Hỏi về cấu hình máy

Thảo luận trong 'Thảo luận – Hỏi đáp' bắt đầu bởi leoangel, 16/5/12.

1. leoangel

leoangel MemVIP

Các bác cho em hỏi ? cấu hình máy của em
    Main : p8p67Pro
    Ram : 4GB Buss 1300
    Vga : Asus EHA 6850 1 GB ( 256 bit )
    HDD : 1T
    Chip : core i3 - 2100
    khi em làm việc trên time line với các project của MMC thì có hiện tượng bị giật ! khi capture từ máy quay vào Liquild để làm việc .. Lúc play để xem thì nó bị giật rồi đứng hình ! Mong các bác tư vấn giúp đỡ em ạ ! xin chân thành cám ơn ạ

2. ha78

ha78 MemVIP

bác xem có đúng hệ không đã

occoi13579 and leoangel like this.

3. Bạn kiểm tra lại driver vga xem bạn nak. mình cũng đã gặp lỗi này cài đúng driver vga là ok bạn ak

4. leoangel

leoangel MemVIP

em quay = MD 10k lên khi capture Ez em cũng để hệ Pal rồi ! chăc ko phải bác ạ !

Vâng ! em cũng nghĩ là driver VGA ! lúc đó em update driver từ trang chủ AMD ! card cua em là EAH 6850 thì lúc update lên nó đổi tên thành AMD HD 6800 ! hay là mình lấy đĩa gốc driver Vga ra cài bác nhỉ

5. trantue

trantue MemVIP

cấu hình này chạy mượt nữa là khác.chẳng vấn đề gì.tất cả do cài thôi.còn nếu hỏi cài thế nào thì vô cùng lắm.tất nhiên phải từ os..rồi đến sof..rồi cách quản lý vv...

6. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

bác tuệ này hay dấu nghề lếm kè kè

trantue thích bài này.

7. Bạn gõ bỏ driver cũ đi. lấy đĩâ gốc củâ nó là được bạn ak. bạn có team ko mình xem cho.

8. hanamcool

hanamcool MemVIP

bạn kiểm tra lại cả avid liquid nữâ. xem đã cài đầy đủ chưâ, đã cài bản update 7.2.1 chưâ

9. sonlinh

sonlinh New Member

phần cứng + phần mềm kiểm tra lần lượt là có kết quả. nếu là phần cứng thì team bó cánh

10. hoangvantuan34

hoangvantuan34 Banned

em dùng máy hệ PAL capture băng NTSC cũng play thì bị dật và đứng hình nhưng REC thì binh thuong...bac xem lai đúng hệ khôg nhe... lỗi capture mà đứng hình râtj hinh thi chi sai hê..... còn cấu hình khủng đến đâu đi nưa mà sử dụng Project MMC ( đặt biệt Vol07) thì vẫn dật như thương... bác không tin thì bác kiểm tra lời em nói bằng Project nhẹ hơn của MMC hay của ai đó (vidu: vol 03,...vol6 chăg hạn) sẽ không thấy dật nữa....nhe nhàng hơn. bác thử đi chúc bạn thành công và chứng minh đươc do đâu

Chỉnh sửa cuối: 16/5/12

11. Dazzle

Dazzle Già Làng

Xe to trâu bé bác ơi, lắp con Core i7 là hết giựt-giựt...........Nói vậy chứ bác chủ xem lại bộ cài từ WIN tới AVID như bác TRẦNTUỆ nói đó, máy thì khủng nhá, máy em có Core2Duo 2.93Ghz (E7500), RAM 2Gb, Card 4850 mà chạy tít mít từ Vol1 đến Vol7.

12. trendinhphulinh

trendinhphulinh Member

Ôi em vẫn AMD vít cái bọn LQ nhẹ phèo.
    LQ cài dc nó ngon cũng khoai đấy nếu ko đúng thuốc đúng thầy máy to cũng ko ăn thua.

lamnghiepphuquy, leoangel and ha78 like this.

13. HaiNam_Studio

HaiNam_Studio Già Làng

Đúng vậy bạn nên kiểm tra lại bộ win xem đã pải bản win sạch và chuẩn chưa xong rồi kiểm tra lại bộ cài Avid liquid.
    Với cấu hình máy của bạn như vậy là chạy mượt lắm rồi,máy mình có Qua Core chíp 2.9 ram 4GB buss 1066 card His 4850 512MB mà chạy ầm ầm rùi ah.

leoangel thích bài này.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |