuyên nghiệp chỉ giúp em! xem có phải cài đặt máy ko! hay như thế nào! hiện tại em đang dung canon 40d ong kinh 24-70

hoangnamphotopro and Gau Koi like this.

2. occoi13579

occoi13579 <font color="#9932CC"><b>MemVIP</b></font>

Đề nghị bác lập topic ghi rõ tiêu đề là gì và viết có dâu nhé....

tanthanh11 thích bài này.

3. Trịnh Quý

Trịnh Quý Điều hành viên cũ

Đã sửa tiêu đề giúp bác cho tiêu để có ỹ nghĩa với nội dung bài viết và viết tiếng việt có dấu giúp bác,mong bác lần sau chú ý nhé

4. Dazzle

Dazzle Già Làng

Kiểu viết tiêu đề vi phạm quy tắc của TVC!

Dạo này TVC xuất hiện nhiều newbie "xì tin" rởm viết bài văng mạng với các tiêu đề vớ vẩn, hỏi linh tinh gây bức xúc trong diễn đàn. Đề nghị các MOD ở BOX có vi phạm thẳng tay nghiêm trị để lấy lại nguyên tắc cho diễn đàn. Các newbie khi vào diễn đàn đề nghị thực hiện đúng nguyên tắc viết tiêu đề và tham khảo kỹ các nguồn thông tin đã có trên diễn đàn rồi hẵng đặt câu hỏi. Khuyên các newbie khi đăng nhập vào diễn đàn chịu khó đọc các bài viết có sẵn, trong đó đã có rất nhiều điều bổ ích cho các bạn, thậm chí các câu hỏi mà các bạn đang định hỏi đã được trả lời từ lâu rồi.

5. Lúa Chín

Lúa Chín MemVIP

cứ mạnh tay mà làm! close topic đó lại là xong!

6. vuquyen

vuquyen MemVIP

Ối giời bác ốc còi này... nhắc nhở người khác mà viết vẫn thiếu dấu kìa.. =))

vuminhthe thích bài này.

7. vaxili

vaxili Active Member

chuyện nhỏ thôi mà 5 - 6 người nhào vô mổ xẻ vậy. 1 người nhắc nhở thôi là được rồi mà. làm em nó sợ lần sau hết dám vô forum này đấy.
    nhiều người kiến thức còn hạn chế lắm, dễ chịu chút đi thì còn học hỏi được cái này, cái kia, khó tính quá thì chỉ chơi được với nhau thôi.

Chỉnh sửa cuối: 4/6/12

8. vaxili

vaxili Active Member

24 - 70 chưa đủ làm mờ hậu cảnh giống bạn nói đâu bạn.
    tìm ống 70 - 200 về mà xài, chụp têlê đảm bảo mờ không thấy gì luôn.

hoặc nếu chụp 24-70 thì chịu khó làm mờ bằng photoshop vậy. nhưng không đẹp, ko hoàn hảo lắm.

quangcamera thích bài này.

9. Gau Koi

Gau Koi MemVIP

bác mở khẩu 2.8 xóa phông nhạt nhòa
    ( e đoán thế .com bo giống e ế )

10. canhnt

canhnt MemVIP

Ống 24-70 chụp xóa phông không được tốt,
    để 2.8 thì xóa phông khá hơn chút nhưng dễ bị out nét, nếu muốn mở lớn nhất thì nên để 3.2.

11. hoangnamphotopro

hoangnamphotopro MemVIP

bác ơi người ta ko bít thì có quyền hỏi chứ .bác đâu cần phải zậy .em thấy bác ấy hỏi cũng đâu có vi phạm gì lắm đâu .bác ko chỉ thì thui đâu cần làm khó người ta làm chi .diễn đàn mở ra là để cho anh em học hỏi trao đổi mà .thank

nguyenhuyentrang and Cuimia like this.

12. hoangnamphotopro

hoangnamphotopro MemVIP

bác chụp thì cứ mở khẩu khoảng f/4 hay f.3.5 dc rùi .rùi cứ zoom ống kính lại hết 70 mm luôn là sẽ xóa phong dc phần nào rùi đấy bác .dư sáng thì cứ tăng tốc lên thui và ngược lại nhé .chúc bác có nhiều tắc phẩm đẹp.nên nhớ đừng mở khẩu hết dễ bị mất nét lắm nha bác

Cuimia thích bài này.

13. vuminhthe

vuminhthe Moderator Thành viên BQT

Bác occoi ơi bác nhắc người ta viết có dấu mà sao đúng chữ quan trọng thì bác lị viết không dấu thế....:)):)):)):)):)):))

14. Dazzle

Dazzle Già Làng

Bạn này hỏi vấn đề khg có sai phạm gì, nhưng cách bạn ấy viết tiêu đề thì thấy rõ là khg đúng nên có nhắc nhở là đúng thôi, các bạn cũng nên ủng hộ BQT trong việc quản lý diễn đàn thì hay hơn là trình bày quan điểm! Nhưng hai hôm nay có thêm một hai người vào hỏi vớ vớ vẩn vẩn (Tôi cũng chả muốn ví dụ làm gì cho rác diễn đàn). Mong các Newbie cùng tham gia cho vui, và cố gắng chấp hành nội quy khi việc đó hoàn toàn không khó gì cả. Còn chuyện vào viết bài mà để các MOD phải "dọn" thì theo tôi nghĩ là không nên! Một lần nữa xin nhắc lại: Đề nghị tất cả các mems nhiệt tình ủng hộ việc quản lý diễn đàn của BQT!

15. AVDphoto™

AVDphoto™ MemVIP

ĐẦU TƯ QUẢ 70-200 F2.8L - xóa phông mù mịt

projectwd and anvietdung like this.

16. nguyenhuyentrang

nguyenhuyentrang New Member

FUjifilm s9600 xóa phông thế này đc chưa các bác nhỉ ?

17. Huy Thiết

Huy Thiết Team Phục Chế

Kiểu như thế này hả Bác [​IMG]
    ? Bác phải có len 18-135 với điều kiện ánh sáng tốt chụp tốc độ cao ống kính mở hết cỡ đứng xa rum lại gần là được.

rockphoto thích bài này.

18. rockphoto

rockphoto MemVIP

A Huy thiết cho em hỏi tí: cái đầu 18-135 chụp có khá hơn con 17-85 ko. E xem Preiew nó có vẻ không nét bằng. cái 17-85 hay đứt dây Zoom lắm, e đang tính đổi con 18-135. A xài qua rồi chỉ em cái. hay là a up vài tấm chân dung cũng đc. Thank!

19. Huy Thiết

Huy Thiết Team Phục Chế

Mình thì cũng gà mờ về lĩnh vực này lắm. Mình cũng nhờ anh em tư vấn cho và thấy nói là loại 18-135 thì ko hay đứt dây Zoom như Bác nói vậy là mình mua thôi.Còn độ nét thì mình cũng thấy hơi kém.Còn nếu chụp chân dung thì nét hết Bác ạ.

rockphoto thích bài này.

20. DXT

DXT MemVIP

chụp mấy thể loại hoa lá cành kia thì Kit 18 - 55 cũng đc mà chuyển về chế độ macro ấy tha hồ mà xóa phông còn chân dung mà muốn xóa thì mua con 85f1.2L ấy mở hết khẩu ra chụp chân dung cứ phải nói là phá phông hihi

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |