Mình sắp mở Studio ở bình dương ae diễn đàn vào ủng hộ nha

Thảo luận trong 'Góc thành viên' bắt đầu bởi huydesign88, 29/6/11.

1. huydesign88

huydesign88 Già Làng

Cuối cùng sau bao nhiêu đêm thức trắng mình cũng quyết định đường sự nghiệp, tương lai lâu dài của mình. Mình cũng băn khoăn vì tài chính thì hạn hẹp nên cũng nghỉ mở cái tiệm nho nhỏ để chụp hình thẻ và chạy xô mà thôi. Nhưng quyết định làm thì trước sau gì cũng phải làm nên cố xin pà già vay mượn để làm cái studio chụp hình cưới cho luôn... Mình mở topic này để mong ae diễn đàn vào ủng hộ và xin ý kiến ae nên mua và sắm cái gì ở đâu cần thiết cho studio thực sự trong tay chỉ có khoảng 100t bà già mới mượn mà thôi nên nhờ ae nhiều. Chuẩn bị thì chuẩn bị mấy ngày nay rồi cũng mua áo cưới và đang tìm 1 cái body + lens để chụp và tìm đèn studio chụp phòng nhưng chưa bít ở đâu bán đèn và uy tính nữa. Nhiều thứ lắm với mình thì đang lưu bu chuyện mua đồ mà giờ mới nhớ mấy cái bảng hiệu nữa, nói thật cũng có làm sơ sơ mà nghe nói mấy cái này thì bên cureo làm nhanh hơn và màu xuất ra bảng cũng chính xác hơn mà mình chẳng bít gi về cureo cả..Mình làm khoảng 2 cái đứng dài khoảng 2m5 ngang khoảng 70 phân và 2 bảng ngang lớn dài khoảng 5m ngang khoảng 2m cộng thêm 1 cái bảng hộp đèn thường hay để trước tiệm nữa vậy e rất cần ae ai giúp đc thì design dùm cái mấy cái bảng dùm mình với tên tiệm ở bảng hiệu là ( Huy Studio ) và đặc biệt ở diễn đàn ai rảnh ghé thăm chổ em làm ở bến cát bình dương chơi và góp ý cho studio e nha đặc biệt dự tính khoảng ngày 20-7-2011 là khai trương tiệm nên mình muốn mời tất cả ae diễn đàn có ai ở gần mình thì tới ngày đó ghé chơi nha ko cần quen hay ko quen và thành viên mới hay củ chỉ cần la ae diễn đàn tới là mình vui rồi........hihihihhihi

Chỉnh sửa cuối: 29/6/11

2. phucdesign89™

phucdesign89™ MemVIP

Tuổi trẻ trí lớn chúc bác mau chóng thành công trên con đường của mình
    em mở hàng có lộc lắm đấy ;))

huydesign88 and gioantuan01 like this.

3. gioantuan01

gioantuan01 Member

cố lên bạn ! chúc bạn thành công

huydesign88 thích bài này.

4. vuquyen

vuquyen MemVIP

Kể ra 100t thì cũng hơi ít, nhưng thôi có nhiêu thì sắm đấy vậy. nói chung thời nay mở cửa hàng ảnh mà không làm váy cưới thì rất khó thành công được. vì của hàng có phát triển được hay không đều nhờ vào cô dâu chú rể cả còn những ảnh khác chỉ thu lặt vặt thôi. nên cậu quyết định mở váy cưới là chuẩn! những thứ khác thì tùy theo khả năng của cậu mà mua sắm. riêng về biển hiệu thiết kế trên photoshop vẫn ok nhưng trên hệ CMYK nhé. kích thước biển cũng cần khoa học một chút tót nhất cậu ra các cửa hàng sắt hỏi mua thước LOBAN về và cứ theo số đẹp mà sử dụng. mình không mê tín nhưng mở cửa hàng là cả một hướng đi của đời người tránh được cái gì hay cái đó. Chúc bạn thành công!

5. nam_ cdvt™

nam_ cdvt™ MemVIP

chúc bác làm ăn phát đạt .

6. khangvhla

khangvhla MemVIP

chúc bác thành công....mai mắn luôn đến với bác.bình tĩnh,tự tin,chuẩn bị chu đáo.

7. ductiepdesign

ductiepdesign MemVIP

cố gắng lên bác. khắc phục dần dần sẽ có ngày ving quang!

8. huydesign88

huydesign88 Già Làng

cám ơn ae đả vào chúc mừng và góp ý cho mình nha

9. hadung

hadung Điều hành viên cũ

cố lên bác ae thuviencuoi luôn ủng hộ mà $ đến đâu đầu tư đến đó chúc studio thành công tốt đẹp nha

10. kts

kts MemVIP

Chúc mừng Bạn , sau bao trăn trở cũng tìm được hướng đi cho chính bản thân mình . Làm nghề này ngoài kỹ , mỹ , thuật còn đòi hỏi cần có cái mà mọi người
    gọi là có *duyên* .
    Mua máy ảnh , ống kính - việc này rất quan trọng , bạn có thể nhờ người có kinh nghiệm không rồi mua đi , đổi lại rất tốn kém.
    Mua đèn studio , với số tiền trên bạn nên mua đèn VITEC vì Bạn còn phải đầu tư nhiều thứ khác . Địa chỉ : 56 Lãnh Binh Thăng P13 Q11 . ĐT : 08.9629514
    Bạn có thể đến đ/c trên mua tất cả những gì liên quan đến phòng chụp , vật tư nghành ảnh.
    Áo cưới - áo dài , bạn có thể mua ở chợ Tân Bình .
    Biển hiệu quoảng cáo : Cái này Bạn có thể tự thiết kế , in ra bạt , vào khung rồi treo thôi . Bạn không thích thì nhờ anh em trên diển đàn , những người chuyên thiết kế làm hộ , hoặc tính công .
    Chúc bạn may mắn khi theo con đi theo con đường * Nghệ Thuật Là Ánh Trăng Lừa Dối *

11. huydesign88

huydesign88 Già Làng

cám ơn mấy bác nhiều lắm hihihihihihi nếu ai rảnh thì ghé thăm tiệm cho bít nha

nuhoang_studio thích bài này.

12. Dazzle

Dazzle Già Làng

Chúc mừng bạn "có gan" ra nghề khi cơ sở vật chất còn chưa có gì. Mình phải học tập bạn ở điểm đó đấy. Mình vốn là dân ảnh với bề dầy kinh nghiệm hàng chục năm. Thiết bị chụp đầy đủ. Thường hay đi chụp dã ngoại cho các studio, khi họ thiếu thợ chụp. Vậy mà năm nay bảo mở hiệu mà ngại quá. Bạn dự kiến 100 tr. cho cử hàng thì có lẽ hơi bị ít. Ít ra bạn cũng phải dùng một em CANON 40D (cho nó rẻ) và một ống kính 24-105 L f4 (cũng là cho nó vừa tiền). Nếu thị trường khg đòi hỏi cao thì với bộ máy đó làm được rồi. Đèn phòng thì có thể tiết kiệm làm một đôi HILOW (Kenguru) + 1 đèn tóc, một đèn ven+ 3 cái phông trơn màu sáng tối khác nhau. CÒn lại tập trung cho váy áo cưới, đồ trang điểm cô dâu như vòng cổ, hoa tai, tóc, giầy nữ, hai ba bộ trang phục nam, vài bó hoa cưới.....Nói chung phải tính rất kỹ khg có là khg gói gọn trong 100 triệu được. Bạn làm đi và thông tin đều đặn cho anh em biết rút kinh nghiệm nhé!

13. kts

kts MemVIP

Các cụ ngày xưa thường nói : Có chí làm quan , có *gan* làm giầu Bác ơi !

14. Poli™

Poli™ Già Làng

Vâng,hay lắm"Có gan làm giàu".Hồi anh ra tiệm khó khăn hơn em bây giờ rất rất nhiều.Cố lên nhé em trai

15. thanh_studio

thanh_studio MemVIP

chúc bác thành công,chúc bác gặp nhiều điều may mắn..............

16. giathuan

giathuan Điều hành viên cũ

Chúc bác thành công và gặt hái được thành quả như mong đợi.

17. tuanngoc110

tuanngoc110 Active Member

Bạn cần lưu ý sắm máy in để chụp hình thẻ lấy ngay nhé ! về cơ bản thì món này sẽ giúp bạn kiếm cơm qua ngày để làm nhửng việc lớn hơn đó >bạn làm đạt yêu cầu món này là không lo gì cả .[mình có câu này : Hình thẻ Nuôi cái Tiệm ,Hình cưới nuôi lung tung các thứ ........]
    Chúc Bạn sớm ổn định .vạn sự khởi đầu nan mà .!cố gắng nhé !

18. hongnhung_tnhp

hongnhung_tnhp MemVIP

vạn sự khơi đầu nan.chúc bác thành công !!!

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |