Cứu em với mấy bác. đèn canon 580EXII của em bị lỗi chế độ ETTL

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp' bắt đầu bởi hoanghaidesign, 19/12/12.

1. hoanghaidesign

hoanghaidesign Member

tình hình là sáng nay em đi bắn đám tiệc. khi đi rước dâu thì toàn bộ đều ổn. nhưng khi về tới nhà trai thì chế độ ETTL của em có vấn đề . em để máy ( 60-f5.6 ISO 500 + đèn chế độ ETTL +1 ) trong khi anh sáng trong nhà chú rể rất tốt , đèn vẫn phát mà hình thì tối k thấy gì cả, nhưng khi em sét đèn qua M thì đèn phát với cường độ quá cao, k thể sử lý đc . thật sự thì trong 2 năm gắn bó với em 580EX này thì em toàn chụp ETTL , chưa bao giờ gặp sự cố thế này hết . Suốt từ chiều đến giờ em hì hục với cái đèn mà không ra đc cách giải quyết, em mong mấy bác có kinh nghiệm khác phục dùm em sự cố này ạ.

Rất mọng đc sự giúp đỡ.

2. tulong231

tulong231 Banned

bài này hay.đúng là mình đang cần thank bác nha

3. rockphoto

rockphoto MemVIP

thay một con chip giá thì ko biết bao nhiêu(trên 43 EXII 350K ) 25-30p thế là xong

hoanghaidesign thích bài này.

4. th3087

th3087 MemVIP

trên đèn có cái miếng che tản sáng vs miếng tản sáng bác đẩy 2 miếng đó sát vô trong là ok thui.
    còn muốn chụp M thì bác nên hạ công suất đèn xuống cở 1/2 => 1/4 tuỳ xa gần. còn để 1/1 thì cháy hết là phải rùi.

hoanghaidesign thích bài này.

5. hoanghaidesign

hoanghaidesign Member

hix. dạo này em làm ăn sao đen quá mấy bác ah. khắc phục được em đèn flash để chụp bằng chế độ M đã ổn. giờ lại thêm cái vụ ống kính . tiện toppic em cũng xin hỏi. chẳng hiểu sao ống kính 18-135 của em wide rộng tiêu cự 18 thì hình toàn bộ hình bị our nét. còn rom lại tầm 24+ thì sao cả . dạo này em vật vã với máy móc quá....

6. hoanghaidesign

hoanghaidesign Member

tk bác . để mai em mang em nó đi tiệm xem sao ạ

7. hoanghaidesign

hoanghaidesign Member

tk bác đã quan tâm đến câu hỏi của em . em đã thử như bác, nhưng ETTL vẫn k hoạt động bác ah. còn công xuất đèn hôm đó em hạ xuống tận 1/128 nhưng vẫn sáng chói lóa. nhưng giờ em sài chén tản sáng thì mọi chuyện đã ổn.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |