Hell me canon 60D

Thảo luận trong 'Canon' bắt đầu bởi moc_lan, 25/12/11.

1. moc_lan

moc_lan Active Member

Mình chụp canon 60D mà ko được như ý.lúc thì hình bị out lúc thì màu đỏ was nhiều.có khi màu da lại bị xám.Set tới set lui giờ ko bít phải làm sao nữa.Bác nào co kinh nghiệm cho em thông số để em set máy ạ.

2. tuanngoc110

tuanngoc110 Active Member

góp ý với bạn thế này : về vấn đề out nét bạn xem lại ống kính [Zoom hay fix ] .nếu là ống Fix ,kh6ng nên mở hết khẩu tối đa [như 50mm f1.4 .thì hạn chế chụp ở khẩu 1.4 vì dof mỏng dễ bị out nét ]
    thứ 2 là xem lại cách set chế độ chọn điễm lấy nét là auto ,hay tự chọn điễm lấy nét .nên set về chọn điểm lấy nét sẽ cần nét ở chổ mình mong muốn !
    Còn về màu thì xem lại WB ,và chọn pictuer style......là standard hay landscape ......

3. moc_lan

moc_lan Active Member

Mình có điều chỉnh trong thân máy WB và cả pictuer style nhưng giờ chụp ko đươc như ban đầu mới lấy về (em mới lấy được 2 tháng)giờ chỉ mong có thể sét lị như cũ hoặc tốt hơn.Mong bác hoăc anh em nào bít chỉ giúp.Thanks..

4. khanhnam89

khanhnam89 Active Member

em bảo thế này cho bác dễ hiểu nhé.Đầu tiên bác phải xem lại xem WB của mình có để quá thiên màu Đỏ hay không? còn phần da bị sạm lại la do bạn để độ Contsas quá cao.Bình thường là để 0.Bạn xem thử đi,nguyên nhân mình nghĩ là do 2 cái đó.

5. vaxili

vaxili Active Member

bạn cho mình mượn file hình, nếu được mình giúp cho.
    hoặc thông số trong máy bạn set thế nào ghi hết lên đây.
    mình đang xài. cũng thấy khá hài lòng .
    chứ nói không không chẳng ai hình dung ra được.

6. moc_lan

moc_lan Active Member

Shaprness: +7
    Contract:0
    Saturation:0
    Color tone:0
    WB 4700~5000 Còn nữa mình chụp khi nhìn trên máy rất đẹp nhưng khi đưa vô máy tính thì lại thiếu sáng .Có cách nào khắc phục cho màn hình của máy ko?

7. Dazzle

Dazzle Già Làng

Mình cúng hay nghịch máy setup các kiểu khg thấy dẹp lại cho quay về mặc định thì thấy đẹp. Bạn cũng nên set máy về mặc định ban đầu ấy, thất ưng mắt ngay. Sau rồi lại set dần theo ý muốn.

vuquyen thích bài này.

8. vaxili

vaxili Active Member

giảm brightness của LCD máy ảnh xuống -2 or -1 sẽ ok . canh cho độ sáng LCD tương đối với máy tính là được.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |