lỗi neat image 7.0 Mong anh chị giúp đỡ

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp' bắt đầu bởi dong1987, 6/3/15.

1. dong1987

dong1987 Well-Known Member

em cài neat 7.0 đang chạy ngon lành thì giờ bị lỗi (em gõ lệnh chạy min thì giờ bi đơ luôn) các anh chi nào biết xin chỉ giúp.[​IMG]

nhatphuong_vp thích bài này.

2. NewLif3™

NewLif3™ Super Moderator Thành viên BQT

Mình cũng thường xuyên gặp lỗi Pts (không riêng gì Pts 7.0) khi chạy mịn. Chỉ cần khởi động lại Pts và chạy mịn là ok.
    Theo cảm nhận riêng, có lẽ bộ nhớ của máy không đủ tải để lưu lại quá trình làm việc của ảnh trên Pts !
    Rút kinh nghiệm, mình thường thực hiện bước lưu lại quá trình làm việc của ảnh, sau đó mới tiến hành thao tác làm mịn. :)

dong1987 and haodesign™ like this.

3. dong1987

cảm ơn anh nhiều nhé Thanks ANh

4. haodesign™

haodesign™ Super Moderator Thành viên BQT

Mình củng mắt phải lổi này khi chay min những file hình điện thoại hoặc file hình máy ảnh nhỏ. mình chưa biết nó là loại bệnh gì.
    còn nói bộ nhớ của máy không đủ tải để lưu lại, thì chưa thể khẳng định đc đâu, tại vì bộ nhớ máy của mình còn trống đến 25GB lận NewLif3™

dong1987 and NewLif3™ like this.

5. NewLif3™

Vâng, ý em là bộ nhớ Ram dùng trong Pts ạ (Không phải dung lượng trống của ổ cứng)
    Máy em làm cấu hình thấp, ram 2Gb, làm ảnh 20 x 30 chạy action là có tí giật rồi.

haodesign™ thích bài này.

6. dong1987

Ram của em 8G chạy còn thấy rật nữa không biết là do win kém hay sao nữa

7. minhduclx

minhduclx MemVIP

cái nầy do win sao đó, từ bản win7 trở đi rất dễ bị 1 số lỗi nầy mà ko biết do đâu, 1 số phần mềm khác bị liên tục đến phải bỏ ko sài luôn (có thể ko tương thích), bác thử update lên bản PS mới nhất xem, tại theo hình bản của bác hình nhưu cũ lắm rồi, ko phải CS3 nữa là, đâu PS 7 thì phải (nhớ lầm thì sorry).

8. dong1987

em dùng sc3 rồi nhưng các thao tác của cs3 cứ chậm chậm sao ấy(hay là do em chưa chỉnh hoàn thiện chỗ nào đó
    )

9. minhduclx

minhduclx MemVIP

Đúng là PS càng về sau chạy càng chậm, ai nói nhanh hơn chứ mở nhiều file thấy rõ nó lết lết.
    Còn PS 7 sài nhanh hơn nhiều. Nhưng các bản sau có nhiều cái hay lắm. ko sài là phí nên phải lên đời thôi bác ơi.

10. dong1987

em chỉ thích phổ thông thôi lên đời chi cho rắc rối có đẹp được hơn đâu hii

11. minhduclx

minhduclx MemVIP

Chỉ chỉnh màu nầy kia đơn giản thì ko cần lên, còn làm cao cấp tý thì lên. VD seclection có tùy chọn vùng da, ko chính xác 100% nhưng rất hay (vẫn thau xa mấy cái app trên DTDD có nhận diện gương mặt, nhận diện nụ cười); rồi chỉnh màu cao cấp tý. Chưa kể công cụ magic wand (phải ko ta?) có thêm cái mới ,...Mấy cái đó nho nhỏ thôi nhưng làm cho chỉnh ảnh sáng đẹp nhanh gọn lẹ hơn nhiều lắm.

Nói chung nếu sài khá rành các bản mới thì quay lại bản cũ nhưu từ xe gắn máy xuống xe đạp vậy.
    Trước mình vẫn sài 2 cái, PS 7 chỉ chuyên chấm mụn cho lẹ (máy ko đơ), còn lại qua CS6 làm hết. Giờ bỏ PS 7 luôn rồi, kệ ngồi đợi nó đơ 1 tý.

12. dong1987

bác thử úp một bức em tham khảo với vi ít được va chạm cho nên hơi băn khoăn

nhatphuong_vp thích bài này.

13. NewLif3™

"Chung thủy" là một đức tính tốt, cẩn thận kẻo mắc vào "tư duy bảo thủ". Khoa học và công nghệ luôn thay đổi, không phải để đào thải cái cũ mà là để bổ xung và nâng cấp lên những cái mới, tân tiến, tiện dụng và hỗ trợ nhiều hơn cho con người trong công việc. Biết và sử dụng được cả những phần mềm Pts này đều tốt.

14. dong1987

Ý em là phổ thông với những gì mình đang có(còn đôi khi không nhờ những cái tân tiến thi còn phải học hỏi chứ, biết để có khi còn áp dụng)phải không bác

NewLif3™ thích bài này.

15. minhduclx

minhduclx MemVIP

Bác kiếm bản PS portable 4-5-6 gì về sài, nếu bác chụp mẫu - thường chỉnh cho da sáng sủa thì thấy cái công cụ thứ 2 của [Magic Wand đã đáng giá. CÒn lại thì ko bjt đc vì nhiều thứ lắm, mình ko phải thầy PS để ngồi kể lể, nên ko nhớ hết khác cái nào, chỉ có vọc vào làm là biết.
    Nhưng có 1 điều các bản mới có 1 số phím tắt bị thay đổi, phải tập quen với nó đi. Đơn giản nhất là Crop - Resize có thay đổi... hic nói với bác rồi, xuống PS 7 mới thấy giống xuống xe đạp, vì 1 số công cụ ta sài trên đó xuống bản cũ là ko có, như chạy xe đạp mà quen cứ miết tay ga - nó ko lên - ko tăng tốc gì cả.
    Còn chừng nào mình phải đi giảng dạy thì sẽ ngồi nghiền ngẫm lại chúng khác thế nào để chứng mình cho bác thấy. Chứ nói thì đơn giản thế thôi. Mà nói thật nhiều cái trong PS và mấy chương trình khác Đức quên cả tên nó ấy, nhớ mang máng là hay rồi, vì toàn sài phím tắt thôi. Năm thì mười họa dạy mấy đứa em tập tọe nên còn nhớ, chứ cũng chả cần nhớ làm gì.

dong1987 thích bài này.

16. dong1987

mình thấy hay rồi đấy nhưng bác cụ thể hơn em sài cs3 có dùng được như bác nói không

17. rockphoto

rockphoto MemVIP

cái này lỗi win 100% . tui bị nè cs3 hay cs4 trên xp 64/ 32 đều bị. mới cài ko sao sau 2 tuần là bị. cài lại thay bản win cũng vậy...
    bây giờ win 8.1 cài cc 64 ko có gì phàn nàn.
    nền xp bây giờ microsoft hêt hỗ trợ nên lỗi. win 7 cài kiểu gì cũng lỗi. khôn lỗi này thì lòi lổi kia. 8.1 cũng lỗi nhưng là lỗi chấp nhận đc

nguyenhoainam thích bài này.

18. caokhanh

caokhanh New Member

Tình hình là phai hình của bạn quá lớn . Bạn thử hạ độ phân giải xuống còn 200 xem

19. nguyenhoainam

nguyenhoainam MemVIP

Góp ý với Đông là photoshop 7 không phù hợp với cấu hình máy móc mà Đông đã đầu tư, hơn thế shop 7 có quá nhiều hạn chế! Nếu như không muốn tìm hiều nhiều cái mới thì cs4 là 1 sự lựa chọn hợp lý, không có lỗi vặt

hoandsg and dong1987 like this.

20. dong1987

anh có thể úp cho em xin bản cs4 được không

21. nguyenhoainam

nguyenhoainam MemVIP

Vui lòng đăng nhập để thấy link
    crack: cop file trong thư mục vào ổ C - adobe... cs4... và lưu đè là xong
    link:Vui lòng đăng nhập để thấy link pass giải nén: sinhvienit.net

NewLif3™ and dong1987 like this.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |