Lâu rùi ko làm pc nay có tấm ảnh pc vừa xong ae góp ý nhiệt tình cho e sữa lại

Thảo luận trong 'Tác phẩm' bắt đầu bởi anhcuoi1, 10/9/14.

1. anhcuoi1

anhcuoi1 MemVIP

[​IMG][/URL][/IMG]

conglc, congtubmw, NewLif3™ and 2 others like this.

2. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Bạn anhcuoi1 thân mến !

Về tổng thể, đặc điểm của nhân vật trong chân dung phục chế, bạn xử lý như thế là tương đối ổn rồi, mình chỉ xin đóng góp cho bạn như sau:

01. Lỗ tai bên trái: (ngoài nhìn vào) còn thiếu phần trên đầu, như hiện trạng: Trông như lỗ tai của nhân vật bị tật !

02. Lông mày trái – phải: Cần vẽ thêm phần đuôi của Lông mày, vì đặc điểm riêng của Lông mày, đậm phần đầu, nhạt dần về phần đuôi, như hiện trạng: Lông mày của nhân vật bị hụt – mất phần đuôi !

03. Phần tóc: Bạn phục hồi như vậy thì đúng mẫu, nhưng theo mình, để tăng thêm phần sinh động, ta nên xử lý ánh sáng trên Tóc có độ chuyển đậm nhạt và nhỏ sợi ánh sáng !

04. Về bố cục của ảnh chân dung: Bạn phục chế theo y mẫu, nhưng theo mình, bố cục trong ảnh Chân dung như hiện trạng bị hụt phần Áo Veste, nên chăng, bạn thu nhỏ khuôn mặt một tí, để cho phần dưới Áo Veste được cân đối, hoàn chỉnh trong một kiểu Chân dung đẹp !

05. Về hòa sắc trong phục chế ảnh đen trắng lên Màu: Phần chân dung là Gam màu nóng, trong khi phần Fon lại là hòa sắc xanh chưa đủ Màu nóng, như vậy, bạn nên thêm màu Lạnh vào Chân dung, thêm màu Nóng vào trong Fon thì Chân dung trên sẽ hoàn thiện và hoàn mỹ hơn, bạn ạ !

Khi xử lý tất cả rồi, bạn nên tăng sáng cho khuôn mặt nhân vật và tăng độ đậm cho phần Áo Veste, xin chúc bạn thành công !
    Thân ái !

3. khaitue

khaitue Active Member

e nhìn thấy bị mất một phần tai bên trên của tai bên trái thì phải.

congtubmw and anhcuoi1 like this.

4. Lê Phú 03

Lê Phú 03 Team Phục Chế

Anh Hoàn phân tích 5 điều trên quả là chính xác, Tuy nhiên với người hiểu về hội họa như anh em mình, thì biết ngay và cần phải làm gì!
    Còn với anhcuoi1 làm như thế trong bài của phục chế ảnh, (có lẽ chưa nghiên cứu sâu), nên em e rằng khó thể hiện được ý của anh Hoàn. Thôi thì lời vàng của anh Hoàn anhcuoi1 xem và điều chỉnh xem sao, Hy vọng tay nghề của anhcuoi1 sẽ tiến xa hơn.
    Em cũng ghi nhận lời anh Hoàn nói, để sau này sẽ làm những bức ảnh phục chế hoàn thiện hơn.Chúc anh Hoàn luôn sức khỏe.

5. minhduclx

minhduclx MemVIP

Còn 1 điều nữa là nguyên cái ămtj bạn cho 1màu hà. Trừ tóc bạn chuyển về đen.
    Trong khi mắt - mày - môi - răng đâu phải là màu da người mà phủ luôn màu đó. Chuyển màu thêm cái nầy nữa thì tốt hơn.

congtubmw and anhcuoi1 like this.

6. anhcuoi1

anhcuoi1 MemVIP

hôm qua h e đi xa.cám ơn ae góp ý nhiệt tình và e cũng sữa lại.thank mọi người=D>

congtubmw and Lê Phú 03 like this.

7. DUC0108

DUC0108 New Member

Mình cũng đang nguyên cứu, chắc là từ nay phải làm Phiền Diễn Đàn nhiều rồi.....!

8. congtubmw

congtubmw Team Phục Chế

mình thấy mầu nó xao xao ấy nhìn kiểu như tượng mầu môi mầu da gần gần như nhau ạ

anhcuoi1 thích bài này.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |