Cần tư vấn về card màn hình để Render AE

Thảo luận trong 'Thảo luận - Hỏi đáp' bắt đầu bởi hanquochp, 11/5/13.

1. hanquochp

hanquochp MemVIP

Em không có nhiều money nên cần các bác tư vấn giùm em con card màn hình để render AE

em dùng Main : MSI E 51
    Chip AMD x 4 620
    Ram 4 G 1333

Bác nào rành về AE giúp em con card màn hình vừa tiền thôi !

Hiện tại em không thể render được AE ! chắc tại em chưa có card màn hình .... hic hic

2. nghesyngheo

nghesyngheo Già Làng

adobe bác cứ chới Gtx càng cao càng tốt cho em là được, nó ăn GPU và ram VGA ghê lắm

3. HaiNam_Studio

HaiNam_Studio Già Làng

Ít tiền thì bác đập con GTX 570 còn nhiều 1 tý thì chơi con GTX 660TI đi đảm bảo ko bao giờ hối hận!

4. hanquochp

hanquochp MemVIP

nhiều tiền quá ! em có 2 triệu thôi ! hic hic

5. trantue

trantue MemVIP

VGA chỉ giúp review không giúp AE render. mà render thì cần chip và ram cơ bạn. nếu bạn sài AP thì lại khác.adobe thì cứ chipset nvidia mà phang..có tầm nào tiền mua hết tầm đó

6. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Quan trọng là anh có hack CUDA cho AE hay không kìa, dù rằng chính vẫn là dùng CPU nhưng với những codec mà có hổ trợ CUDA Acceleration thì lúc đó CUDA sẽ chạy

thanhnam750 and trantue like this.

7. trantue

trantue MemVIP

riêng tớ thì tớ đợi đến cs7 hay 7.5 gì đó mới mua máy. theo 1 số thông tin thì đến bản đó sẽ hỗ trợ ati..xem lúc đó cái gì mạnh tớ theo..he he. giờ đang máu mua nhưng nghe thấy vậy đợi thêm thời gian nữa. biết đâu ati nó ngon lành như nvidia trong hỗ trợ thì lúc ấy tiếc đứt ruột vì mình vẫn còn trung thành với ati và làm trên nó nhiều hơn...

8. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Encode HD thì giờ chỉ có cái QuickSync nằm trong Graphic Processor của Intel là nhanh nhất, CUDA của nVIDIA với Stream của ATI cũng không theo kịp

trantue thích bài này.

9. trantue

trantue MemVIP

cái này cũng đã nghe nói nhưng chưa làm thực tế trên 1 em nào nên cũng không có kinh nghiệm...đến lúc đó tham khảo rồi lựa sau cũng được. thank giang nhé

10. hoanhfeed

hoanhfeed MemVIP

AE hiện tại Render không phải bằng GPU mà nó ngốn CPU và RAM nhiều hơn, nó chỉ sử dụng GPU để Privew thui. Nếu bạn xác định Render bằng AE thì hãy nâng cấp CPU thay vì VGA, Trong quá trình mình làm việc có những đoạn video AP không Render nủi mình đều chuyển qua AE để Render, tốc độ thời gian nhanh hơn nhiều, nó chỉ sử dụng GPU render khi bạn sử dụng những Plugin có hỗ trợ Render bằng GPU,

11. hoanhfeed

hoanhfeed MemVIP

Đợi 10 năm nữa nó ra CS10 sử dụng được cả Nvidia lẫn ATI dùng cho nó tiện.

12. trantue

trantue MemVIP

bác không phải xoắn với em...em không động chạm gì tới bác nhưng xem chừng bác cứ thích quạt em 1 tí mới được. với đà này chẳng 10 năm đâu sắp ra phiên bản 7 rồi bác ạ.
    từ trước giờ bác đụng em hơi nhiều nhưng bác xem em có nói lại.tốt nhất bác cứ việc bác bác làm. đừng đụng đến em. mà cũng chẳng phải dùng nick ảo để coment đâu. em lên dd học hỏi chứ không phải chém nhau làm gì. mong rằng bác hiểu thịnh tình của em.em nể bác lớn tuổi hơn em nên em không nói chứ em không phải sợ đâu.
    xin lỗi anh em vì những coment không đáng có này

Chỉnh sửa cuối: 11/5/13

13. hoanhfeed

hoanhfeed MemVIP

Tại sao đụng nói tới thì lại cho là soắn nhỉ..? mà mình không thích chém ở đây, chẳng qua nghe cậu nói là đợi cho CS7 ra rùi dùng một thể, Từ ý đó mình muốn nói công nghệ đâu có điểm dừng, nếu mà phải đợi thì hãy đợi tới khi nào nó không còn ra thêm được nữa rùi khi đó yên tâm mà dùng dùng không sợ có cái mới hơn. Ý mình thì chỉ có vậy thui, vậy cậu nghĩ sao mà phải đẩy ra nhưng câu như trên, cuộc sống sợ dạ chứ đâu có sợ quần áo. Những lời huênh hoang chẳng để làm đếch gì.

Chỉnh sửa cuối: 11/5/13

14. trantue

trantue MemVIP

hay...em thích tính bác rất thẳng thắn...hi vọng anh em mình không có những hiểu lầm không đáng có...mấy lần lên định mời bác cà phê nhưng em nyhinf thấy bác cứ kiêu kiêu sao nên em thôi. hi vọng anh em mình sẽ được ngồi uống nước với nhau nói chuyện

15. hoanhfeed

hoanhfeed MemVIP

Bề ngoài mình khi mới gặp thì ai cũng có suy nghin như cậu, tính mình không thích sống lợi dụng ai, nên không tỏ ra thân quen với ai khi mà người ta chưa hiểu về mình, nếu cậu ngại thì hôm nào mình mời cậu, chỉ có thể nói chuyện trực tiếp thì mới hiểu nhau thui, hi vọng khi đó cậu sẽ nghĩ khác về mình sau cái suy nghĩ ( thấy bác cứ kiêu kiêu ).

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |