Đầu băng hầu đồng 2013

Thảo luận trong 'Tác phẩm' bắt đầu bởi tranduyetsla, 1/3/13.

1. tranduyetsla

tranduyetsla MemVIP

mới hoàn thành chia sẻ cùng ACE

thank mọi người đã ghé thăm.

Last edited by a moderator: 11/7/15

2. trantue

trantue MemVIP

theo em có 4 điểm không hề hợp lí
    1 : nhạc cung đình lễ hội dùng trong hầu bóng ko hợp lý
    2: transison hình trái tim trong khi là hầu bóng....(bộ jumback này không ổn đâu)
    3:chữ quá to như của bác ra ti vi kiểu gì cũng bị chém mất dòng cuối cùng...
    4:không có chỗ (chữ) giới thiệu thanh đồng, gia chủ. ngày tháng vv..
    5: phật tồn tại quá lâu 40'' ???
    nếu đầu băng này làm cho đồng thầy hay thợ am hiểu về hầu thì phá sản mẫu này ngay lập tức
    Bác có ý tưởng đột phá chỗ giới thiệu nền đền và 3 mẫu (1-2-3) em thích chỗ đó.
    đôi điều phân bua - thông cảm nhé. làm ra 1 sản phẩm là cả 1 quá trình nỗ lực nhưng em nghĩ bác cần những lời chân thành hơn lời sáo rỗng...

NQ edition, ha78, fuji and 2 others like this.

3. tranduyetsla

tranduyetsla MemVIP

ảnh cảm ơn Tuệ nhé về hầu đồng anh cũng ít làm lên chưa nhìu kinh nghiệm, bất hợp lý sẽ sửa ngay@@!

vuhaicamera thích bài này.

4. TVM

TVM Điều hành viên cũ

- Câu này bác sai rồi,nhac cung đình còn gọi là nhạc LƯU THUỶ là khúc nhạc được dùng trong cung văn các giá QUAN & ÔNG HOÀNG cũng như giới thiệu đầu đĩa các vấn hầu đó hoàn toàn không sai,có thể bác nhầm lẫn điều gì trăng vì nền nhạc này là để khai ấn và tế lễ truyền thống của người việt nam ta từ ngày xưa chuyền lại nếu bác thường đi lễ hội tại các ĐÌNH - ĐỀN - MIẾU - CHÙA & các lễ hội dân gian ở đâu cũng dùng nên nhạc lưu thuỷ này,vì đây là thể loại nhạc dành trong tế lễ và nghinh đón các quan thánh của người VIỆT NAM ta

5. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Chính xác thì đoạn đó là nhạc LƯU THỦY HÀNH VÂN chuyên dùng cho hầu bóng, lễ tế, khai mạc lễ hội, khai ấn đền... nếu đĩa hầu không có nhạc này coi như mất giá trị tới 50%. đầu băng ngắn (khoảng 2-4 phút) thì ghép nguyên nhạc LƯU THỦY HÀNH VÂN là hợp lý, nếu đầu băng khoảng 5 - 10 phút thì sau đoạn LƯU THỦY (khoảng 2 phút) anh ghép bản VĂN CÔNG ĐỒNG, riêng văn công đồng có tới 7 lối hát và lời văn khác nhau

NQ edition, fuji, TVM and 1 other person like this.

6. fuji

fuji MemVIP

Cái vụ này thì mình chịu,trong mình không có thể loại này,thấy các bác làm thì cũng tham khảo tí,biết đâu mai mốt lại gặp.

7. hoang_cho_den

hoang_cho_den New Member

đợt này bác tuệ chơi cả hầu bóng cơ à

Chỉnh sửa cuối: 3/3/13

8. hoangninh919

hoangninh919 Banned

thay tượng phật bà bằng tượng Phật Thích ca. Sau đó chuyển ba bà mẫu về bên dưới chân phật thì đẹp hơn vì là cảnh mây gió. cảnh nền đền ghép cũng đẹp nhưng mà không nên để ba bà mẫu ở đó không hợp lý lắm.

Last edited by a moderator: 11/7/15
    tranduyetsla thích bài này.

9. Chí Công

Chí Công MemVIP

theo em có 4 điểm không hề hợp lí
    1 : nhạc cung đình lễ hội dùng trong hầu bóng ko hợp lý
    2: transison hình trái tim trong khi là hầu bóng....(bộ jumback này không ổn đâu)
    3:chữ quá to như của bác ra ti vi kiểu gì cũng bị chém mất dòng cuối cùng...
    4:không có chỗ (chữ) giới thiệu thanh đồng, gia chủ. ngày tháng vv..
    5: phật tồn tại quá lâu 40'' ???
    nếu đầu băng này làm cho đồng thầy hay thợ am hiểu về hầu thì phá sản mẫu này ngay lập tức
    Bác có ý tưởng đột phá chỗ giới thiệu nền đền và 3 mẫu (1-2-3) em thích chỗ đó.
    đôi điều phân bua - thông cảm nhé. làm ra 1 sản phẩm là cả 1 quá trình nỗ lực nhưng em nghĩ bác cần những lời chân thành hơn lời sáo rỗng...
    ............
    E đồng ý với những ý kiến này :)
    Thái Nguyên dựng giá thấp nên e dựng như này :) các bác xem có ổn không nhé :)

Vui lòng đăng nhập để thấy link

cái này e dựng bằng Avid nhé :)

Chỉnh sửa cuối: 8/4/13