Đầu Băng Hầu Đồng HD Full 2015 - Adobe Premiere CC 2014

Thảo luận trong 'Tác phẩm' bắt đầu bởi hoanhfeed, 14/3/15.

1. hoanhfeed

hoanhfeed MemVIP

Em lần đầu tiên làm cái đầu băng hầu đồng post lên nhờ Anh Nguyễn Tuấn và các AE trên diễn đàn có kinh nghiệm về hầu đồng góp ý để e hoàn thiện, Em chân thành cảm ơn......!

DEMO

Last edited by a moderator: 11/7/15

2. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Cảm ơn em đã rất kỳ công dựng clip, anh góp ý với em một chút:

1. Từ 0 - 30s: em sửa hình Phật bà Quan Âm xuất hiện từ trên cao xuống sẽ hợp lý hơn, BK em lấy cảnh chùa đền của nước ngoài vào nên không hợp, đoạn này nếu em làm mái đền, chùa của Việt Nam xen lẫn mây mờ ảo sẽ rất đẹp.

2. Từ 30 - 1p 2s: đoạn này em vẫn lấy BK đền chùa nước ngoài, dày đặc hơn nên nhìn đã không hợp lại bị rối, Tam Tòa Thánh Mẫu và chữ Hầu Bóng bị chìm, bk hào quang em cho nổi bật tông màu so với tổng thể và hơi lệch sang phải. Hình bản đồ Việt Nam anh chưa hiểu ý em khi sử dụng nhiều màu (không biết có phải lấy màu của lá cờ thần gồm 5 màu tương ứng với ngũ hành: Kim, Mộc Thủy, Hỏa, Thổ không)

3. 1p5s - 1p 30s: Đoạn này em có thể bỏ đi được vì Phật Bà Quan ÂM chỉ nên xuất hiện 1 lần thôi rồi đến Tam Tòa Thánh Mẫu, chữ Lễ Hầu Thánh em có thể cắt vào đoạn kế tiếp.

4. từ 1p30 - 2p5s: Đoạn này em nên bỏ hình Phật Bà Quan Âm đi, cho chữ lễ hầu Thánh lên trên cuốn thư, mây tông màu đen nên nhìn hơi u ám, hình cuốn thư em có thể đưa dịch sang trái (vì bị cắt bk Phủ Giầy có cây cau) hoặc em fix cho 2 phần này hòa trộn.

5. từ 2p6s - 3p21s: Phần giữa khung hình nhiều chi tiết và không hòa với tổng thểoạn này em chọn bk không hợp lắm: phần bóng mái tối đen và khoảng đen khá đậm) thay vào đó em có thể chọn bk khác ví dụ: chọn hình ảnh đẹp ở Phủ Giầy rồi cho xen lẫn lớp mây mờ thôi.

3. ansinhtho

ansinhtho MemVIP

Chữ Hầu Bóng là chủ lực nhất trong đầu phim này. Em nên cho kết tụ lại, bị rời rạc quá, nhà trên mây, nhà phong cách Ấn Độ chưa hợp được với Hầu, khung hình này hơi rối, thời gian cũng dài chờ xem hơi lâu. tiết tấu chuyển hình quá nhanh, mẫu thể này không phải dùng tiết tấu đó. Anh chỉ thấy vậy em coi lại nha!. Cảm ơn em làm clip công phu cho anh em xem.

ngocduynh, hoanhfeed and van son like this.

4. hoanhfeed

hoanhfeed MemVIP

em cảm ơn Anh Tuấn và bác An đã góp ý, và em sẽ xửa lại cũng bởi vì em cũng chưa am hiểu về hầu bóng nên làm cũng chưa được thanh thoát.. một lần nữa cảm ơn hai Bác..!

5. CameraKieuGiang

CameraKieuGiang MemVIP

đoạn đầu (bồ tát) cái nền file shop phía sau là cung điện quảng trường đỏ cung điện Nga mà bác.Theo như ý bác Nguyễn Tuấn là hợp lý bác ạ.Nên thay cảnh đền phủ vào là hợp lý nhất ạ

van son and hoanhfeed like this.

6. daobien868686

daobien868686 Member

xin chào các các bác, các chú, anh chị em trong diễ đàn!
    theo ý của em thi nghĩ hơi khác so với mọi người ở đây. e tiếp xúc với hầu bóng cũng dc gần chục năm rồi
    - cái đầu của anh ko nên lấy chữ hầu bóng làm tiêu đề. vì hầu bóng là tên gọi chung cho môn nghệ thuật này. nên lấy tên của khoa lễ là chuẩn nhất.
    - trong phần đầu này thi anh lam sao cho tam tòa thánh mẫu lam chủ đạo còn những hình phật bồ tát hay phật thì nên cho điểm thôi.

van son and CameraKieuGiang like this.

7. ansinhtho

ansinhtho MemVIP

Bác cả nói vậy thì lại lập luận phản lại rồi!, chính miệng bác chủ nói ra nó là tên gọi chung là đúng rồi còn thay gì nữa?. Vậy theo ý bác chữ Lễ tang có phải chung không? lễ Thành hôn tân hôn có chung không? Lễ mừng thọ có chung không? vv.. và tại sao họ phải lấy những tên trên??. Với Hầu Bóng cũng vậy bác chủ nên nhìn lại. (tiếc quá! trước đây tớ có up DEMO Hầu Bóng không kịp nghe bác nói để sửa lại cho... Đúng!)

8. hoanhfeed

hoanhfeed MemVIP

Qua lời góp ý của bác Tuấn và Bác An em đã điều chỉnh lại mẫu trên. Cảm ơn hai Bác và AE đã theo dõi..!

9. minhdang08

minhdang08 Moderator

Bạn cho hỏi cái chuyển cảnh " quay tít mù" 2:30 nó là plugin nào vậy?

10. ansinhtho

ansinhtho MemVIP

đẹp rồi! còn một ít nữa. Background mái đền nhiều quá. thay cái khac1` cũng mái đền hay gì đó lạ chút. Chữ Hầu Bóng cách ra khó coi quá cho xít lại và chừa khoảng trống cho chừ. Chữ Việt Nam cũng bị ẩn trùng màu tượng không thấy rõ. Vậy là ngon rồi. chúc vui!

11. hoanhfeed

hoanhfeed MemVIP

Em cảm ơn bác, thật ra e cũng ít dựng hầu cái mẫu này em cũng làm theo ý của thợ chuyên quay hầu, họ thích như vậy nên em cũng chiều theo ý họ luôn..!

12. CameraKieuGiang

CameraKieuGiang MemVIP

Hình ảnh vậy là hợp lý bác ạ,riêng và câu chữ em xin có chút góp ý (theo ý chủ quan của riêng e): Ví dụ như hầu khai lộc đầu năm như ae ta hiểu thì giới đồng bóng tấu sớ là KHÁNH TIỆC THƯỢNG NGUYÊN.Như câu của bác ở đầu đó "LỄ HẦU THÁNH CẦU LỘC ĐẦU NĂM" - nếu như ý em sẽ là "CUNG NGHINH TAM PHỦ CÔNG ĐỒNG - TỨ PHỦ VẠN LINH - KHÁNH TIỆC THƯỢNG NGUYÊN ".1 phần nữa là địa điểm hầu như bác đang để là "hầu tạI" thì theo em là là "TẠI NGHỆ VU.......".về phần câu từ cám ơn " .......ĐÃ HOAN HỶ TRỢ DUYÊN TIẾP PHÚC ĐÀN TRÀNG - ĐỂ ĐÀN TRÀNG ĐƯỢC CHU VIÊN,HOÀN MÃN - TRONG LÚC ĐÀN DUYÊN CÓ ĐIỀU GÌ KHIẾM KHUYẾT XIN ĐƯỢC ĐẠI HỶ XÁ - XIN CHÚC ..............."

13. Tiến Toàn. Digital™

Tiến Toàn. Digital™ MemVIP

Bác cho em xin tên Font chữ Hầu Bóng Việt Nam được ko a

Last edited by a moderator: 19/3/15
    nhatphuong_vp thích bài này.

14. hoanhfeed

hoanhfeed MemVIP

Của Bạn đây.

Vui lòng đăng nhập để thấy link

15. Chí Công

Chí Công MemVIP

bác Hoanh chia sẽ project đê @@

kieubien1988 and nhatphuong_vp like this.

16. Chí Công

Chí Công MemVIP

bác cho thể cho e xin file alpha bồ tát được không ? thanks bác ạ. skype: nmc.chicong
    Rất mong bác giúp đỡ

kieubien1988 and nhatphuong_vp like this.

17. hoanhfeed

hoanhfeed MemVIP

Đây mà Bạn Vui lòng đăng nhập để thấy link

18. Chí Công

Chí Công MemVIP

hjx2. cái này của bác e thấy k tì vết. đẹp quá. mà sao e tách phông nó cứ đen đen. nên mới xin bác file đó. hỳ :p

19. hoanhfeed

hoanhfeed MemVIP

Bạn hỏi những người tải trước xem có bị vậy không..( Alpha 100% đó mà bạn.)

nhatphuong_vp and Chí Công like this.

20. tuanloictv

tuanloictv MemVIP

anh có thể để cho em mẫu này được không? có gì anh mail cho e: tuanloimedia@gmail.com hoặc skype : tuanloi_tv

21. kieubien1988

kieubien1988 New Member

mấy cái hiệu ứng mây đẹp quá .

22. anhdinh2

anhdinh2 Active Member

cá nhân thấy hơi rối rối, cảm giác trật trội sao ý

23. Chí Công

Chí Công MemVIP

Bác hoanhfeed thân mến !
    - E muốn mua cái alpha Phật Quan Âm của bác có được không ạ. E thích cái alpha đó ^^ . Mong bác online báo giá chó e :D
    LH : 0943534669

24. hienhpq

hienhpq New Member

bạn ơi, gửi mình xin mẫu này với, mail mình là hienhpq@gmail.com . cảm ơn bạn rất nhiều

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |