[Download] Edius 7.53.0010 Repack đã Fix

Thảo luận trong 'Canopus EDIUS' bắt đầu bởi minhduclx, 19/1/17.

1. minhduclx

minhduclx MemVIP

Hiện tại đã có bản Edius 7.53.0010 repack đã Fix hết các lỗi của bản 7.53 cũ rồi nha.
    Link: trang down Vui lòng đăng nhập để thấy link
    link down: hơi khoai Vui lòng đăng nhập để thấy link

ưu điểm của 7.53 thì các tophic cũ đã nói. Khuyết điểm đã được khắc phục. Và bản nầy dễ setup quicksync hơn bản 7.4 đó.

Lý do edit: Dẫn link fshare và xác nhận Đức và anh em down về sài đã kiểm chứng - hiện tại bản nầy là ngon nhất trong dòng 7, chạy nhanh mượt hơn các bản trước và cờ rắc hoạt động Tốt 100%.

Chỉnh sửa cuối: 9/2/17

2. van son

van son MemVIP

Mạng của bác Đức nhanh như 1 cơn gióa !
    Bác đưa lên link Fshare cho vs với...
    đùa bác chút cho vui thôi nhé
    cảm ơn bác vs đang mong bản cài này

_TMT_ and minhduclx like this.

3. minhduclx

minhduclx MemVIP

Đức chưa down về nữa mà bác.
    Đợt đó nó ra Đức thấy mà ko lên - có nói trên diễn đàn và chỉ anh kia thử. Xong ảnh nói Ok. Giờ mới chat lại thì OK hoàn toàn rồi đó - ảnh sài từ ngày ấy tới nay chả sao cả, cho coi team luôn.
    Nói thật Đức giờ chưa dám cài đâu bác ơi - ráng bừa xong vài mảnh ruộng nữa rồi muốn cài muốn xéo, muốn gì cũng vô tư :D. Hic tranh thủ trả nợ cho xong đợt nầy nữa là hết vụ - chuẩn bị ăn tết rồi muốn vọc gì thì vọc. Mà đang ko tính lên 7.53 mà muốn vọc thử cái 8 cơ :D bản 8 đã down về rồi - rắc down luôn rồi - có cài là chưa thôi :D.

4. photongheo

photongheo MemVIP

test bản 8 OK share cho mọi người nhé .

van son, minhduclx and _TMT_ like this.

5. minhduclx

minhduclx MemVIP

Sợ ko đc thôi - cỡ tháng 4-5 năm trước thử bản 8 1 lần rồi, có cái cờ rắc trên mạng nhưng chả thấy hiệu quả gì cả. Nên giờ down mà ko tin tưởng lắm - sợ cũng rắc dõm , đa phần dụ mình down để khi chạy cài thêm nầy kia vô máy chứ ko làm đc cái gì (vì nếu được các DD nước ngoài đã rầm rộ lắm rồi, nhất là của Nga - cái nầy có vài trang yếu yếu đưa thôi).

van son and photongheo like this.

6. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Thua, không tải nổi. Bác nào ở nước ngoài không bị ảnh hưởng vụ cáp quang tải về rồi up vào fshare hay Google Drive giúp với.
    Thực sự là chưa lần nào cài đc edius 7 vào win 7 chạy ngọt ngào đc cả. Win 10 thì 1 phát đủ đồ chơi luôn, bản 7.42
    Cả tháng nay thử đủ mọi cách mà vẫn chưa cài đc edius 7.42 vào win 7 chạy đc color fast và xuất đc film với quick sync. Bác nào làm đc xin chia sẻ.

van son thích bài này.

7. minhduclx

minhduclx MemVIP

Đức đang chạy 7.51 với colorfast xuất quicksync được nè.
    Mà máy Đức bực ghê đi - cái lỗi cũ vẫn tồn tại hoài. Nếu mở exten...đa màn hình để bật QuickSync là PS lỗi tè le ra, vô là đá ra. Buộc phải chỉnh về Dual (2 màn hình xuất giống nhau)hay only -> vậy là mất quicksync.
    Có quicksync clip đúng là có rút ngắn thời gian lại tùy cái nhiều hay ít.

Đức đang sài win10 x64 bản Enterprise.

van son thích bài này.

8. DC30PLUS

DC30PLUS MemVIP

mình dang dùng 7.42 xuất quick tốt ,sài color fast vài đoạn ko nhiều,vẫn xuất tốt Tâm à, win 7-64 xuất mp4 gần như chưa bị treo máy
    chỉ cài bình thường ,ko tinh chỉnh gì cả, ko biết nên chia sẽ cho bạn cái nào
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

chỉ có cái là khi khởi động ED rất lâu nên vào cái này tắt đi là chạy cái vù

cong luan and van son like this.

9. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Win 10 thì nói làm gì, mình cài 1 phát là chạy ổn luôn. Vấn đề là chạy trên win 7 kia. Và vấn đề quan trọng hơn nữa là không phải mình xài, người ngồi máy yêu cầu win 7, edius 7, color fast, quick sync, full transitions (không bị mất bộ gpu).
    Bác rảnh thì test thử bản 7.53 kia với color fast và quick title xem có vấn đề gì không nhé. Tết rảnh và cáp quang sửa xong mình mới lôi về ngâm cứu đc.
    Giờ đang ngồi test cái máy mới ráp. 4770k gtx 650 16GB, 1h35 FHD (sony nx100) có color fast và gpu transitions 100% từ đầu đến cuối. Win 7 edius 6.08 xuất mp4 FHD 17Mbps có quick sync, hiện tại 18 phút 40s đc 30%. Cái này đẩy cái card mạnh hơn vào mới ngon đc, igpu chạy có 30-40%, toàn đợi cái gtx 650 xử lý color fast. Lần trước ráp con i5 với gtx 1060 chạy hiệu thấy quả hơn, 1060 xử color fast lẹ hơn nên kéo igpu chạy lên tới 80-90% trong khi cpu chỉ chạy dưới 50%, nên i5 hay i7 cũng chẳng chênh nhiều.

van son thích bài này.

10. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Ở bên đây thợ quay ẩu, kiểm soát màu cũng không tốt, nên từ đầu đến cuối gần như phải can thiệp bằng color fast.
    Bác test thử giúp mình cái này nhé:
    Tạo cái project FHD 59.94i
    Thả 1 clip vào timeline, cho color fast vào clip đó, khỏi cần chỉnh gì, play chỗ clip đó rồi nhìn cái số frame bộ đệm xem nó tăng lên đc không? (Số buffer frames nó nằm ở hàng dưới cùng, nửa bên phải, bên cạnh cái biểu tượng báo missing files đó). Nếu nó tăng lên, số bên trái bằng được số bên phải là tốt, color fast đc xử lý bằng gpu, còn nó quay về 1/xxx là chưa được.
    Thực sự bữa giờ mình cũng pó tay với nó, cũng nhiêu đó file, cài trên win 10 thì chạy, thử cả chục bản win 7 x64 chưa chạy đc lần nào nên đang tính bỏ luôn, win 7 thì edius 6, muốn edius 7 thì phải win 10.
    Nếu máy bác chạy đc tức là còn cách, mình sẽ thử tiếp. Không đc chắc bỏ luôn, mất nhiều thời gian cho nó lắm rồi.
    Cảm ơn bác trước nhé.

lubu and van son like this.

11. minhduclx

minhduclx MemVIP

1. Win7 trước sài có lên quicksync thử nhưng ko để sài vì vướng PS (win10 vẫn vướng - nhưng muốn sài thì tắt PS đi mở Ext...màn hình để có quicksync vậy).
    2. 7.53 Đức dẫn link ở trên với QuickTitle là ko bị gì nha bác. Còn với colorfast thì phải hỏi lại. Mà chắc ổn.
    3. Kỳ nhỉ. Sao VGA yếu đáng lý phải chạy tới nóc thì lại bò bò nhỉ. Máy Đức i3 4150 với ati 7730 cũng thế, có colorfasst vga chạy chả bao giờ quá 50%, chả hiểu nổi. Mà cũng tại nó ko chịu load nhiều lên nên Đức chưa thèm đầu tư nâng cấp con VGA - để tìm ai mượn về thử mới được. Còn ivga Đức sài kiểu nào cũng chỉ tầm 40% trở lại (bật hay ko bật quick cũng thấy thế - hình như khi bật quick nó chạy nhưng chương trình đo không được vào tới nên ko hiện lên hay sao ấy). Giống ngày trước sài AL, có VGA xuất nhanh hơn, nhưng kiểm tra thấy gần như VGA ko chạy luôn. Đúng là kỳ bí.

van son thích bài này.

12. minhduclx

minhduclx MemVIP

Bỏ win7 đi lên win10 luôn bác.
    Sao bác nào cố thủ giữ vậy. WIN7 có gì hay ta.
    Đức trước win7, lên win10 tính lên chơi thôi rồi ghost về. Lên cái ham mê luôn - xóa luôn bản ghost khỏi về :D.

AH win7 muốn colorfast mượt bác thử bản cũ xem. Bản hình như hơn 1Gb đâu 1,3Gb đó - năm 2013 hay 14 gì đó. Trước sài win7 Đức sài bản đó mượt hơn bản đang sài 15, lên win10 thì bản 2015 mượt hơn hẳn (2 bản đó cài lên máy ra riêng ko ăn nhập với nhau - Edius nhận cả 2). Nên Đức xóa bản cũ đi rồi chỉ còn sài bản 2015.
    Đặc điểm nhận dạng bản đó dễ nhất là cài xong trong uninstall có 1 đống - mỗi cái trans, effect của nó cài ra riêng 1 cái - muốn uninstall cái nào không sài cũng ok. Bản 2015 thì gộp lại ra có 1 cái, nên nhiều cái ko sài muốn xóa đi cũng không biết sao xóa.

Chỉnh sửa cuối: 20/1/17
    quynhanh113 and van son like this.

13. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Trên vga có nhiều thành phần lắm, cuda thì xử lý kỹ xảo, filter... nvenc chip để nén video....
    Nên để đánh giá vga card chạy nhiều hay ít mình hay nhìn vào chỗ TDP (mức độ tiêu thụ điện)
    Nếu đúng thì igpu chỉ hoạt động khi xuất film có dùng quicksync, còn lại không hoạt động.
    PS dùng bản nào mà lỗi? Mình dùng bản cs6 portable thấy rất ổn.

van son thích bài này.

14. minhduclx

minhduclx MemVIP

Đức đang dùng bản PS CC2015.
    Nếu tắt chức năng dùng VGA trong PS đi thì ok - nhưng vậy sài PS có 1 vài cái ko đã. Bật lên mà sài cùng lúc vga + ivga là nó lỗi ngay.
    Vì 1 số hình làm Đức sài liquid - ko dùng vga chậm đi rõ lắm.

van son thích bài này.

15. nguyenbachbp

nguyenbachbp Super Moderator Thành viên BQT

Cáp quang có đứt 3 tuyến Việt Nam đi quốc tế cũng không ngại gì, vẫn có link Fshare cho các bác như thường! Mời anh em download:
    Link: Vui lòng đăng nhập để thấy link
    Pass: thuviencuoi.vn

16. van son

van son MemVIP

cảm ơn e nhiều nhiều lắm.
    quá nhanh ! quá nguy hiểm SMOD Bách ui.

Chỉnh sửa cuối: 20/1/17
    lubu and nguyenbachbp like this.

17. DC30PLUS

DC30PLUS MemVIP

project FHD 59.94i dài 20 phút toàn bộ sài color fast ,buffer frames khi play chỉ dao động 3,4,5 ,xuất QUICK ,time báo tới 37 phút -oh lâu quá,có lẽ con gtx 760 4g của mình chạy vãi cẵng ,nhưng vẫn xuất ổn định ko bị đá văng,đã thử 3 lần đều xuất tốt
    Tắt QUICK time báo vãi chưởng 85 phút

nói thật dựng cho thợ mà gần như bạn dùng color fast hết thì oải quá ko có hiệu xuất kinh tế,mà bạn càng sửa lỗi thì họ càng quay sai màu vì họ đâu có biết là họ quay sai đâu,tớ chỉ dùng color balanc vừa nhẹ mà hiệu quả sửa màu tương đối là đủ rồi

ngocduynh and minhduclx like this.

18. minhduclx

minhduclx MemVIP

Đúng quá. Tới phim Đức quay (tự dựng) còn không dám chỉnh colorfash hết - render chết bỏ đi, máy lại cùi mía nữa thì...đó là lý do ít (ko luôn, nể ai đó mới nhận) nhận dựng thợ ngoài. Nhiều khi quay và làm cho mình quen rồi - của thợ coi cái ...phải chỉnh cho tới - càng chỉnh (tốn time mình rất nhiều) mà render ra càng lâu. Chỉnh color balan ko lên màu đẹp được nếu bị sai và áp sắc màu quá, trong colorfast có chức năng gần như WB chỉnh cái đó màu lên rất đẹp - nhưng ko phải canh trắng - canh xám,..mà canh túa xua tới khi nào đẹp thôi :D. Vì bị áp màu rồi canh trắng hay đen cũng như ko, ko rút hết cái màu cần rút ra được, nếu rút được nhiều lúc lại quá tay ra màu khác.

Bác xuất FHD vậy là ngon lành rồi. Máy Đức mà như vậy dù có bật quick chắc ăn trên 1h cho đoạn đó.

van son and lubu like this.

19. van son

van son MemVIP

van son quay clip màn hình CÀI ĐẶT VÀ CHẠY THỬ
    anh chị em ai quan tâm thì tải về tham khảo

20. van son

van son MemVIP

bác Đức hướng dẫn vs bật bật quicksync chỗ nào ở phần mềm này (vs đang khai thác chưa hiểu nhiều)