cao thủ pc vào giúp em với ạ

Thảo luận trong 'Phần mềm' bắt đầu bởi ngoctien1, 10/11/11.

1. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

chảng là em có nối internet thi có cho một thằng điện thoại dùng chung vậy mà nó cố tình xâm nhập máy của em em đã đổi mật khẩu và pass khó hiểu rồi liệu nó có vào được nữa không em cũng dùng kaspersky bảo vệ công kết nối rồi vayaj các bác cho em hỏi thế đã tam chưa ạ mấy lần nó sang tắt tường lửa của em em biết nhưng nể nó không muốn nói vạy mà nó không biét điều hắn còn rà cả địa chỉ ip nữa , em có vào qua máy hán xóa hết dữ liệu đi liẹu nó có mát không ạ đây là hìng em chụp các bác giúp em với ạ[​IMG]

2. Dazzle

Dazzle Già Làng

Nghe rất là vui nhỉ. Bạn đổi Workgroup đi, chuột phải vào My Computer, chon Properties, chọn Computer Name, rồi đổi tên WORKGROUP thành cái tên gì đó là nó hết nhìn thấy máy của bạn. Ngoải ra nếu bạn chỉ làm có 1 máy thì đóng hết các ổ lại, bấm chọn lấy ổ nào đó, chuột phải, chọn Properties, chọn Tab Sharing, bỏ cái dấu kiểm đi là xong.

Chỉnh sửa cuối: 10/11/11
    kjenyeuvnn thích bài này.

3. phucdesign89™

phucdesign89™ MemVIP

Mình không phải pro mình chỉ biết mỗi cách này thôi không biết có giúp cho bạn đc ko ;)
    đơn giản như này nhé người la lấy data của bạn vì bạn đang share các ổ vì thế cho nên giờ bạn phải tắt share ô đi thôi ;)
    còn máy người ta share cái gì bạn không cần quan tâm vì chỉ cần quan tâm sao họ không lấy data của mình nữa thôi
    phải chuột vào các cái ổ của bạn đang bị share chọn properties chọn thẻ shareing click vào advance shareding và sẽ ra bảng này click vào dấu tích tắt nó đi apply/ close xong ;)

kjenyeuvnn thích bài này.

4. minhhai3509

minhhai3509 Upload Team

Định trả lời nhưng hai bạn hướng dẫn quá đúng . bạn ngoctien1 làm đi

5. kjenyeuvnn

kjenyeuvnn Member

Mình thấy bạn đang dùng win 7, mà win 7 chế độ bảo mật rất cao, khi bạn share mà người ta hok biết User và Pass của bạn là gì thì hok thể nào vào được. Vì thế bạn có share mà người ta hok biết pass thì hok thể nào đăng nhập được vào máy bạn nó khác với win xp, win xp chỉ cần share cùng mang LAN là có thể lấy được nhưng win 7 nó yêu phải đặt pass và User

6. TuoiTre_ItPro

TuoiTre_ItPro New Member

nếu muốn bảo mật hơn bạn có thể phân quyền cho từng ổ đĩa,nghĩa là khi bạn phân quyền cho user của bạn dc phép truy cập vào ổ đĩa của bạn còn tất cả user khác sẽ k vào dc.nhưng cái này cũng rất nguy hiểm là nếu bạn lở xóa mất user hiện tại mà bạn cho phép thì bạn cũng sẽ giống họ,k thể truy cập vào ổ đĩa dc.thông thường mặc định khi cài win hệ điều hành sẽ tự tạo một user Administrator nên,bạn nên sử dụng user này là tốt nhất.còn về phân quyền thì bạn có thể search trên google rất nhiều.thân...!

7. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

em rất cảm ơn mọi người đã giúp đỡ em có làm theo hai cach của bác dazze và bác phucdesing89 hy vộng từ nay không phai lo vấ đề này nữa em nhớ lại ngày xưa nó đã làm mất của em gan 30 gb nhạc vì dọa đó em còn chưa biết bây giới biét chút it nên cũng phải học phòng thân , em xin cảm ơn moi người ạ

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |