Máy in ảnh canon cp800 bị lỗi các bác giúp em

Thảo luận trong 'Máy in' bắt đầu bởi viptrung93, 4/4/12.

1. viptrung93

viptrung93 New Member

Thưa các bác em mới mua cái máy in ảnh canon cp800 được 2 tháng thì bị lỗi in ảnh có vệt xước dọc,các bác làm ơn chỉ giúp em lỗi và cách khắc phục.

2. thientranglab

thientranglab MemVIP

heee bẩn lô lăn rùi in vài chục tấm nữa là hết thôi khi in bạn nên để máy chỗ sạch tránh cho giấy in tiếp xúc với mặt bàn vì bàn hay co bụi khi giấy in kéo ra kéo vào hay cuốn bụi vào theo hii thân????/

viptrung93 thích bài này.

3. hoat

hoat Active Member

mang đi bảo hành vì máy mới mua dc có 2 tháng ! rồi về dùng bảo quản tôt + che đẩy là ok !

4. VANTUYEN

VANTUYEN MemVIP

bạn thử thay băng mực khác xem còn thế không

5. nam_ cdvt™

nam_ cdvt™ MemVIP

nó bị bụi đấy chứ chả lỗi gì cả . kiếm cái máy hút bụi hút bác ụ , an toàn lím

6. Già Tâm

Già Tâm MemVIP

Máy Cp 780 của mình cũng bị vết xước dọc như vậy .
    Đã vệ sinh thổi bụi rồi vẫn không xong - thay giấy, thay mực in thêm vài chục lần cũng chẵng hết .
    Vừa hết BH chưa lấy lại vốn đã hư nãn vãi .
    Cụ nào biết cách khắc phục - giúp mình với .

7. canhnt

canhnt MemVIP

Mình cứ nghĩ máy in phun mới hay bị lỗi, vậy mà máy in nhiệt cũng dễ bị lỗi vậy, nản thật.
    Bạn viptrung93 và bạn Già Tâm cho hỏi in bằng máy cp800 ra ảnh màu có mọng mỡ gần bằng rửa ở lab không?
    Mình thấy máy cp760 của anh bạn in ra màu vàng vàng và khô lắm, không đẹp bằng máy in phun.

8. trangnhibs

trangnhibs Già Làng

tháo hẳn vỏ ra rồi lấy bình hơi thổi sạch cái khe giấy đi qua là ok, chú ý khi tháo các cáp rất mỏng manh và rễ đứt cất ốc cẩn thận kẻo đến khi lắp vào song hết rồi mà vẫn thừa 1 vài con ốc vít không quan trọng. bình hơi thì mượn tạm của mấy chú bơm lốp xe máy. chú ý xả hết nước trong bình ngưng tụ rồi hãy thổi hơi vào máy in. Kêu vợ chuẩn bị sẵn vài triệu đề phòng bất chắc nhỡ tháo ra song lắp vào nó im re ^^. CHúc các bác thành công

9. viptrung93

viptrung93 New Member

Cp800 in không đẹp đâu bác,không có tiền phải mua cp800 thôi chứ nếu bác có tiền làm con hiti s420 or hiti cp110 ấy giá hơi đắt nhưng chất lượng khỏi chê em đã test con s420.

10. thuthuthu

thuthuthu New Member

bi bui la hop ly nhat.minh cung bi nhu ban roi...

Chú ý viết bài có dấu

11. vietfriend

vietfriend Upload Team

trước mình cũng dùng máy này xài một thời gian rồi bị sọc mình có đem đến chổ bán nhờ họ sửâ nhưng họ nói mình mua cái máy mới đi vì máy này xài 1 thời gian là bị không sửâ được vì nhà sản xuất làm như vậy là để cho mình mua máy mới chứ nếu không mình mua rồi xài hoài họ làm sao bán được @@! đó là lời củâ người chủ cũng là người quen làm ăn củâ mình. (máy mình mới in được khoản 30 xấp giấy) Thế mới đau.
    Còn củâ bác mới mua 2 tháng chắc là bác mua nhầm hàng touch lại rồi híc ! Hên xui thật.

Gian hồ Hiểm Ác @@!

12. toanyentn

toanyentn MemVIP

Ối trời, chứng tỏ đây là tật của dòng này đấy các bạn ạ, mình cũng đang bị đây. Cũng hỏi khắp nơi rồi họ bảo ko chữa đc, của bạn nếu mua đc 2 tháng còn bảo hành thì mang BH đi. Của mình thì hết BH rồi,chỉ còn cách tráng vết xước ấy ra thôi. Máy Hiti mình cũng dùng qua 1 đời rồi, thằng này nó lại hay bị tật là cái lớp mực màu vàng thỉnh thoảng nó lại chệch ra so với 2 lớp còn lại nên ảnh nó cứ nhòe nhòe như chụp mất nét vậy, dòng này nếu đc con nào ngon thì tuyệt vời luôn. Tiện đây các bác cho hỏi máy in phun sao chỗ mình hiệu ảnh khác họ làm xấu thế? như ảnh hàn quốc ấy. Công an họ ko nhận ảnh ấy làm chứng minh thư, họ lấy móng tay cào cào là bong hết mực (mà trên DĐ mình các bạn vẫn dùng rất nhiều ?)

13. occoi13579

occoi13579 <font color="#9932CC"><b>MemVIP</b></font>

Máy bị lỗi sao lại còn giao bán vậy..................

14. vietfriend

vietfriend Upload Team

máy in phun thì cũng tùy vào loại mực với giấy bác àh nếu giấy tốt với mực tốt thì cũng là loại không thấm nước đấy. Ở đây mình xài mực với giấy củâ công ty mực in Bảo Tín thấy ok lắm. :D

15. toanyentn

toanyentn MemVIP

Thảo nào trên này thấy dùng nhiều quá, thấy ở chỗ mình họ in xấu mình nghĩ chắc máy in phun nó chỉ thế thôi:D

16. hokida

hokida MemVIP

Thế mà hôm nọ múc của chú về thì giờ kêu ai?

17. Lúa Chín

Lúa Chín MemVIP

dòng này cũng tùy theo hàng thôi bác!
    em sài cái này cũng hơn năm rồi....vô tư mà ảnh ra đẹp nữâ. nếu tính vốn thì đã thu được 2 cái máy mới luôn rồi.
    tính vị chi 2 hộp giấy là e đã thu lại vốn rồi.
    2 hộp = 216 tờ = 4320k
    1 tờ = 20k ( chưa nói thẻ gấp 35k hay 40k)
    máy= 2tr7 + giấy=1000k
    >>>>máy+giấy = gần 4 tr
    --------------
    sọc ngang đã hay chấm vàng là do bụi đấy, hoặc khay mực vấn đề.
    đã bị và chữâ ngon lành

18. vinhanstudio1981

vinhanstudio1981 New Member

trước mình cũng bị vậy, đơn giản thôi bạn ạ. bạn đem ra hiệu rửa xe máy nào đó lấy vòi xì khô xịt vào máy ấy vài cái là hạt sạn trong nó bay ra la ok. thực ra đây là bụi cát vào đó in có vết xước dọc.chúc bạn thành công

19. boy2951986

boy2951986 Active Member

Em thấy dùng con này cũng rất ổn, lúc đầu bảo quản không tốt, bụi nhiều, in ảnh ra bị mấy đốm vàng, rồi sước ảnh, lại phải in lại, bây giờ lấy khăn phủ kín, bụi không vào được. thế là ok. bác nên mang đi bảo hành, và cũng đừng lo lắng về vấn đề đó, còn bảo hành mà.

20. binhminhkc

binhminhkc MemVIP

E cũng đang dùng loại này. In hết 20 hộp giấy rùi vẫn ok. Có thi thoảng cũng bị lỗi sọc là do em không che đậy nên chắc bụi vào. In vài tờ là lại hết luôn ah.