cùng xem và cảm nhận.

Thảo luận trong 'Thảo luận – Hỏi đáp' bắt đầu bởi hoaianhmedia, 4/3/12.

1. hoaianhmedia

hoaianhmedia MemVIP

đây là hình ảnh 1 lần đi làm về mà mình tình cờ ghi lại được thật buồn vì những người con để cho mẹ như này dù bất cứ vì lý do gì. nhìn thật là đáng thương

Last edited by a moderator: 11/7/15

2. DXT

DXT MemVIP

4h đêm rồi chưa ngủ lên xem mà cảm động quá cảm ơn bác

nguyen tien tai thích bài này.

3. hoaianhmedia

hoaianhmedia MemVIP

chưa ngủ được bác ah bác có nikyahoo không cho em hỏi 1 chút

4. giathuan

giathuan Điều hành viên cũ

Mỗi người 1 nghiệp,mỗi người 1 số phận. có thể bà cụ không có hoặc không còn đứa con nào,cũng có thể con cụ quá nghèo nên cụ phải làm vậ để phụ với con cháu. Những hoàn cảnh đáng thương như thế không phải là cá biêtj. Có thể đó là nghiệp số của mõi người, sống trên đời dc bao năm,sống nay chết mai... Theo thuyết nhà Phật thì có luật nhân quả,vì vậy ta nên sống làm sao còn phần hậu lai,gieo cây lành hái quả thơm vậy...

canhnt and manh khanh like this.

5. hoaianhmedia

hoaianhmedia MemVIP

cu bà này gần chỗ em mà cụ có con cái đoàng hoàng nhưng con cái thì không quan tâm nên cụ mới phải thế .những hình ảnh này chỉ là cs thường ngày của cụ nhìn thạt là thương

nguyen tien tai thích bài này.

6. DXT

DXT MemVIP

Em đây ạ Ym! em là DXT_anhtruong@yahoo.com

7. vuquyen

vuquyen MemVIP

Cuộc sống vốn vậy... cái chữ giàu, nghèo âu cũng chỉ là câu cửa miệng. trong cuộc sống thế nào là giàu, thế nào là nghèo cũng khó phân định... bà cụ trong phim người người người ngoài thấy là khổ... nhưng chưa chắc bà đã cảm thấy khổ... miễn sao bà cảm thấy bằng lòng với cuộc sống của mình là được rồi... còn lương tâm của những người con ....thôi thì... để cho xã hội phân định..

hoaianhmedia and nguyen tien tai like this.

8. nguyen tien tai

nguyen tien tai MemVIP

số phận.nếu thay tiếng bài hát bằng bài huyền thoại mẹ thì nhiều người xem sẽ phải rơi nước mắt

9. lywanyin294

lywanyin294 MemVIP

Nhìn bác gái thực sự đáng thương thật vô phúc cho bác khi sinh thành ra những người con vô ơn như vậy xã hội bây giờ vẫn còn nhiêu trường hợp đang thương hơn nữa rất nhiêu clip trên rất thực tế
    ngay ở chỗ mình có bác bị mù hai mắt chước đây bác đất đai rất nhiều sau đó bác chia cho ae rồi không may bác bị mù đi sau đó người em ruật lại chiếm nốt mảnh đất cuối cùng của bác và cho bác ở 4m vuông trong bếp không nuôi nấng gì trong khi đó ae nhờ đc đất của bác cho chở nên rất giàu có và bây giờ bác phải tự mình trẻ tăm ngày ngày trống gậy đi ra cầu diễn bán tăm để mong mua đc 1 xuất cơm hộp ăn qua ngày thực sự rất đáng thương có nhiều hôm bác đi mua cơm nhưng đi nhầm sang quán của mình mình thấy thương bác nên thi thoảng dẫn bác đi hặc đi mua cơm hặc đi mua hộ bác " không lấy tiền của bác "
    bác phải vất vả là vậy bác không có con cái nhưng ae thì nhiều mà lại giàu có trong khii đó cái giàu có đó lại là của bác đem cho họ vậy mà họ thật vô tâm nêu như không nói rằng lương tâm họ bị chó ăm mất
    cũng có lẽ là do số phận của bác phải như vậy chăng.....thật buồn khi xã hội mình có nhưng người ae vô tâm như vậy hichic

10. ansinhtho

ansinhtho MemVIP

Bà cụ xuống ao bùn nhặt...! Tiếc không thấy được nhặt gì, nếu là ốc thì thật là ... đau thương! nếu là vàng thì.. thường tình. Clip chỉ cho thấy chứ chưa cho..."ăn" tiếc quá!

giathuan and Phương Nhi like this.

11. Phương Nhi

Phương Nhi MemVIP

* Quả là cảm động, xem clip mình lại liên tưởng đến cụ bà nhặt đồng nát, nhịn ăn nuôi cậu con trai học đến đại học để rồi ra đi bỏ lại cụ một mình!..Không hiểu những người con đó họ nghỉ gì ?

12. Dazzle

Dazzle Già Làng

Giá mà bà nhặt đượct tấm vé số rồi trung dôi tỷ thì con cái lại về đầy nhà đuổi đi không hết.

hoaianhmedia thích bài này.

13. giathuan

giathuan Điều hành viên cũ

Câu nói của bác An mang nhiều ý nghĩa quá. Nếu hiểu dc thì cũng là 1 kinh nghiệm quý báu cho nhữn ai mới vào nghề

14. canhnt

canhnt MemVIP

Chuyện này em đọc được đã lâu, nhân đây chia sẻ để anh em chưa đọc qua thì đọc và cùng cảm nhận.
    Đời này ta còn được gặp cha mẹ mấy lần?
    Có người mỗi năm chỉ về thăm bố mẹ được một lần. Nếu bố mẹ còn sống được 20 năm nữa thì họ cũng chỉ được gặp 20 lần. Nhưng với nhiều người, bố mẹ có thể còn sống trên đời này khoảng 10 năm nữa thôi, vậy là chỉ còn 10 lần gặp mặt bố mẹ. Khoảng thời gian bố mẹ còn trên đời này của mỗi người có thể ngắn hơn nữa; chắc có người trong chúng ta không dám nghĩ tiếp!
    Xem chi tiết: Vui lòng đăng nhập để thấy link

15. hoaianhmedia

hoaianhmedia MemVIP

clip này là mình quay lại được vào cuối tháng 12 có nghĩa là rất gần tết thế nên hôm đó mình đã rất xúc động
    mình định post lên để tìm kiếm những nhà hảo tâm để giúp đỡ cụ vì đây là hình ảnh rất thực tế nhưng mình không biết viết bài này ở đâu mà có tấm lòng hảo tâm thì cũng không biết gửi tien vào đâu nên đến hnay mình với post.
    bà cụ này bị mù bị điếc nữa lưng thì còng nhưng cụ vẫn có thể đi bát cua bắt ốc để nuôi 2 vợ chồng thật là đáng khâm phục
    chẳng bù cho những thanh niên sức dai vai rộng chỉ biết ăn chơi ko biết làm
    những người con của cụ thật là đáng bị lên án.

vuha42 thích bài này.

16. hoang_tgiang

hoang_tgiang New Member

nhìn thấy cảm động quá và thấy buồn nửa. ko biết số phận mình sau này có như cụ bà ko? thấy thương cụ bà quá.

17. hoaianhmedia

hoaianhmedia MemVIP

còn phải phụ thuộc vào cach bạn nuôi đậy những đứa con như nào đã chứ nhưng mình nghĩ đây chỉ là những thành phần cá biệt trong cs thôi nên bạn không phải lo hihi

18. Đám Tang Vol 1 cua mmc mình về chế lại các bạn cho ý kiến nak. .

19. Đám Tang Vol 1 cua mmc mình về chế lại các bạn cho ý kiến nak. .

20. hoaianhmedia

hoaianhmedia MemVIP

bạn post bài nhầm mục rồi.bài của bạn cũng bình thường bạn ah dẫu sao cũng thank bạn đã có tinh thần post bài

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |