Máy ảnh Nikon D 400

Thảo luận trong 'Nikon' bắt đầu bởi saoly68, 1/3/13.

1. saoly68

saoly68 New Member

Em mới tham gia diễn đàn, xin Anh Chị Em tư vấn em về máy ảnh Nikon D 400 (Nâng cấp cho D 90) với các phần sau :
    - Thời gian ra đời , giá cả và nơi nào bán ( ở Sài Gòn)
    - Chất ảnh của nó như thế nào ? ( Kèm theo len kít thôi)
    Em xin cảm ơn trước !

2. DXT

DXT MemVIP

Ảnh em này cứ phải nói là vô địch thiên hạ ảnh vừa chụp song đã đẹp như PTS cả ngày trời rồi ấy ạ =)) nói chung là đỉnh của đỉnh vì em nó chưa xuất hiện trên Thế Giới bác ạ hihihi

saoly68 thích bài này.

3. rockphoto

rockphoto MemVIP

máy số bây giờ ko quá quan trọng . cần nhất là tay nghề.
    một tác phẩm đẹp cần có nhiều yếu tố :mình tạm xếp từ trên xuống dưới:
    -tay nghề thợ chụp (chụp & Styles)
    -photoshop
    -trang điểm
    -máy chụp & đạo cụ
    - mẫu
    -bấm hình
    .......
    máy có bằng trời mà mấy cái trên yếu tì cũng ko ăn thua
    tuy nhiên D400 chắc là đẹp nhưng cần đợi thêm ít nữa

saoly68 thích bài này.

4. conglc

conglc MemVIP

bác nói vậy chưa đúng lắm, chụp đẹp và pts có giỏi bằng trời mà máy đểu thì cũng ko ăn thua.

5. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

thật ra máy đểu theo như nào là đúng vạy cứ cho rằng con máy du lịch 4 megapix đi nếu vận dụng tốt còn đẹp hơn khối con máy số mà không bít cân chỉnh nó

6. conglc

conglc MemVIP

hjx, thời buổi cạnh tranh, bác nào nói máy móc ko quan trọng, đã làm nghề thì có ai là mù tịt đâu, ko biết nhiều thì cũng biết ít, bác nói máy ko quan trọng thì sản xuất ra làm j

7. huakiller

huakiller New Member

thời buổi này máy móc cũng quan trọng lắm ah . chụp ti65c tùng thôi thì máy cũng phải to và hầm hố , không viền đỏ thì vàng . Như vậy khách mới đông được

8. Dazzle

Dazzle Già Làng

Ẹc - Ẹc ...............

Không phải 12.3 Mpx như dòng D300s nữa nhá mà sẽ là 24.2 Mpx. Sensor APS-C (Crop 1.5x) mượn tạm từ NIKON D3200. Chip vi sử lý EXPEED 3, lấy nét 51 điểm, vỏ magiê chống ẩm chống bụi và trọng lượng 800gr.
    Ngoài ra máy sẽ có hai slot cho thẻ nhớ CF và SD, đèn nóc máy và màn hình 3.2 Inche. Tốc độ shoot 8 hình/s. Quay phim Full HD với chuẩn 30 frs với bộ điều khiển tự do hoàn toàn bằng tay. PIN cho phép chụp 900 hình và màn chập cho phép bấm 200 000 shoots.

Giá: Khoảng 1799 USD. Ra mắt khoảng tháng 9 tới.

Chỉnh sửa cuối: 2/3/13
    saoly68 thích bài này.

9. rockphoto

rockphoto MemVIP

bác có xem những thử thách của các nhiếp ảnh gia nổi tiếng chụp hình = máy cùi iphone 3 chưa?
    mình xin nhấn mạnh máy ko nói lên tất cả. bác dazle nói một câu khá hay. quan trọng là cái gáo sau cái máy thôi.

10. thanhvan0981

thanhvan0981 MemVIP

Máy tốt vân là một lợi thế điều dó ko ai phủ nhận dc tấm hình đẹp đc bắt đầu từ cái phôi ảnh đẹp
    (mình chỉ nói là phôi ảnh đẹp chứ ko phải máy đẹp nhé).vì thế nếu có điều kiện mua máy tốt thì là số 1 còn ko có thì cũng vẫn đc vì ko phải mấy rẻ tiền mà ko cho ra đc tấm hình đep đại đa số các anh em đều dùng D90 LÀ OK =rui vì nó vừa túi tiền mà lại thu hồi vốn nhanh còn tiền ít mà mua máy khủng thì biết khi nào cho có lời vì giá cả dịch vụ hiên nay rẻ và rất canh tranh còn nếu bác chủ có điều kiện thì cứ dổi máy mới chụp cho đã có sao dâu.

11. Dazzle

Dazzle Già Làng

Cám ơn bạn đã quá khen. Quan điểm của mình là nếu cái "gáo" cùi cùi thì cần mua máy xịn, vì đại đa số ai có "cái gáo cùi cùi" thì lại hay có điều kiện mới chết chứ?! Còn ai có "cái gáo" chuẩn rồi thì mua máy tàng tàng vừa tầm tiền túi chụp cũng ra ảnh đẹp. He-he.......Các bác có gạch đá em thì cũng vừa vừa thôi nhá!

TVM thích bài này.

12. vinhpholu

vinhpholu Team Phục Chế

Nói đơn giản một người làm thợ ảnh như người thợ xăn.Súng ống to mà để bắn con chim sâu thì phí đạn,mà súng bé để bắn con thú to cũng không ổn.con kỹ thuật bắn,làm thịt con mồi thì càng gỏi càng tốt.

13. saoly68

saoly68 New Member

Các bác nói phần nhiều đều có ý bào chữa cho túi tiền của mình thôi. Thử hỏi, là thợ STUDIO , cùng trên 5 năm kinh nghiệm máy số và Photoshop chuẩn, thì Nikon D 90 + Kit+ 35, 50 G + SB 900... làm sao bằng Nikon D400 ( Hoặc D 300 S) cùng những ống kính trên? Em chỉ mong được tư vấn và trao đổi kinh nghiệm thực tế từ các bậc tiền bối trong NGHỀ nhằm nâng cao cái NGHIỆP của mình .
    Em cũng xin đảm bảo rằng , một THỢ nào cùng trên 5 năm kinh nghiệm máy số và Photoshop chuẩn, lại dám so nghề khi dùng những máy dưới D 90 khi đi so với D 90.

14. quihoi

quihoi MemVIP

em thì nghĩ thế này .em k giàu nhưng cũng cố tích cóp lên 1 body tương đối mạnh + lens tốt thì sẽ cho ảnh đẹp hơn
    AE đã vào đây thì đa phần đều là thợ DV .mà là thợ thì phải có kiến thức nhất định phải k các bác .
    VD nhé trong cùng điều kiện AS sẽ có 2 máy là D50 và D300 thì đương nhiên D300 sẽ trội hơn nhé (2cái gáo bằng nhau)
    em luôn ủng hộ quan điểm máy tốt + lens xịn sẽ chụp đẹp còn có thu hồi vốn nhanh hay k là do cách mình làm thôi

saoly68 thích bài này.

15. DXT

DXT MemVIP

Máy tốt lens xịn thì càng tốt chứ sao nói chung có tiền thì nên đầu tư như em ngèo ko có tiền nên đàng ngậm ngùi nuốt nước bọt ngay
    Tự sướng với khả năng của em đây ạ D300 cùi + lens kit 18 - 55 ạ

16. DXT

DXT MemVIP

Bác này nói chuẩn " Đừng Bào chữa cho túi tiền " Nói mà em lại thấy buồn em cứ nhìn FF + L mà thèm nhưng đk ko cho phép nên chịu vậy nên nhiều lúc cũng tự sướng thôi kệ đầy đứa máy xịn mà chụp ra j đâu mình thế này là cũng đc rồi sau này có tiền tình tiếp

17. thichtcho

thichtcho Member

chẳng cần biết "GÁO" nào hay, đi tiệc mà D90 >< d300s thì D90 thấp thỏm là cái chắc

18. thichtcho

thichtcho Member

sẵn đây nói bác nghe, sao không d700 đi, giờ máy củ 1k shoot khoảng 30tr
    d700 là đẳng cấp rồi khỏi lo nghỉ, d400 mới quá bác hỏi cũng không ai biết đâu (có sài đâu mà biết)

19. Dazzle

Dazzle Già Làng

Vì nó đã được đưa ra thị trường đâu mà có sài? Nói tóm lại nhịn ăn nhịn mặc dành xiền mua BODY cao nhất có thể, khg có xiền thì đành nghiến răng chịu tiết kiệm tiếp. Bây giờ dân CANON dịch vụ ước ao đến 5D Mark II chứ ít ai thèm nghĩ đến Mark III, còn dân NIKON thì ước D3-D4-D700. Mà trong khi CANON theo đuổi chính sách nhiều Megapixels (24.5Mpx cho 5D Mark II) thì NIKON vẫn chậm rãi 12.1 Mpx (D3 & D700) và 16Mpx (D4) và vẫn với giá trên trời mà dân CANON chỉ nghe đã lè lưỡi?????

6000 USD cho NIKON D4:

20. quihoi

quihoi MemVIP

nếu dân nikon nếu đủ đạn thì D800 mà múc đi bảo đảm k hối hận

21. khangvhla

khangvhla MemVIP

xin loi ko de dau duoc... rat thich cau nay kaka.cung y kien voi bac

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |