Nâng cấp máy tính ?

Thảo luận trong 'Thảo luận - Hỏi đáp' bắt đầu bởi Trang Đoàn ®, 5/7/14.

1. Trang Đoàn ®

Trang Đoàn ® Banned

Chào ACE! Tình hình em từ trc tới h chỉ chơi PS máy vẫn chạy ngon ơ à. Đợt này e chơi thêm lightroom sao nó ì ạch hoài. ACE giúp đỡ nên nâng cấp gì với computer hiện tại của em: main h61M - G850 - Ram 2Gb . cám ơn ACE!

2. vnnetwork

vnnetwork Member

Con đó chạy được LR bình thường mà, nâng cấp RAM thôi CPU chạy không hết đâu. Nên có VGA rời.

Trang Đoàn ® thích bài này.

3. minhduclx

minhduclx MemVIP

Về máy bạn thì ko biết rành lắm, nhưng nên gắn thêm RAM đi. Mà bạn chạy PS mấy, Light mấy ? hói chứ mình có cài Light mấy lần mà ko lần nào sài, toàn sài PS thôi.
    Chỉ có điều VGA mình thấy với dân làm ảnh là hầu nhưu ko cần. Tại sao nhiều anh em cứ bị khuyên mua VGA. Lý do:
    1. Với VGA onboard có thể nói sức mạnh 2D của nó là rất mạnh. Cái VGA rời giờ phải tầm trên 1 tr mới có cửa ăn nó. Đó là máy cũ, chứ máy mới nữa thì sức mạnh onboard càng cao.
    2. Mấy cái chương trình đồ họa như PS (chưa tham khảo kỹ Lightroom) hầu như ít dùng VGA lắm, vì nó có dùng VGA mấy đâu.
    Vậy sắm VGA để làm gì ? chỉ có lợi cho chơi 1 số game nặng thôi, mà ae làm PS chắc cũng ít chơi game cần đến VGA lắm. Nên theo mình cứ onboard mà chiến.

Trang Đoàn ® thích bài này.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |