Chương trình chém gió truyền thống Thịnh Long Năm 2015

Thảo luận trong 'TVC hội quán miền Bắc' bắt đầu bởi ha78, 3/5/13.

1. ha78

ha78 MemVIP

THÔNG BÁO NỘI BỘ CHƯƠNG TRÌNH CHÉM GIÓ THƯỜNG NIÊN
    THỊNH LONG HÈ 2014

Mục đích và ý nghĩa: Nối tiếp truyền thống các năm vừa qua sau một mùa làm ăn kết thúc để có thời gian nghỉ ngơi, thư giãn cũng như bổ sung kiến thức cũng như kinh nghiệm để vào mùa làm ăn một cách thuận tiện chúng tôi xin thông báo lịch chém gió cụ thể năm 2014 như sau:
    1.Thời gian: xẽ thông báo cụ thể
    2.Địa điểm : Tại khu nghỉ mát Thịnh Long huyện Hải Hậu tỉnh Nam Định.
    3.Tiêu chí đề ra: Vẫn như mọi năm chất lượng hơn số lượng. Vấn đề quan trọng là tình đoàn kết của anh em.
    4.Về kinh phí: Trên nguyên tắc như mọi năm là campuchia tàn tiệc nào tính tiền tiệc đấy. Ai ở phòng nào tính tiền phòng đấy. Ai có nhu cầu cá nhân xin tự thanh toán. Chúng tôi không thu của anh em bất cứ khoản thu nào.
    Nội dung cụ thể như sau:
    Do năm nay đã có anh em mua thêm hãy quay HD Z1u, và máy quay MDH1 anh em đã và đang sử dụng máy quay HDZ5… và đặc biệt 2 anh em còn đang chờ mua Z1 vậy nên chủ đề năm nay anh em chém chính là ở nội dung HD vi dụ như quay bằng máy gì? Dựng bằng phần mềm gì, convert thế nào……..
    II. Chương trình cụ thể:
    -.Sáng ngày ... anh em tập trung về tại nhà Huyền Trường Camera. Anh em nào có nhu cầu tìm hiểu thêm về công giáo có thể ra ngôi thánh đường quê hương nhà Huyền Trường để tham dự Thánh Lễ tạ ơn khánh thành Kỳ Đài Đức Mẹ 14 đàng Thánh giá, đàng mân côi. Chủ trì thánh lễ này là đức giám Mục giáo phận Bùi Chu.
    .Trưa ....anh em dự giao lưu liên hoan lần 1
    - Chiều .... mời anh em hành quân sang bãi biển Thịnh Long chúng ta có chương trình tẩy rửa lần 1.
    - Tối ..mời các bác tham dự buổi lien hoan do gia đình nhà Huyền Trường chiêu đãi. Buổi này kinh phí do nhà Huyền Trường đài thọ.
    - Đêm anh em nào có nhu cầu đi nghỉ qua bên khu bãi tắm. Còn anh em nào có nhu cầu chém gió bằng máy móc cũng như các phần mềm xin mời ở lại nhà Huyền Trường.
    Sáng ngày . Mời các bác đi ắn sáng. Kinh phí campuchia
    - Sau ăn sáng mời các bác sang bãi biển chúng ta đá bóng và tắm biển lần 2 kinh phí campuchia
    - Do rút kinh nghiệm năm ngoái. Năm nay chúng ta không lien hoan tại bãi tắm. Sau khi liên hoan tại bãi tắm chúng ta quay về nhà Huyền Trường vừa chén và vừa chém. Kinh phí campuchia
    - Buổi chiều kết thúc mời các bác lên xe về quê.
    III. Thành phần ban tổ chức như sau:
    1.Trưởng ban: Camera Hải Anh Nga Sơn Thanh Hóa .
    2.Camera Huyền Trường Nghĩa Tân – Nghĩa Hưng Nam Định
    3.Camera Trường Giang Bỉm Sơn Thanh Hóa.
    IV: Để chương trình được hoàn thiện chúng tôi rất mong nhận được sự góp ý chân thành của các thành viên.
    V: Thành phần các thành viên tham gia như sau:

1. Camera Nguyễn Tường- Hải Dương
    2. Camera Kiều Giang- Hưng Yên
    3. Camera Nhật Hà- Hưng Yên
    4. Camera Đàm Hải Biên- Hà Nội
    5. Camera Trường Giang (chim cu)- thanh Hóa
    6. Camera Hải Anh -Thanh Hóa
    7. Camera Huyền Trường- Nam Định

Chỉnh sửa cuối: 14/3/14

2. CameraKieuGiang

CameraKieuGiang MemVIP

Thế là cũng sắp đến ngày rồi các bác nhỉ.Năm nay chủ đề mới và nóng đây.Em cũng đang cố cho xong cái hộp thu âm trực tiếp từ Amply đẻ về còn có cái để chém.Xin thông báo là em đã hoàn thiện xong cái vỉ và đã test thử âm thanh rất OK,chỉ còn lại phần dây và hộp cho nó hoành tráng nữa thôi.Mong là kịp trong ngày gặp mặt.À mà em nghe nói Nga Sơn nổi tiếng là chiếu cói và rượu.nhưng chiếu cói thì thôi nhưng về khoản rượu thì bác Hà cố chịu nặng mang cho AE nếm mùi rượu Nga Sơn nhé.

3. hoang_cho_den

hoang_cho_den New Member

Định đăng ký phát xong nghe thấy từ Thông Báo Nội Bộ nên em thôi đành đứng ngoài quan sát vậy. Chúc các bác có buổi chém gió vi vút

4. ntcong.tbi

ntcong.tbi Điều hành viên cũ

không phải camera có được tham gia không chú Hải /:)

ha78, ch¡mcu12 and van son like this.

5. hoang_cho_den

hoang_cho_den New Member

Bác không xem danh sách toàn là Camera thôi à. Với lại dòng chữ nội bộ họ bôi đỏ chót đó thôi. Tốt nhất bác và em ở nhà chém gió với vợ cho vui.

6. vuquyen

vuquyen MemVIP

Đọc ngoài topic là "Thông báo gặp mặt anh em tvc khu vực miền bắc-giao lưu hè thịnh long 2013"
    nhưng trong lại là
    THÔNG BÁO NỘI BỘ CHƯƠNG TRÌNH CHÉM GIÓ THƯỜNG NIÊN
    THỊNH LONG HÈ 2013

thiết nghĩ nếu là nội bộ thì chỉ cần alo cho nhau, tránh sự hiểu lầm của anh em sang khía cạnh khác. Thân!

lywanyin294, minhdang08, ha78 and 4 others like this.

7. ch¡mcu12

ch¡mcu12 New Member

bạn đừng nói vậy. ở đây chúng tôi khuyến khích tất cả mọi người có nhu cầu nâng cao năng lực chuyên môn, trọng tâm là quay phim và dựng phim, còn ai ở lĩnh vực khác cũng có thể đến tham dự trên tinh thần đoàn kết, cùng phát triển. tiêu chí cơ bản là chất lượng hơn số lượng
    nhân đây tôi cũng thay mặt cho ban tổ chức xin thông báo với anh chị em là: trong dịp offline năm ngoái, có 1 thành viên tham gia cùng với anh em, tuy nhiên đã không tuân thủ đúng mực về vấn đề an ninh dữ liệu, đã làm một số dữ liệu nội bộ bị thất thoát. mong rằng năm nay sẽ ko còn hiện tượng như trên.
    Xin cảm ơn

8. vuminhthe

vuminhthe Moderator Thành viên BQT

Chỉ được ọp thui khong được ẹp với nhau nhé bác Vanson

thanhnam750 thích bài này.

9. Trịnh Quý

Trịnh Quý Điều hành viên cũ

Hè đã đến rồi.Và cũng đã coi như hết vụ làm ăn đến h TVC tổ chức nhũng cuộc offline vui vẻ rồi,chúc buổi offline vui vẻ và thnahf công tốt đẹp

10. thanhnam750

thanhnam750 Banned

Báo cáo các bác. Các cụ ta thường có câu: Tậu Trâu - dựng vợ - Làm nhà một trong 3 việc tất là phải khao. Ngày nay anh em không làm nghề nông nữa nên có thể đổi thành Tậu Máy. Năm nay tính đến giờ phút này đã có 3 anh em mua máy quay mới đó là: dangtruongnd Z1U, Kiều Giang Z1U, Nguyễn Tường Z1u. 3 anh em này năm nay sẽ khao anh em trong nhòm bằng cách đóng góp mỗi người một két bia còn bia gì thì tùy tâm. Riêng dangtruong thì xin phép đổi két bia thành bữa liên hoan tối ngày 25/05/2013. Còn 2 anh em nữa có thể trong diện khao máy mới vì đã có ý định đưa về đó là: Nhật Hà Hưng Yên và chimcu Thanh Hóa. Rất mong 2 bác này đón em nó về sớm để anh em còn có thêm bia để uống.
    - Bên cạnh đó Thành Bờm năm nay mới cưới vợ cũng xin cho ý kiến. Bác Nguyễn Hải năm nay làm nhà mới cũng xin cho ý kiến.
    Bên cạnh đó bác nào có hảo tâm ủng hộ anh em xin vui lòng cũng cho ý kiến để em cập nhật danh sách.
    Danh sách khao thưởng đến giò phút này như sau

Kiều Giang Hưng Yên Khao máy quay mới Z1U ~o)
    Nguyễn Tường Hải Dương Khao máy quay mới Z1U ~o)
    Dang truongnd Nam Định Khao máy quay mới Z1U ~o)
    Chimcu 12 Khao máy quay mới Z1U ????:~X(
    Nhật Hà Hưng Yên Khao máy quay mới Z1U ????~X(
    Nguyễn Hải Thanh Hóa Khao làm nhà mới ~o)
    Thành bờm Thanh Hóa Khao Vợ mới ~o)
    Em sẽ cập nhật danh sách thêm

Last edited by a moderator: 6/5/13

11. CameraKieuGiang

CameraKieuGiang MemVIP

Danh sách khao này hoành tráng quá ạ.Các bác trong danh sách khao có dấu ? ? ? nhanh nhanh vào báo cáo thôi.

van son, ha78 and thanhnam750 like this.

12. thanhnam750

thanhnam750 Banned

Rất cảm ơn bác Vũ Quyền đã góp ý. Chúng em chỉ dám lập Topic trong hội quán tức là nho nhỏ thôi. Còn sau này bác sẽ biết tại sao chúng em phải lập topic. Nói chính xác là đây là chương trình dành cho nội bộ. Các thành viên tham gia đều đã được anh em chọn lọc kỹ lưỡng vì phương châm của chúng em là chất lượng hơn số lượng. Năm nay chủ đề chính đó là HD cho nên topic này ít nữa một số anh em sẽ up video lên để cùng nhau test màu và thảo luận nhiều vấn đề khác. ..Thời gian gặp nhau có hạn mà cv cần trao đổi khá nhiều nên cái gì em chuẩn bị trước được thì em sẽ chuẩn bị.
    Lời cuối cảm ơn vì bác đã góp ý.

13. binhminhkc

binhminhkc MemVIP

Nhiều AE muốn tham gia nghe câu này nản luôn :D

lywanyin294 and van son like this.

14. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Sau khi trao đổi cùng với sự nhất trí của chủ topic, BQT sẽ đổi tên topic là: "THÔNG BÁO NỘI BỘ chương trình chém gió thường niên Thịnh Long hè 2013" để tránh hiểu lầm cho ACE TVC khu vực Miền Bắc, vì đây chỉ là chương trình nội bộ của nhóm, chứ không phải buổi offline do BQT tổ chức!

15. vuminhthe

vuminhthe Moderator Thành viên BQT

mình chắc chẳng vượt qua vòng sơ loại....nhìn toàn cao thủ cũng muốn học hỏi chút ít...

van son thích bài này.

16. thanhnam750

thanhnam750 Banned

Xin phép anh em cho em Update thêm thông tin ah.
    1.Hiện nay bác Hải và Thành Bờm đã xác nhận khao làng vậy nên hiện nay con số của chúng ta đã có 5 két bia.
    2.Thứ hai bác Phú Sỹ chuẩn bị xây lại cửa hàng trong tháng 4. Nếu bác có nhã ý thì chúng em sẵn sàng tiếp nhận.
    3.Còn hai ông Chimcu12 và Nhật Hà khẩn trương rước em nó về rồi nói tiếp chuyện bia bọt nhá

17. ch¡mcu12

ch¡mcu12 New Member

đang xuay tiền, bác ơi. hiz hiz. chuyến này nhiều bia quá. say rồi.... hehe

ha78 and CameraKieuGiang like this.

18. hoangninh919

hoangninh919 Banned

mấy lần trước thấy có bác Công sao lần này lại không thấy tên trong danh sách vậy bác chủ thớt. Nghe nói bác Công và bác Sơn già là một cặp bài trùng đi đâu cũng có nhau cơ mà. Mà em thấy logo của bác Công không chỉ có camera mà còn có cả Camera - Phô tô copy nữa cơ mà.

19. CameraKieuGiang

CameraKieuGiang MemVIP

Không biết là có đúng không ạ,em cũng thấy hơi lạ là sao ban tổ chức không để tên bác Công trong danh sách ạ ??? năm ngoái vì lý do công việc nên em không tham gia được.Năm nay mới có cơ hội tham gia lần đầu.Vì lần trước không tham gia nên các bác thông cảm cho em không biết cái gì thì bỏ quá cho ạ.

20. hoaquy

hoaquy New Member

Cái này em công nhận là đúng hai năm trước gặp hai bác đi với nhau bên bãi biển Thịnh Long

Cái này không có gì là lạ. Nếu muốn biết Pm riêng với tôi.

Cài này em công nhận bác đúng. Năm ngoái em nằm cùng giường với bác nên em biết rõ người đó là ai.

Chỉnh sửa cuối: 6/5/13

21. thanhnam750

thanhnam750 Banned

Rảnh rỗi em úp vài đoạn video quay bằng Z1U, vì sử dụng cùng loại máy rất mong chú Tường và Chú Kiều cùng úp video để so sánh để cùng rút kinh nghiệm vào mùa kiếm ăn nhé. Trong ba người em là người mua trước nên mạn phép úp trước. Tất cả 3 video này trong 3 điều kiện ánh sáng khác nhau. Mục đích chính chỉ chém về vấn đề màu sắc và độ nét. Các vấn đề khác vui lòng không bàn luận. Mình úp từ file gốc.

1.Trong điều kiện ánh sáng công và dùng đèn Halogen bòng tròn 650W

2.Cùng điểm với video 1 nhưng trong điều kiện không đôi công một ánh sáng.

3.Trong điều kiện ánh sáng hội trường. Quay bằng chế độ M không dùng đèn.

Last edited by a moderator: 11/7/15

22. NGUYENTUONG

NGUYENTUONG MemVIP

Mầu xấu nhỉ? thua fx1000

quan and thanhnam750 like this.

23. thanhnam750

thanhnam750 Banned

Thế mới phải up lên so sánh để còn rút kinh nghiệm. Chú có đoạn nào FX1000 cho anh ngắm tý để còn rút kinh nghiệm nào.

24. nguyenduc88st

nguyenduc88st MemVIP

Cho em 1 vé với
    Họ tên : Nguyễn Huỳnh Phước Đức
    Hiệu : Camera Anh Đức
    Địa chỉ : Sơn Tây - Hà Nội
    Số ĐT : 0989.929.646 - 0942.202.212

25. thanhnam750

thanhnam750 Banned

T/M ban tổ chức nhận gạch của Chú Đức vì đã có tên trong Topic ngay từ ban đầu.

26. nghesyngheo

nghesyngheo Già Làng

màu z1 vậy thì cũng ko hơn con ax 2000

lywanyin294 thích bài này.

27. thanhnam750

thanhnam750 Banned

Vinh hạnh cho anh em trong topic là được Admin ghé thăm. Thực ra để có được video như ý muốn anh em đang cố gắng đi tìm. 3 anh em dùng chung dòng máy nên so sánh để cùng nhau đi lên thôi. Cảm ơn video của Admin nhé.

ha78 thích bài này.

28. trantue

trantue MemVIP

thông báo với anh em. năm nay có thể 50/50 mình sẽ sang vì theo dự định sẽ đi nhưng sợ cơ quan có việc đột xuất hay điều đi(thứ 7 chủ nhật rất hay bị điều đột xuât) có gì anh em thông cảm truớc. nếu mình đi được sẽ có quà dành tặng cho anh em mặc dù không nhiều nhưng mình đã tốn khá nhiều thời gian để kéo từ những host khoai sọ nhất- 1 số bộ của Dijtal juice là HD. anh em đem theo 1 ít đĩa trắng để chép vì mình không có ổ cứng di động..(nếu không đến nhà HT mua đĩa trắng cũng được..bác ấy là đại lý đĩa trắng mà.hi vọng năm nay sẽ thành công viên mãn...

29. thanhnam750

thanhnam750 Banned

Bác hải Update hàng quà tặng, hàng khao lên trang nhất để anh em còn chuẩn bị bụng và đĩa để mang đi nhé. Thông báo thêm một tin với mấy bác nữa là sau thời gian nghỉ dưỡng thai bác Sơn đã trở lại và sẽ có mặt trong buổi chém gió năm nay. Có một câu nói về bác Sơn rất vui tai: Anh Sơn tuổi đã tuy già, nhưng dăm ba cái vẫn là trẻ con .....Mấy bác lưu số mới của bác Anh Sơn Canh Cá Quỳnh Côi Quỳnh Phụ Thái Bình ấ nhé. 01629571823

tanthanh11 thích bài này.

30. tanthanh11

tanthanh11 New Member

các bác sướng nhé.đợt này bác trần tuệ chia sẻ thư viện HD

31. ch¡mcu12

ch¡mcu12 New Member

mong sẽ nhận được quà của nhiều anh em khác nữa. hehe

32. thanhnam750

thanhnam750 Banned

Báo cáo với các bác, Để khẳng định chương trình chém gió thường niên của chúng ta là cuộc chơi có chất lượng tốt nhất trong tất cả các cuộc OF của nghành phim. vì nằm trong ban tổ chức với lại là chủ nhà em xin báo cáo với các bác và các anh em công tác chuẩn bị của chủ nhà. Các bác xem còn thiếu hay cần gì nữa Pm cho em nhé.
    1.Dàn máy móc đã chuẩn bị sẵn với máy quay Sony HDV Z1U và Máy đọc băng Sony HC3.
    Hai dàn máy tính; Một em Co i5 đã được Nguyễn Tường cài bản W7 64 một em do Trần Tuệ cài WXP bản 32

Sony HC3
    Sony HDV Z1U

Màn hình Sony Baravia Led 32 với nhiều tính năng mới như đọc File HDV, MKV.....cũng được em bê về để các bác có cơ hội thử công nghệ mới USB, Thẻ thay thế dần đĩa DVD
    Các loại USB phục vụ cho công tác Test thành phẩm cắm thẳng vào tivi

Bên cạnh đó em xin giới thiệu với các bác bộ thu phát hình không dây dành cho truyền hình trực tiếp trong các buổi lễ.
    Bộ chế chân đèn quay phim đảm bảo độ bền vững khi đưa đèn lên cao. Đảm bảo bác không cần mở rộng chân nhưng chân vẫn đứng vững trong điều kiện gió to. Giá cả lại cực mềm (mỗi tội hơi nặng một tý)
    Một số mẫu HD em convert xem trực tiếp qua USB.

Thêm vào đó các bác lưu ý nội dung sau:
    1.Bác Trường Thành có thâm niên về buôn bán máy và bác có hứa đem về giới thiệu 2 con máy quay HDV và bên cạnh đó tư vấn thêm nhiều lĩnh vực khác trong máy quay. Đây là cơ hội cho anh em tìm hiểu về nhiều loại máy.
    2.Bác Nguyễn Minh Hạnh với thâm niên trong Audio sẽ tư vấn cho anh em sử dụng phần mềm thu âm chuyên nghiệp NUENDO5 dùng để thu âm lời bình....
    3.Bác Kiều Giang sẽ trình làng bộ thu âm trực tiếp từ âm Ly do bác trực tiếp chế tạo và hiện nay đã chạy thử thành công. Bên cạnh đó với kinh nghiệm dầy dạn trong lĩnh vực hầu đồng bác nào có nhu cầu tìm hiểu về hầu sẽ được bác Kiều tư vấn.
    4.Các bác sẽ được chứng kiến trực tiếp hai cao Thủ Trần Tuệ và Nguyễn Tường thực hiện cài tay hoàn chỉnh 2 máy tính dựng phim một của dangtruong và 1 của bác Hải trưởng ban. Thêm vào đó hai cao thủ này sẽ giải đáp cho anh em về các phần mềm dựng phim.....
    5.Bác Phú Sỹ sẽ tư vấn giúp anh em cách đặt míc gần loa, kinh nghiệm thu âm, xử lý tình huống trong lĩnh vực quay hầu.
    6.Bác Anh Sơn với kinh nghiệm về Ảnh sẽ tư vấn cho anh em nào cần.
    7.Bác Duy linh với kinh nghiệm quay lễ hội, phóng sự, sự kiện sẽ tư vấn cho anh em nào có nhu cầu.

Các quà tặng và quà khao anh em cụ thể như sau.
    Về tư liệu: Trần Tuệ tặng dữ liệu nền HD
    .Trưởng ban Nguyễn Hải Khao nhà mới . 1 két bia
    theo đề nghị của bác Nguyễn Tường do bác hải cài máy ưu tiên cho bác hải được khao thêm 100 nem chua.
    .Phó ban Camera Trường Giang khao máy mới Z1U 1 két bia ??? Mong bác cố gắng rước em nó nhanh lên
    Phó ban: Đặng Trường Khao máy mới Z1U bữa tối hôm 25/05
    Camera Kiều Giang: Khao máy mới Z1U 1 két bia
    Camera Nguyễn Tường Khao máy mới Z1U 1 két bia
    Camera Nhật Hà khao máy mới Z1U 1 két bia ??? Mong bác cố gắng rước em nó nhanh lên
    Camera Phú Sỹ mừng động thổ quán mới ?????

Lưu ý:
    + Ban tổ chức chúng tôi rất mong tiếp tục nhận được tấm lòng hảo tâm đóng góp của anh em.
    + Xin các bác lưu ý: Vì điều kiện tổ chức có hạn, rất mong anh em không đi kèm thêm người.
    Mọi thông tin góp ý xin gửi về số điện thoại của ban tổ chức trên đầu topic

Last edited by a moderator: 12/5/13
    ngoctien1, ch¡mcu12 and tanthanh11 like this.

33. Quang Hậu™

Quang Hậu™ MemVIP

em về được sẽ đăng ký 1 xuất :D
    mong sao vào đúng ngày ok
    cho con gà này đi theo chém gió cùng với :D
    quên ko đọc kỹ só rỳ

Chỉnh sửa cuối: 12/5/13

34. CameraKieuGiang

CameraKieuGiang MemVIP

quá hoành tráng và hoàn hảo cho 1 buổi off bác ạ.Rất nhiều điều đáng quý và ý nghĩa.Mong 2 bác chuẩn bị ôm Z1 về nhà sớm để anh em dc thêm bia ạ.

35. tanthanh11

tanthanh11 New Member

thèm quá!nhưng thông báo nội bộ mènh không được tham gia.chúc các bác tổ chức thành công

36. Quang Hậu™

Quang Hậu™ MemVIP

có bác nào cho em tham gia không ak @-)@-)@-)

37. ch¡mcu12

ch¡mcu12 New Member

hơ, thế hôm ấy bác Tuấn Râu có xuất hiện ko bác chủ.

38. thanhnam750

thanhnam750 Banned

Để mình xin ý kiến anh em đã nhé. Vấn đề này cá nhân không quyết được. Bạn thông cảm chờ nhé.

39. van son

van son MemVIP

van son thấy bác mới tham gia diễn đàn mà sao cái gì cũng như ma só biết hết vậy hay là tay chơi nào lại làm NIC ảo đây....hơ hơ=))=))=))

Trịnh Quý thích bài này.

40. Trịnh Quý

Trịnh Quý Điều hành viên cũ

Oh Thế bác Van Son chưa biết bác tiger_2013 là ai ah ? Nổi tiếng của TVC và 1 số diễn đàn khác mà

41. hoang_cho_den

hoang_cho_den New Member

Mấy bác ban tổ chức mở rộng thêm vài người nữa được không? Nhìn rực rỡ quá e cũng muốn tham gia.

Last edited by a moderator: 13/5/13

42. Thanh Hang

Thanh Hang New Member

quả là quá rực rỡ,nhìn đồ kiếm cơm của mý bác mà thèm.chúc mý bác thành công.

43. thanhnam750

thanhnam750 Banned

Chào mừng ngày mới chúc các bác một ngày sức khoẻ và thành công:
    Sau khi lục lọi lại phim trước khi thanh lý về thùng rác em thấy đoạn này là lạ nên em úp mong anh em cứ chém thật lực vì em mới chuyển đổi sang máy này cho nên chẳng có gì mà phải ngại cả.
    1Nội dung chém đó là 2 phút video đầu tiên mời các bác phát biểu về màu sắc (hoa đẹp và bia ngon)
    2.Sau 2 phút hình ảnh này giống một đoạn video em đã úp không cần bàn luận thêm về hình ảnh mời các bác phán về chất lượng âm thanh ah.
    3.Video gốc là HDV 1440 x 1080 hệ NTSC Bác nào trong tpopic chém nhiệt tình nhất hôm OF em sẽ tặng riêng một ~o).

Video em nó đây các bác ah

Cả hai đoạn video (trước 2 phút và sau 2 phút) em đã phán đoán được một chút lý do tại sao màu nó có vẻ khác nhau. Chờ các bác phán xét rồi em tổng kết

44. thanhnam750

thanhnam750 Banned

Alo các bác. Em xin cập nhật thêm một số thông tin:

1.Em quên mất một người chắc chắn trong chương trình khao đó là Mr Thành Bờm cưới vợ mới. Xin mời bác Thành bờm làm công tác chuẩn bị cho.
    2.Một số anh em nhắc nhở là trong Render chương trình chém gió còn khuyết một mảng đó là mảng công giáo bao gồm: Hiếu, hỷ, Thánh Lễ tạ ơn, Thánh Lễ Mở tay, thánh lễ Hôn phối...thực sự ở mảng này nhiều anh em còn yếu. Riêng ở mảng này dó điều kiện ở vùng đất có hơn 70% đồng bào theo đạo công giáo. Mảng này em có biết chút ít nên em xin nhận chém gió với các bác về mảng này.

3.Thêm một thông tin 50/50 đó là có một bác đang âm thầm đứng đằng sau cuộc chém gió này. Bác có hứa chỉ cho em cách chuyển đổi Pj 16:9 Sd của MMC sang PJ HD và hướng dẫn dựng HD trong LQ sao cho thuận tiện và nhanh chóng. Em đang trong quá trình học hỏi và sẽ cố gắng đến ngày hôm đó không biết có thành công không? Nếu được thì quả là một điều quá tốt đối với các anh em ngại học thêm phần mềm mới. Các bác chờ tin em nhé.

NGUYENTUONG and CameraKieuGiang like this.

45. CameraKieuGiang

CameraKieuGiang MemVIP

quá hay bác ạ.Mong bác sớm học kịp thời gian off nhé.

46. van son

van son MemVIP

các bác trong nhóm Nội Bộ ui giúp van son tý :
    cần hiển thị file alpha dif ở win 8 64 bít....

47. NGUYENTUONG

NGUYENTUONG MemVIP

Có lẽ chỉ AL nhòm được thôi bác ạ

48. van son

van son MemVIP

Rất là bất tiện khi cần giới thiệu 1 file DIF gì đó cho công việc khi cần!
    cảm ơn Nguyen Tuong nhiều !
    van son sẽ cố gắng cùng với ACE bằng mọi giá để tìm cho ra thì thoai trên nền tảng 64bit

CameraKieuGiang and NGUYENTUONG like this.

49. ha78

ha78 MemVIP

do bận rộn công việc cơ quan và gia đình ha78 không thường xuyên online được,anh em thông cảm,gặp mặt thường niên,anh em tập trung vào sáng ngày 16(vào 25 dương lịch)thời tiết nóng bức ,anh em xẽ có thời gian trao đổi hơn,anh em nào ở xa có thể đi sớm vào chiều ngày 14-rất mong anh em sắp xếp công việc đến đúng giờ .thanhks

Chỉnh sửa cuối: 16/5/13
    NGUYENTUONG and thanhnam750 like this.

50. trantue

trantue MemVIP

ngày trước có 1 bài trong dd có đề cập tới vấn đề này rằng họ sử dụng 1 phần mềm để soi thumb vẫn được.nhưng cái bất tiện là ta chỉ muốn nhìn thấy nó trong al nên rất khó...cái này thì đã có rồi lâu ngày em không nhớ nữa bác tự tìm nhé..còn nếu thumb MOV thì alo em..đảm bảo 100%

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |