Hãy phát huy “khơi nguồn ý tưởng” !

Thảo luận trong 'Góp ý - Thắc mắc' bắt đầu bởi hoandsg, 30/9/14.

1. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Các bạn thân mến !

Mấy ngày nay không vào được Diễn đàn, tôi quay quắt cả lên, lang thang đâu đó trên IT… rồi cũng muốn trở về “Ngôi nhà của mình”… tôi bỗng chợt nghĩ, một ngày nào đó, một lần nữa, không vào được Diễn đàn, không còn được gặp lại những con người, những tấm lòng và những người bạn, mà tôi yêu quý, đã mến thương, gắn bó suốt mấy năm nay… không còn được thấy nhau, không còn đọc những bài viết, để cùng nhau trao đổi, giao lưu, học hỏi lẫn nhau… tôi sẽ đi đâu, về đâu ?

Chúng ta đã hội ngộ nơi đây thật tình cờ và như một sự hẹn ước của bao tiền kiếp trước, có những người bạn, người em và những người cháu, ta cũng chưa được một lần gặp mặt nhau, nhưng qua ngôn ngữ chữ viết, qua từng Topic ta đã hiểu được nhau, để cùng vui chơi trong một sân chơi đầy tiềm năng và ấm áp tình người… tôi thật hạnh phúc, khi nhiều lần được nghe giọng nói của những người bạn, người em và cả những người cháu gọi điện thoại trực tiếp, qua giọng nói ấy, tôi thấy lòng mình ấm áp lạ thường !

Bản thân tôi cũng đã tham gia nhiều Diễn đàn, cũng đã có nhiều bài viết, nhưng rồi tình cờ lang thang trên IT, tôi đã vào Diễn đàn TVC, xem các bạn Biên tập Hậu kỳ, đọc từng Topic, nhiều chủ đề, nội dung… tôi đã dừng chân và đã chọn nơi đây là sân chơi hằng ngày của mình… chính các bạn là những tấm lòng, cho tôi được kết men say và đã quên cả lối về…

Nhưng để có thể tồn tại lâu dài và trải rộng đôi chân vững chắc phát triển vững mạnh, cần có sự chung tay góp sức của cả cộng đồng Diễn đàn, các bạn ạ ! Cá nhân tôi nghĩ, Diễn đàn TVC không phải của riêng Admin – BQT, mà là của tất cả Thành viên, của tất cả anh em ! Trong chúng ta, theo tôi nghĩ, đã có rất nhiều Thành viên trưởng thành trong đời sống, trong học tập, nghề nghiệp… và cái quan trọng, chúng ta biết yêu cuộc sống và làm đẹp cho cuộc sống, gia đình của mình hơn ngày hôm qua; Ngày hôm qua, mới đấy mà thấm thoát đã 04 năm rồi, còn gì…

Hôm nay, tôi mạnh dạn kêu gọi các Thành viên TVC, hãy cùng chung tay, góp sức ủng hộ Diễn đàn TVC, tùy lòng hảo tâm của các bạn ! Chính việc làm quảng đại của các bạn, sẽ cùng BQT duy trì và phát triển Diễn đàn TVC trên con đường rộng mở thênh thang, giàu tiềm năng phát triển, để hàng ngày “Mái nhà chung” chúng ta đang sống, sinh hoạt… được phát triển lên tầm cao mới, uy nghi, vững mạnh và dồi dào sinh lực hơn !

Chính những việc làm tưởng như đơn giản, nhưng chúng ta đã cùng cộng đồng Diễn đàn chung tay, góp sức, xây dựng không ngừng cùng với hướng đi lên của “Khơi nguồn ý tưởng” !

Hạnh phúc chỉ đến với những ai có tấm lòng, bời vì ở đâu có tấm lòng, ở đấy có yêu thương, các bạn ạ !

Xin trân trọng cảm ơn !

Chỉnh sửa cuối: 1/10/14

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |