Lỗi render video Full HD 1920x1080 trong avid liquid 7.2

Thảo luận trong 'Avid Liquid' bắt đầu bởi anhabcd, 4/3/15.

1. anhabcd

anhabcd MemVIP

Mình test sử dụng một vài hình ảnh, sequence 1920x1080 và khi render ra thì bị lỗi và khi mình quay Full HD 1920x1080 và chuyển về AVI nhưng khi render thì bị lỗi

Bạn nào có kinh nghiệm render video Full HD 1920x1080 trong avid liquid 7.2 ? Xin chia sẻ

Cám ơn các bạn nhiều

2. trantue

trantue MemVIP

lỗi thế nào bác phải nói rõ ra chứ. ai biết dược mà trả lời. hỏi kiểu bác chẳng khác nào bảo máy tính của em sao nó không chạy...thế thì chịu. bác cho thông tin phai nguồn vào, định dạng Squece và lỗi như thế nào ??...ko rendẻ dược hay lỗi sọc xanh ....cấu hình máy ...định dạng xuất ra ...Bình thường AL vẫn dựng HD tốt đặc biệt với các dòng máy Băng HDV và máy P2. trên diễn đàn còn nhiều người sài HD trên AL lắm. riêng bản thân em vẫn làm HD trên AL bình thường nên ko thể đổ lỗi cho AL được

samactinhyeu thích bài này.

3. ansinhtho

ansinhtho MemVIP

Mục đích muốn là từ HD chuyển AVI về SD? để dựng SD? hay dựng HD xuất AVI? nói rõ hơn .

nhatphuong_vp thích bài này.

4. anhabcd

anhabcd MemVIP

ok để mình giải thích, mình có 1 file hình ảnh 1920x1080, rồi tạo 1 sequence là 1920x1080 rồi kéo hình này xuống cho 5 giây và cho xuất ra video file .mpg nhưng ko được

vanthang211 thích bài này.

5. fuji

fuji MemVIP

Lấy một hòn bi,bỏ vô cái lon,rồi trút ra không được!.Chẳng có lý do gì mà không được cả.Chỉ còn khả năng duy nhất là HDD hết chỗ chứa file render này (5s render cũng không phải lớn !.)

samactinhyeu and van son like this.

6. samactinhyeu

samactinhyeu Member

- Cho cháu hỏi nhờ chút ạ : Cháu tạo Sequence 1280-720 , nhưng khi kéo xuống các file Praticle thì nó bị như vầy ạ . Các chú bác có thể hướng dẫn cháu cách đưa các file ấy xuống bình thường như Sequence SD được không ạ hay phải có dữ liệu riêng của nó ? Cháu cám ơn nhiều ạ .

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |