Dựng Phim Avid_Liquid.7.2 nên dùng Window gì

Thảo luận trong 'Avid Liquid' bắt đầu bởi thanhtampnp, 15/7/16.

1. thanhtampnp

thanhtampnp Member

tình hình là lúc trước em cài win 7 .. dung phim xuat ra video no bị sọc xanh.. gio thì win XP no ko hổ trợ nửa bức rức .. em đổi car Vga và sử dụng win 7 hay win 8 .. window nào ổn định hơn và tương thích với Avid_Liquid.7.2 ... mong các bác nào đã trãi wa cho em ý kiến để nâng cấp lên window gì cho tốt

Cấu Hình Máy : CPU : i5-3330
    ram : 4GB
    HDD : 2T = 2000GB
    Vui lòng đăng nhập để thấy link : gigabyte
    VGA : ATI radeon HD 4600 series

2. vinhvideo_py

vinhvideo_py MemVIP

trươc tiên minh xin phép nói la theo kinh nghiêm minh dựng avid tu xưa đến giơ thì ban thân avid la win XP 32 bit như về sau này win 7 ra đời thị avd vây cài trên win 7 32 bit va 64 bit vẫn được như phải biêt ngo cài còn nói về ôn đình nó hay bi lôi hơn win xp như vi tiến chât công viêc thế hệ mới la HD cho nên phải cài win 7 32 bit hoăc 64 bít thích vơi nhiêu chương trinh khác theo kinh nghiêm của mình la vây không biêt giúp được bác điều gi ko
    à quên bác bót bài nay vào tác phẩn la sai né bót bài avid mới đúng chú y ne

thanhtampnp thích bài này.

3. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Mình cài Avid liquid 7.2 trên win 7 64bit dùng cả năm vẫn không bị lỗi gì, các chuyển cảnh, kỹ xảo vẫn đầy đủ. Bây giờ chủ yếu làm HD, nhưng 1 số ae vẫn dùng băng dv nên vẫn còn giữ liquid 7.2 với lại khách thích cái bộ chuyển cảnh Hollywood màu mè. Mình cài đủ thứ từ premiere cs4 (vì cái này là đời cuối dùng đc Hollywood) đến cs6, cc, edius 6, 7 trên 1 máy, vì có tới mấy người xài, mỗi người xài 1 loại... thấy vẫn ổn cả
    Do win xp không hỗ trợ mấy cái card màn hình mới, driver sata mới, ram thì giới hạn 4GB nên không còn phù hợp nữa.
    Đừng nói liquid hay edius 6 là 32 nên dùng win 32bit, nó vẫn chạy tốt và tốt hơn trên win 64bit có nhiều ram.

4. manhhiep21

manhhiep21 Upload Team

chỉ win 7 64 bit là thích hợp nhiều nhất với Avid thôi, còn win nào bạn dùng cũng được hết, quan trọng là biết cách cài đặt

5. lovev1

lovev1 Member

bị sọc xanh khi render là do driver chưa update ! vga ATI ở xp update driver là hết bệnh đó !

6. cuongtram2010

cuongtram2010 MemVIP

Có thuốc khi xuất ravideo bị sọc xanh đây: Vui lòng đăng nhập để thấy link

7. thanhtampnp

thanhtampnp Member

cảm ơn các bác rất nhìu... vậy thì nâng lên win 7 .. còn xuất video bị sọc lúc trước lên win 7 bị thì bị trỡ về win xp thì ko bị .. có 1 số người dùng thì nói win 8 thì ổn định hơn ... nhưng người tar ko bjk về dựng phim ... nên em lên đây xin ý kiến của mấy bác có kinh nghiệm đã sài wa rồi... bác nào có file ghots win 7 cho em xin đi... về chĩ bỏ đĩa boot vào bug ghots nó ra và cái driver thôi

8. thanhtampnp

thanhtampnp Member

cảm ơn bác rất nhìu... de em lên win 7 xem sau có còn bị hk

9. nguyenbachbp

nguyenbachbp Super Moderator Thành viên BQT

Bạn tham khảo topic này nhé:
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

10. nguyenthuan

nguyenthuan MemVIP

WIN NÀO CŨNG VẬY BẠN Ạ....MỖI WIN 7 KHI KHỞI ĐỘNG LẠI NÓ ĐÒI CÀI TITDECO THÌ CHỌN NO,,,,,,,,,RỒI VÀO CÀI BẰNG TAT .TRƯỚC KHI CÀI ẤN CHUỘT PHẢI VÀO TITDECO RỒI CHỌN PRO......ĐƯA VỀ WIN XP LÀ ĐC THÔI

11. nguyenthuan

nguyenthuan MemVIP

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |