Giá in giấy khen bằng máy in phun

Thảo luận trong 'Tư liệu ngành in' bắt đầu bởi vuquyen, 18/4/12.

1. vuquyen

vuquyen MemVIP

Anh em trong TVC chúng ta chắc có nhiều anh em in giấy khen cho các trường bằng máy in phun, vậy xin hỏi bình thường anh em lấy giá bao nhiêu một tờ. Mình mới nhận được hợp đồng của trường in có 300 chiếc thôi nhưng không biết giá bao nhiêu nữa... thanks anh em trước nha

2. hoangan2583

hoangan2583 Super Moderator Thành viên BQT

Năm nay ko biết giá cả thế nào? Năm ngoái em nhạn của 2 trường gần 1000 tờ lấy giá 3.200/1 tờ. Em mua phôi sẵn về chỉ in tên, lớp và trường thôi. Năm nay chắc phải tham khảo giá ngoài chỗ in lớn về mới phát giá được.

vuquyen thích bài này.

3. aphivt

aphivt MemVIP

hi mình xin góp ý 1 tý nha vì mỗi nơi mỗi khác bạn ak
    tùy thuộc vào khu vực mình sống mà lấy tiền để in cho phù hợp
    bạn hãy đi dò hỏi giá cả ở nơi bạn sống trước , rồi bạn tự điều chỉnh là cách tốt nhất
    và tùy vào khổ giấy làm bằng khen nữâ.
    vừa rồi mình có người bạn làm 4.000/1tờ A3 góp ý chân thành

vuquyen thích bài này.

4. hoangan2583

hoangan2583 Super Moderator Thành viên BQT

4000/tờ A3 hả bác. Năm ngoái em làm A4 đã 3.200 ở chỗ em rồi. Cửâ hàng lớn họ làm 3.500 em lấy 3.200 thôi. Chỗ bác làm rẻ thế. A3 chỗ em in không đã 10.000 rồi chưa nói thiết kế.

5. vuquyen

vuquyen MemVIP

??? hả!!! 1000đ cậu mua phôi về in chữ cũng không có giá bèo như thế chứ

haiphi89 thích bài này.

6. lycafe_buon20

lycafe_buon20 MemVIP

tờ A4 em in có mẫy chữ trên em cũng lấy 1nghin rồi mà hj

7. minhtoi08

minhtoi08 MemVIP

các bác ơi cho em hoi mua phôi giấy khen ở đâu vậy?

8. thanhtuangrap

thanhtuangrap Banned

Dùng máy in phun rồi ai cần mua phôi cho phí. in hẳn giấy cút sê bóng đẹp lại trang trí theo ý khách hàng cho dễ seo bẳm.
    tờ A4 em lấy 3000đ
    tờ A3 em lấy 10.000đ

9. hoang_cho_den

hoang_cho_den New Member

Mua phôi nó có sẵn tất cả rồi, họ in bằng công nghệ Opset đẹp và rẻ. Máy in phun của bạn chỉ cần điền tên lớp vào là nhàn cái thân. Chẳng hiểu bạn nghĩ gì khi nói ra câu này nữa

10. thanhtuangrap

thanhtuangrap Banned

cho Bác nói thoải mái cũng ko bao giờ đẹp bằng tự mình trang trí + in bằng máy in phun. còn rẻ thì chắc chắn là hơn. mờ tiền nào của đấy. em đoán bác chưa nhìn thấy cái phôi bao giờ.

11. vuminhthe

vuminhthe Moderator Thành viên BQT

Chẳng hiểu bạn nghĩ gì khi nói ra câu này nữa

haiphi89 thích bài này.

12. hoang_cho_den

hoang_cho_den New Member

Xin lỗi bạn đừng nghĩ người khác kém cỏi như vậy. Nhiều trường giờ giáo viên đi mua phôi bán sẵn và in bằng máy in laze đó bạn. Với cái giá 2.500/tờ bạn có nhận được k? họ nhận đó, người ta k cần đẹp, người ta cần rẻ. với giá đó mà bạn in bằng máy in phun có mà ăn cám.

13. nguyenhatminh

nguyenhatminh Member

Mình vẫn nhận in giấy khen với giá 2.000đ/1tờ..giấy chứng nhận hoàn thành....là 3.000đ..cứ thế mà nhân lên..in đủ họ tên, lớp,danh hiệu, ngày tháng năm ký,vào sổ số .....đôi khi vẫn gặp ít trục trặc như máy in cuốn nhanh hay chậm 1 chút thì sẽ bị chạy chữ lên hay xuống dòng..cái nào khó coi qúa thì mình phải in phôi trả lại..các trường đưa về số lượng sít sao lắm ko có dư nên tính cao 1 chút để trừ vào những sự cố ngoài ý muốn..Chúc bạn nhiều công việc hơn và mọi sự luôn thuận buồm xuôi gió nhé..

14. thanhtuangrap

thanhtuangrap Banned

Bác này đúng là "Ném đá vào hội nghị". Bác có tin em in 2000 vẫn có lãi mà sản phẩm vẫn đẹp như 3000. vấn đề ta nói ở đây là mặt bằng chung của giá in bằng máy in màu để Bác Quyền tham khảo. em nghĩ rằng đã sử dụng máy in màu ta nên tận dụng hết khả năng của nó để có đc sản phẩm đẹp mà giá phải chăng.

15. TVM

TVM Điều hành viên cũ

Bác hiểu thế nào là công nghệ in Opset ko mà phán như đúng rồi vậy.bác nghĩ máy in Opset người ta có thể nhặt ở bãi rác về in hay sao mà giá lại rẻ vậy.

- Biết thì nói mà ko biết thì đừng tỏ ra nguy hiểm nhé bác.em ko thích những người chém gió tào lao đâu.đay là topic anh em muốn chia sẻ nghiêm túc - Mong mọi người hãy chia sẻ thật chân thành và theo đúng sự hiểu biết của mình.tư vấn tào lao bị mọi người coi thường & vô hình chung lại hạ thấp nhận phẩm đạo đức nghề nghiệp.

16. hoang_cho_den

hoang_cho_den New Member

Tôi nói hoàn toàn nghiêm túc chứ có gì sai. Giấy Khen phôi in sẵn giờ người ta bán đầy đó thôi.Trên đó có đầy đủ như cái này này. [​IMG]
    còn phần tên tuổi mình thiết kế sẵn trên Word hoặc corel. Sau đó cắm vào máy in Laze hoặc máy in phun. Việc của mình là chỉ phải in tên nữa là xong. Máy in phun chạy chế độ Text là ngon rồi.
    Cái tôi bôi đỏ ấy mong bạn hãy suy nghĩ cẩn thận trước khi phát biểu. Còn nếu bạn không tin cần chỗ mua phôi sẵn như vậy tôi chỉ chỗ cho mà mua. Nói thật chứ giờ mà ngồi in kỳ cạch từng tờ bằng máy in phun theo mẫu thiết kế có mà đói hẳn. Các thầy cô giờ tính chi li lắm. Các ông thợ thì thay nhau hạ giá để dành giật khách hàng. Vài lời mạo muội mong các bác thông cảm.

tuankiet766 thích bài này.

17. vuquyen

vuquyen MemVIP

Ấy.. không nên làm nóng tình hình như vậy chứ.... Bác hoang_cho_den nóikhoong phải là không có lý đâu anh em nhé.
    Năm ngoái mình in cho 2 trường rồi hơn 1000 tờ bằng cách mua phôi sẵn rồi về in tên trường và một số thông tin cơ bản. còn chi tiết là (tên HS, lớp, năm học) thì nhà trường tự in. với giá là 2500đ/ tờ... tính lwoij nhuận cũng khá đấy nhé.. :D anh em nên theo cách này rất hiêuk quả.
    Với dòng giấy COUCHE Mình cũng đã thử, năm ngoái tieenj đi lấy hàng đi tận HN cắt nên giá thành cũng rất rẻ, do ngồi in buồn ngủ nhỡ tay đặt ngược mất 30 tờ lên lôi giấy này ra in... nhưng khoảng 1 tuần sau Ông Hiệu trưởng điện đến hỏi (sao có 1 ít Giấy khen màu đẹp thế nhưng khi bỏ vào máy laze nó làm hỏng của chú cái chống máy in rồi).. :D khổ thân ông hiêuk trưởng..

hoang_cho_den thích bài này.

18. Hoangdiep_design Pro™

Hoangdiep_design Pro™ Điều hành viên cũ

mà cái này chú QUYỀN phải nói rõ ra LÀ CHÚ MUA PHÔI SẴN rồi in tên hay chú thiết kế rồi iin 100% trên giấy CÚTSÊ . như anh thì anh in thía này......
    - có phôi sẵn chỉ in tên và lớp thì anh lấy 2k/1 tờ ( A4)
    - thiêt kế và in 100% bằng giấy mình mua thì anh lấy ít thì 10k/ 1tờ (A4) nhiều thì 6 - 7k/1 tờ

quyetthangcb thích bài này.

19. hoang_cho_den

hoang_cho_den New Member

Bác ơi 10k nó chạy mất dép. Nó khoán cho em có 2.5k thôi. Việc của mình là thay tên. In hết học sinh giỏi thì sang học sinh tiên tiến. In hết 6A thì chuyển sang 6B bác ah. Thời đại bây giờ các thầy cô tính toán kinh khủng lắm. Trường cấp 3 gần nhà em cô văn thư tự tay in lấy hết. Bà ấy dùng chức năng Mail Merger trong Word là xong. Chỉ cần ngồi cắm giấy và chờ in. Từ ngày bà ấy in thế em đói mốc mồm. May mà còn vặt được mấy ông bà cấp 1 .2

vuhaicamera thích bài này.

20. Hoangdiep_design Pro™

Hoangdiep_design Pro™ Điều hành viên cũ

bác không đọc kỹ cái của em à.........10k là IN 100% TỪ KHÂU THIẾT KẾ...ĐẾN IN CHỨ KHÔNG PHẢI LÀ IN TRÊN PHÔI CÓ SẴN..IN TRÊN PHÔI CÓ SẴN THÌ TÔI IN 2K ĐÓ...........

21. ngocthanhdesign

ngocthanhdesign Member

các bác ơi cho em hoi mua phôi giấy khen ở đâu vậy? hiện gìơ em đang ở hà nội

22. vuquyen

vuquyen MemVIP

Cái thằng ku nì..... anh em diễn đàn với nhau chỉ nói chung chung thôi nhá.... không thể nói cụ thể được vì nhiều khi khách hàng họ tìm băng ông gu gồ cũng ra mục này ... nên nói cụ thể là anh em cùng nhau báo cháo đó nha... còn cần vấn đề cụ thể thì a lô cho nhau tư vấn nhá

23. hoangnammedia

hoangnammedia New Member

ở nơi em chỉ thấy phôi giấy khen in tren cong nghệ in lụa chứ chưa thấy phôi giấy khen in bằng Opset. ma neu co phôi giấy khen in dẹp rồi thì em nghĩ không cần máy in phun nữa đâu, dung máy in trắng đen in văn bản in tên và địa chỉ lên là ok rồi.

24. victoryas

victoryas New Member

zị cho hỏi, giờ muốn mua giấy trắng về để in, vậy bác nào biết chỗ nào bán k vậy

25. hoidt

hoidt New Member

các anh ơi cho em xin cái mẫu gấy khen này với dc không

26. MINHNHAT001

MINHNHAT001 New Member

Mình in fuf tất cả + ép plastic thì giá nhiêu anh nhỉ? Nếu đóng khung nữa thì giá nhiêu nhi? với A3 và A4

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |