Hỏi cách tìm lại media lạc theo batch hay tất cả cho Edius

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp' bắt đầu bởi minhduclx, 10/5/16.

1. minhduclx

minhduclx MemVIP

Đức sài Edius có 1 vấn đề là khi lạc media (do cố tình xắp xếp lại cho đỡ tốn tài nguyên, gọn gàng trong quản lý), thì có cách nào bắt Edius nhận 1 lần 1 đống những file lạc nhưng ở cùng thư mục folder ko !?
    Cái nầy AL và AP làm tốt lắm. Sao Edius lại chỉ nhận mỗi lần đúng 1 link ta chỉ (lạc 10 phải tìm 10 file dù cất cùng 1 nơi).
    Hic mình mò hoài chưa thấy, ai biết chỉ dạy dùm. Thanks!

2. nguyenbachbp

nguyenbachbp Super Moderator Thành viên BQT

Bạn Vui lòng đăng nhập để thấy link thân mến!
    Đồ họa với mình không phải là nghề, chỉ là đam mê. Riêng đối với phần mềm Edius mình cũng mới tìm hiểu "vài đường cơ bản", chỉ xin chia sẻ với bạn chút kinh nghiệm để giải quyết vấn đề bạn đưa ra. (Mỗi phần mềm có cách xử lý riêng, có thể về việc này Edius giải quyết không hay bằng Avid Liquid hay Premiere)!
    Đây mới chỉ là một cách giải quyết theo hiểu biết của mình, diễn đàn có nhiều cao nhân về dựng phim nói chung, Edius nói riêng có cách hay hơn xin mời vào thảo luận để anh chị em được cùng học hỏi, mở mang kiến thức. Xin cảm ơn!

Bạn thử làm theo các bước sau nhé:

Ps: Cách này có thể bạn cũng đã thực hiện nhưng bạn bỏ qua bước bôi đen chọn tất cả các file Media bị lạc nay đang để chung 1 folder chăng?!

3. minhduclx

minhduclx MemVIP

Để Đức test thử lại ngay xem sao.
    Chứ sao Đức nhớ làm cũng y vậy mà 10 lần hết đâu 9,5 lần nó nhận đúng 1 file hay ko chịu nhận luôn.
    Ko biết có phải Edius máy Đức bị khìn ko nữa, nghi nó bị lắm.
    Nó tửng/khìn vì lạc media, mà vào đến đúng nơi để media đó, đúng file đó mà trong lish hiện ra cho chọn theo cái đuôi (mov) lại không có trong đó, phải chuyển qua all mới thấy và chọn đc. Chứ để đóa, tức ko thấy hiện ra, bên mục tên thêm cái tên đuôi vào vẫn ko chịu nhận.

nguyenbachbp thích bài này.

4. minhduclx

minhduclx MemVIP

Thanks đã đc, vướng ở vài file bị khìn (như trên nói) - làm trục trặc cả đám, loại ra là OK.

Hèn gì cứ thấy data đa phần tìm từng file, còn film khách (hiếm khi di chuyển) thì tìm toàn lần nguyên folder.

nguyenbachbp thích bài này.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |