Có cao nhân nào khắc phục được lỗi pen tool trong photoshop cc 64bit chưa?

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp' bắt đầu bởi nguyenhoainam, 9/7/14.

1. nguyenhoainam

nguyenhoainam MemVIP

Em thực sự là không mua bản quyền nhưng rất bực bội vì cứ cài đi cài lại, gỡ đi thì tiếc cái camera raw mới trong plugin với nhiều tính năng hấp dẫn thuận tiện. Mà để thì cái pen cắt hoặc là bị chậm hoặc là bị lag nếu không update. Có bác nào có giải pháp không? hoặc là chỉ cho em cài camera raw trên photoshop cs5 với tư cách là 1 plugin với! Cảm ơn các bác. Em mất bao nhiêu thời gian với nó rồi, cay đắng như việc Selecao thua thảm hại vậy

2. rockphoto

rockphoto MemVIP

he he. e cũng đang xài nhưng ít khi xài pen nếu ko muốn nói là không. nên kho biết có bị không . nhưng theo e thì cs6 sẽ là bản tốt nhất từ trước đến giờ và sau vài năm nữa. vỉ từ cc adobe kiểm soát bản quyển chặt chẽ hơn thông qua creative cloud
    - nếu update khắc phục đc thì sao ko update xong mới crack.
    - chuyển qua xài magenic lasso cắt lẹ hơn pen ít nhất là 2 -3 lần ( tuy nhiên thông số và time luyên khá lâu như pen)
    - cs5 ko bị thì chắc chắn bản cài cs6 lỗi. nên tải bản khác. update hết win rồi cài PTS
    - CR cs5 không có gì khác CR cs6 trừ những hỗ trợ raw trên các dòng máy mới. cứ cài PTS là nó vô ko như CC
    - nếu mở trong BR mở file trong trình đơn chuột phải lệnh open in cameraraw mà báo lỗi hãy nói e chỉ cách trị.

nguyenhoainam thích bài này.

3. nguyenhoainam

nguyenhoainam MemVIP

Cảm ơn bác vì em thực ra chỉ tiếc cái camera raw trong phiên bản cc nó trở thành 1 plugin giúp cho việc chỉnh ảnh không chỉ là lần đầu tiên mở file mà trong khi làm việc có thể chuyển đổi qua lại dễ dàng, update nó vẫn lag pen bác ah! Bọn nước ngoài mất tiền mua bản quyền dùng mà cũng bị thế người ta cũng đang bực bội rất nhiều về vấn đề này khi lại phải quay trở lại với cs6

4. anhanhstudio

anhanhstudio MemVIP

bác có thể cài ră trên pts cs6 mà bản 32 bit bác ơi dùng bt mà. nhưng lại ko có tác dụng trên 64 bit lên bác phải cài cả 64 lẫn 32 bit là ok

5. rockphoto

rockphoto MemVIP

cc có nhiều cái hay nhưng PTS vẫn tồn tại những cái ngu kinh điển.( có dịp đào sâu)
    chỉnh layer bằng CR thật sự là một bước đột phá vô cùng lớn. ko xài thì thôi, xài rồi ko có thấy khó chịu.
    ko có cách nào tách nó ra khỏi cc và cài lên cs như là plugin đc vì adobe muốn bác mua cc mà lị
    cài trên nền win 8 ko biết có khá hơn ko. nhưng e thì ghét cái giao diện không trực quan và một số plugin ko cài đc (neat 7.0)
    xài bản 32 thì không phát huy cấu hình máy.
    bây giờ còn 2 cách thôi như e đang làm:
    --- cài song song cs6 & cc cần tính năng cc thì mở,chủ đạo vẫn xài cs6
    ------ chờ..... chờ .................tới khi ra cc2 hoặc win 9

6. nguyenhoainam

nguyenhoainam MemVIP

Em cũng chạy qua lại cs5, cs6 và rồi lại quay về pts cc vì tiếc cái cr pen thì mình cũng ít dùng (chủ yếu là magic tool xong kết hợp với pen mà) tiếc cái extract plugin thôi cs6 vẫn cài thêm được, cái này làm nhanh không cầu kỳ mà hiệu quả ko như cái anh refine edge kia làm chậm mà mất cả việc

7. mrnhatdinh

mrnhatdinh Điều hành viên cũ

có thể bác chưa update driver cho VGA card, còn vụ bản quyền thì crack đầy ra đó.

8. rockphoto

rockphoto MemVIP

cc cứ ko lỗi này thì lòi lỗi kia bực mình . cái clone stampe thôi e cũng khổ . mà hết cách. chả cao thủ nào trị đc. e trị đc coi như bỏ cs6. còn cái extract và pen e chả bao giờ xài.
    bác xài gì quen nấy chứ e cứ chụp phông trắng. rồi lasso magenic khoanh kết hợp ation cắt tạo multiply,canh màu,chạy da. một bộ ab chỉ mất 3h cho việc cắt, ghép thì tùy hứng cỡ 15 phút/trang và 5-6h là xong bộ. hình ngoại cảnh thì action phang màu chạy da lẹ hơn đc 1-3h .

9. nguyenhoainam

nguyenhoainam MemVIP

Tóc multi thì em vẫn làm có điều có những cái hậu cảnh ko dùng multi được mới sd đến extrac thôi, hình như cái clone stams update lên nó bị thế hay sao ấy chứ để nguyên bản ptc cc 14 mà dùng thì ko bị

rockphoto thích bài này.

10. nguyenhoainam

nguyenhoainam MemVIP

Vui lòng đăng nhập để thấy link Bác tải bản này về sau update lên cameraw 8.5 dùng cho ngon bản mới 2014 này em thấy không còn lỗi pen cắt bị lag và chấm S hoàn toàn bình thường nhá! Còn nếu máy bác vẫn lag khi chấm s vấn đề này chắc do máy tính của bác crack:Vui lòng đăng nhập để thấy link
    Giờ đây em hoàn toàn hài lòng với pts cc rồi chặn update luôn bằng host hehe

rockphoto thích bài này.

11. rockphoto

rockphoto MemVIP

cho e hỏi thêm tí là mình có update PTS hay chỉ CR thôi?

12. nguyenhoainam

nguyenhoainam MemVIP

Đây là bản mới toanh cần chi update, bác update cái camera raw lên 8.5 xong rồi crack, chắc bác có cái file .dll chứ cop nốt cái đó vào cho nó đỡ update về sau, cần thì sửa thêm host nữa...:D Em nghĩ đến đây nó hết bài rồi cần gì update nữa

rockphoto thích bài này.

13. rockphoto

rockphoto MemVIP

cài rồi mà vẫn lỗi. ko phải do máy đâu. hồi e xài con I5 đã lỗi rồi. giờ con i7 (2 con cấu hình # nhau luôn) vậy tổng cộng đã cài trên 3 con PC. e nghi card màn hình nhưng xài APu ( Vga on cpu ) vẫn bị. cài tổng cộng 5 bản win 7 rồi ( 1 home 1 pro 3 ultimate) và cũng bó tay. riêng bản của bác e thấy có vẻ ngon vì làm chậm thì không bị nhưng làm nhanh là bị. tối nay e cài win 8.1 xem.
    thank bác đã giúp e hết mình!!!

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |