khử màu ám sắc chỉ trong 3 bước.

Thảo luận trong 'Bài hướng dẫn' bắt đầu bởi huuloc1981, 1/9/10.

1. huuloc1981

huuloc1981 Già Làng

chào các bạn.đối với mấy cái ảnh ám sắc thì có rất nhiều cách chỉnh và có thể nói là mổi người có mổi chiêu thức khác nhau và cùng đưa về kết quả đẹp.nhưng mà PS thì có hổ trợ tất cả,thế nên mình phải có nhửng thủ thuật để làm ra kết quả nhanh nhất,sau đây mình xin hướng dẩn cho các bạn mới làm quen với PS 1 trong nhửng tuyệt chiêu khử màu ám sắc nhé.

mình xin viết 1 tút về bài này,chỉ trong 3 bước là màu đả về màu chuẩn,ko còn ám vàng nửa,nhửng bạn nào chưa biết thì xem,còn bạn nào biết rùi thì góp ý thêm nha,thanks!cái này mình làm cho về màu chuẩn thui,ko chỉnh gì cả,nhưng tới đây các bạn có thể chỉnh theo ý mình
    ảnh góc
    [​IMG] Vui lòng đăng nhập để thấy link
    3 bước sau đó
    đầu tiên các bạn vào image-adjustments-chọn vào match color hiện ra cái bản các bạn đánh dấu vào neutralize và nhấn ok.
    bước 2 : các bạn vào image chọn vào apply image hiện ra cái bản các bạn thấy có ô blending các bạn chọn chế độ là screen vá nhấn ok,sau đó nhấn phím dưới bàn phím ctrl+shifl+f và chọn chế độ là 50% rùi nhấn ok.
    bước 3:các bạn lại vào image-adjustments chọn vào varỉations hiện ra họp thoại,các bạn chọn vào highlights và nhấn vào daker rùi bạn chọn tiếp vào saturation nhấn vào original và nhấn tiếp vào less saturation và nhấn ok.
    lúc này ảnh sẻ về trạng thái như hình demo.tút này đơn giản nên ko làm ảnh cho các bạn xem,các bạn làm qua 1 lần sẻ thấy rất lẹ.hy vọng cùng nhau tiến bộ,thân!

sau 3 bước trên các bạn có thể chỉnh sửa màu sắc dể dàng rùi,và đây là kết quả cuối cùng.

thanks.

2. iwillwait209

iwillwait209 New Member

thanks anh lộc hihihi

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |