Em thử lần đầu tiên ngoại cảnh !

Thảo luận trong 'Tác phẩm' bắt đầu bởi hoang_bom, 29/11/11.

1. hoang_bom

hoang_bom MemVIP

Em thử lần đầu tiên ngoại cảnh ! còn non kem nhiều rất mong được chém mạnh

Last edited by a moderator: 11/7/15
    tranduyetsla, toanvippro, kts and 2 others like this.

2. ansinhtho

ansinhtho MemVIP

quay thiếu cận, nhiều rung, shot hình dài. nghèo góc. dựng nhòe hình. Leo lang cang cầu cao, sợ quá run... Dẫu sao lần đầu chấp nhận được. Mong cố gắng lần sau.

kts and GAU MAP like this.

3. hoang_bom

hoang_bom MemVIP

dạ vâng em cám ơn bác nhiều .,. 1 mình em leo lên cầu không có chân chống đứng chả thăng bằng và lại 1 tay ôm thành cầu 1 tay quay cả hướng dẫn nhân vật nữa nêm lúc Zoom lại gần quả thật là bị rung quá nhiều !

4. minhvuom

minhvuom MemVIP

máy lắc quá,sử dụng slow dài quá. góc quay cũng bình thường,

5. toanvippro

toanvippro MemVIP

mình cứ tưởng móng cầu liễn sơn .hơi rung.kich bản chưa tốt lém. thank

6. hoanganh_wedding

hoanganh_wedding MemVIP

không hiểu biết lắm nhưng đồng ý với ý kiến của bác An Sinh Tho

7. Dazzle

Dazzle Già Làng

Quay ngoại cảnh tại sao không dùng chân máy? Chỉ có trường hợp bần cùng phải quay bằng tay thôi, còn muốn video trông pro bao giờ cũng cố gắng dùng chân máy hoặc các thiết bị khác như dolly, Glider, Steadycam.

8. Dazzle

Dazzle Già Làng

Cú leo cao là quá đắt cho một shot quay đấy. Nên quý bản thân mình một chút!

9. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Quay sai bố cục quá nhiều, clip hầu như không có shot đặc tả nào ấn tượng, vào nghề quay chưa lâu thì chuyện rung tay là dễ chấp nhận, cái đó có thể khắc phục dần theo thời gian! Quay Wedding theo TGC thấy thì quan trọng nhất vẫn là những shot cận, đặc tả cảm xúc của chủ thể, nếu quay không có kịch bản cụ thể thì cần chú trọng vào việc đặc tả cảm xúc. Góc quay tuy có nghèo nhưng biết đặc tả đúng cách & nắm bắt những khoảnh khắc "vàng" trong từng shot quay, shot quay chắc chắn không lan man thì thành phẩm cuối cùng xem vẫn thuyết phục.

TGC thấy phong cảnh chỉ là phụ, mình mượn phông cảnh để gối chủ thể vào & đặc tả họ, mọi hành động, cử chỉ, ánh mắt, cảm xúc của chủ thể đều cần phải nắm bắt, đó là cái quan trọng làm nên cái "thần" & lãng mạn của clip wedding. Việc để khung hình quá rộng lấy hết toàn cảnh trong đại đa số những shot quay trong clip này nó làm cho chủ thể bị tranh chấp quá nhiều, họ quá nhỏ bé, không còn giữ được là đối tượng chủ đạo của shot quay......

tranduyetsla thích bài này.

10. Dazzle

Dazzle Già Làng

Quay ngoại cảnh cần "đi" camera nhiều, vì vậy chuyện nên dùng thiết bị chuyên dụng là đòi hỏi để có video chất lượng cao. Chân máy có thể dùng để tạo các shot đặc tả và có zoom nhẹ. Ngoài ra các cú lia máy nhẹ cũng cho hiệu ứng rất hay.

11. hoang_bom

hoang_bom MemVIP

Dạ vâng, em sẻ cố gắng tập dành thôi .,. mới vào nghề mà ! em cám ơn bác nhiều

Dạ em cám ơn !

Dạ em mới vào nghề cái gì cũng non ,hơn nữa lúc đó leo lên cầu sắt quá cao nên khoác máy vào người 1 tay quay còn 1 tay để ôm thành cầu..
    dạ em xin đa tạ ý kiến của bác
    Bác đúng thật là dân Pro rồi nói gì nữa ! em sẻ cố gắng đúc rút kinh nghiệm ,ước gì được 1 phần của bác để làm mà kiếm sống là k rồi

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |