Livestream bán hàng lên nhiều trang Facebook cùng lúc

Thảo luận trong 'Hướng dẫn' bắt đầu bởi hungvan, 1/11/19.

1. hungvan

hungvan Well-Known Member

Bạn đang bán hàng online, muốn Vui lòng đăng nhập để thấy link lên nhiều trang fanpage của mình cùng 1 lúc ?

Livestream cùng lúc lên nhiều trang giúp bạn thu hút được nhiều lượt view hơn, tăng được lượng khách hàng. Giúp tối đa hóa doanh thu và lợi nhuận.

Trong bài viết này, mình sẽ chia sẻ cách livestream lên nhiều trang fanpage hoặc livestream cùng lúc lên cả Facebook và Youtube và nhiều trang web khác.

Nào mình cùng bắt đầu nhé.

Trước tiên bạn cùng xem lại bài viết cách livestream bán hàng chuyên nghiệp bằng phần mềm Vmix đã nhé.

• Vui lòng đăng nhập để thấy linkchuyên nghiệp bằng Vui lòng đăng nhập để thấy link
    • Vui lòng đăng nhập để thấy link
    Ở bài viết trên các bạn đã biết cách sử dụng phần mềm và livestream video bán hàng. Tuy nhiên mới chỉ đang trên 01 trang.

Để livestream video lên nhiều trang cùng lúc có 2 cách.
    Cách 1: Đăng chéo

Nếu bạn có nhiều fanpage và có chức năng đăng chéo, các bạn hãy sử dụng chức năng này khi livestream. Video livestream sẽ đăng lên các trang cùng lúc.

Các bạn làm theo hướng dẫn nhé.

Mở trang cần livestream và chọn trực tiếp
    Chọn phần kết nôi
    Copy mã key sang phần mềm Vmix
    Dán mã vừa copy và start Vmix để bắt đầu livestream.
    Copy mã vào phần 1
    Chọn cài đặt và chọn đăng chéo trên trang để livestream cùng lúc lên nhiều trang
    Cách 2: Đăng lên các trang khác nhau.

Trong trường hợp các bạn có nhiều trang với nhiều quền quản lý admin khác nhau. Trang không có tính năng đăng chéo thì các bạn làm như sau nhé:

• Mở Facebook ở 1 cửa sổ trình duyệt và lấy mã code livestream như bình thường.
    • Mở trình duyệt ở giao diện cửa sổ ẩn danh hoặc mở 1 trình duyệt khác.
    Sau đó đăng nhập tài khoản facebook thứ 2 và tiến hành lấy mã key livestream của trang này.

Lấy mã code livestream của cả 2 tráng
    • Tiếp theo các bạn mở phần mềm vmix ra và add key ở cả 2 mục như hình minh họa.
    Dán mã vào ô 1
    Dán code của trang còn lại và đây
    Chọn Start all để livestream lên nhiều 2 trang cùng lúc.
    • Làm tương tự nếu bạn muốn livestream lên nhiều trang nữa hay livestream lên Youtube.
    Trên đây là những kinh nghiệm của mình khi thực hiện Vui lòng đăng nhập để thấy linkcho khách hàng. Hi vọng với những kiến thức này sẽ giúp các bạn có được nhiều buổi livestream bán hàng hiệu quả.

Cảm ơn các bạn.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |