đèn Flash sb800 lúc phát lúc không!!!!!

Thảo luận trong 'Nikon' bắt đầu bởi haohaop, 3/3/13.

1. haohaop

haohaop MemVIP

tình hình là mình có cây đèn flash SB800 sài trên máy nikon d90 (CHụp ảnh DV). Không hiểu sao giờ thì chụp lúc phát đèn lúc thì không (nhưng thường là không phát đèn). mình bâng khoâng không biết bị gì? nó có bị Hư hay không? Nếu hư mình mang đi sửa có ổn cho sau này không. và sửa ở đâu là Uy tín. giá có đắt lắm không. Kính mong anh em có kinh nghiệm chỉ dẫn mình nhiệt tình. Mình bân khuân quá. Mình có nên đổi đèn mới hay là sửa lại cây đèn này sài. Vì kinh tế eo hẹp nên nhờ các anh chị nhiệt tình góp ý. Xin chân thành cảm ơn!!!!!

2. haohaop

haohaop MemVIP

ko ai giúp sao ??? minh gắp lắm anh chi em nao góp y gop cái ạh. Thank.

3. nghesyngheo

nghesyngheo Già Làng

Bác thử bỏ ra ngoài và phát độc lập xem có được hay ko,nếu phát bt thì do chân tiếp xúc đèn và máy có vấn đề, Còn nếu ko phát bt thì lỗi do đèn, tiếp tục kiểm tra pin xem đèn báo có ở chế độ sẵn sáng phát hay ko? nếu ko ở chế độ đó thì có thể do pin hoặc đèn, thử pin khác mà vẫn bị thì là do đèn. Bác mang lên Xuân Sơn Trần Hưng Đạo giải quyết

4. th3087

th3087 MemVIP

thay cái bóng đèn là hết ngay thôi

5. Poli™

Poli™ Già Làng

Phần do pin phát xong 1 phát,lên pin chậm.Bạn mua pin sạc mới thử xem.Mình có mấy lần pin sạc hết xài pin thường,chụp lễ lúc liên tục lúc phát lúc không,chụp bàn tiệc thì ko sao

6. minhduclx

minhduclx MemVIP

bạn làm thợ chắc cũng kiểm tra hết rùi mới lên đầy cầu giúp đỡ. Nên khả năng pin, chân máy,...chắc đã test hết.
    Do đó khả năng đèn bị hư là 99,99% rùi. Theo tình hình đó bóng hư cũng chiếm 99,99% luôn. Ra tiệm sửa máy hay đèn nào có tiếng thay cái bóng là xong.

7. haohaop

haohaop MemVIP

Mình cám ơn anh em đã nhiệt tình giúp đỡ. mình đã gởi cây đèn lên sg cho thợ xem. và đã thay bóng đèn rồi. hết 600ngàn. giờ đèn hoạt động bình thường. thân chào ae. chúc thư viện mình ngày càng phát triển. thân chào đoàn kết!

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |