Dazzle: Cảnh báo lừa rút tiền qua số điện thoại của bạn!

Thảo luận trong 'Thành viên trò chuyện' bắt đầu bởi Dazzle, 30/1/13.

1. Dazzle

Dazzle Già Làng

Trên các trang mạng quốc tế hiện đã tràn ngập các trang webs "vui" với trò đùa tưởng như vô hại: "Điền số ĐT của bạn, sẽ biết bạn đang ở đâu", "Bạn muốn biết chồng bạn đang ở đâu, hãy điền số ĐT của bạn và số của chồng bạn, chúng tôi sẽ nhắn tin cho bạn biết", "Người yêu không trả lời? Hãy điền số của cô ấy, và số của bạn, chúng tôi sẽ nhanh chóng tìm giúp" .... Ngay trong trang TVC của chúng ta cách đây mấy hôm cũng có một post tương tự, không biết có những ai đã điền số ĐT và sau đó có kiểm tra số tiền còn lại trong TK không? Để tránh mất tiền oan, các bạn không nên tin vào các trò đùa ngớ ngẩn đó, và không nên gửi SMS theo các quảng cáo mà bạn nhận được trên ĐT, không tin vào các quảng cáo trên ĐT dạng "Ủng hộ đồng bào bị bão", "Ủng hộ trẻ em mồ côi..." mời accs bạn nhắn tin theo số để đóng góp 15.000đ .... Số tiền đó sẽ rơi vào tay những kẻ lừa đảo chứ khg đến tay những người thực sự cần được giúp đỡ.

2. vuquyen

vuquyen MemVIP

Ối... hôm đó em cũng thử nhưng không để ý có mất tiền hay không... nhưng hôm sau em đang gọi cho bạn bị hết tiền, phải nạp mới gọi tiếp được... chỉ tiếc là em không mấy khi để ý mình còn bao nhiêu trong tài khoản....

3. Dazzle

Dazzle Già Làng

Tìm lại cái trang đó thử lại cái nhỉ? He-he..............Bọn nó thu của mỗi người một ít thôi, khg ai bắt tội.

hoangquan thích bài này.

4. vuquyen

vuquyen MemVIP

em tìm mãi không thấy.... mà thôi... chả chơi với những thể loại đó..... biết đâu dấy... hì

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |