Cần tư vấn mua máy in ảnh

Thảo luận trong 'Mua và Bán' bắt đầu bởi lywanyin294, 18/12/11.

1. lywanyin294

lywanyin294 MemVIP

Mình đang dùng máy in Kodak G600 nhưng chỉ in đc ảnh cỡ 10x15 đang tính mua máy khác in cỡ to hơn một chút khoảng cỡ ảnh 10x15 _13x18_20x30 còn in ảnh to thì lên lap_ nhưng không biết có ổn không nhờ ae tư vấn dùm mình xin cảm ơn ae minh đang định mua con này Vui lòng đăng nhập để thấy link

nam_ cdvt™ thích bài này.

2. vuquyen

vuquyen MemVIP

Máy này giá thành máy, giấy in cao. in khổ lớn nhất được CP4 (khổ này cả năm chắc in được vài cái :D). bạn nên tìm hiểu về dòng Epson in phun rất kinh tế

meovan, nam_ cdvt™ and lywanyin294 like this.

3. lywanyin294

lywanyin294 MemVIP

HI cảm ơn bác nhé để em xem

4. lywanyin294

lywanyin294 MemVIP

em vừa xem thì cái đó là in gấy màu mừ bác cũng in ảnh nhưng chắc là hok đc bóng
    em muốn in ảnh mừ mà nhất là có lớp UV phủ bóng bác ự tư vấn giúp em nhớ bác
    giá tiền từ 30_50 tr

Chỉnh sửa cuối: 18/12/11

5. vuquyen

vuquyen MemVIP

Ô... thế ép vào cái nó không bóng hẩy... vấn đề là in máy epson cần có niều kinh nghiệm... nhiều khi có những cái khó lói thành lời..hjjjjjjjjj... mua cái máy in 30-50t thì bao gời mới thu hồi vốn????

6. Dazzle

Dazzle Già Làng

Máy này chỉ in được CP3 thôi (13x20), khg có hiệu xuất. Mua hàng hai tay máy này chỉ có khoảng 7 triệu. Dành tiền mà làm việc khác đi bạn. Mua lấy cái máy quay ra tiền nhiều hơn. Đầu tư nên đúng chõ đúng lúc.

7. anhtien_hp

anhtien_hp MemVIP

Nếu chỉ để in ảnh thẻ thì không nên đầu tư quá nhiều xiền lãng phí , lâu thu hồi vốn. còn ngoài mục đích đó thì tùy bạn. Mình mà có 50tr thì mình sẽ đầu tư vào máy ảnh hoặc OK , cái đó cần thiết hơn.

nam_ cdvt™ and lywanyin294 like this.

8. lywanyin294

lywanyin294 MemVIP

thanks ae chỉ bảo cho em nhé rất cảm ơn ae

9. vietfriend

vietfriend Upload Team

Hiện nay theo mình biết và cũng đang xài qua một vài loại máy thì tùy vào công việc bạn thôi nhưng có 1 số máy in mình đã từng xài qua thấy chất lượng rất ổn mình trình bài cho bạn xem cái nào dc thì dùng nha
    nếu là máy rọi hình dùng giấy giống như máy lab thì bạn có thể tìm dòng này fuzi cx550 máy này in giấy giống như lab xài giấy cuộn 1 cuộn giấy tầm khoản 450k vnđ nhưng đặc điểm nỗi bậc của máy này là có thể tự cắt ảnh theo tùy chỉnh của bạn nhưng nhược điểm thì chỉ in được khổ 10 cm còn chiều dài do bạn tự chọn :D rồi nó sẽ tự cắt ra.
    còn dòng in phun thì nhiều lắm mình đang xài cái epson artisan 50 thấy cũng rất ổn hình ra đẹp đang xài bộ tiếp mực ngoài 6 bình mực mình xài máy này hơn 3 năm rồi in rất nhiều nhưng cơ vẫn còn ngon
    ưu điểm của dòng này in được khổ lớn như A4 dùng để làm hình thờ gấp cũng được. giấy mực rẻ tiền nếu xài mực ngoài :D
    còn nhược điểm của nó thì do dùng bộ mực ngoài nên màu mau phai. không bền bằng giấy của lab

vài ý ở trên cho bạn tham khảo coi cái nào dc thì xài :D Thân! chúc vui vẻ!

10. canhnt

canhnt MemVIP

Dùng máy in phun mực tiếp ngoài Picment( của Hồng Sâm) và giấy Kodark RC thì chất lượng tốt và không phai( bạn có thể ngâm ảnh vào nước một hai ngày vẫn không phai, mình để ngoài trời mưa mấy ngày mà vẫn không thấy mất màu).
    Có nhược điểm là khi ép plastic thì hay bị có bọt không khí bên trong và khi ép bị nhăn thì không gỡ ra để ép lại được.
    Nhược điểm nữa là dùng mực tiếp ngoài nên hay có vấn đề về mực( nhiều khi mực không vào). Nếu lâu không in hoặc để nơi có nhiều bụi thì in chất lượng kém do đầu phun và do bụi sẽ nhanh hỏng.
    Kết luận của mình chỉ nên dùng máy in để in ảnh thẻ hoặc ảnh thờ lấy nhanh( khi khách cần gấp), còn in ảnh thì phải qua lab mới yên cái bụng được.

Chỉnh sửa cuối: 18/12/11

11. vuquyen

vuquyen MemVIP

Ép Plastic bị bọt là do bạn chưa chọn đúng loại giấy !!!!

12. canhnt

canhnt MemVIP

Cũng có thể vậy. Mình hiện tại mua giấy kodark RC nhưng mà là loại không có chữ phía sau. Mua loại giấy này mà có chữ phía sau chắc là ổn hơn.
    :)
    Dù sao qua lab rửa ảnh vẫn ok hơn, đây là mình nghĩ cho khách hàng. Anh em làm nghề nhiều khi nhận một cái ảnh cũ đen trắng từ những ngày xưa lắm rồi mà không bị mất màu mặc dù họ không hề ép plastic( cái này cũng do họ bảo quản tốt nữa). Vậy mình làm thế nào để ảnh mình làm cho khách mai sau cũng vậy.

13. hoanganh_wedding

hoanganh_wedding MemVIP

theo mình mua máy thì lãng phí quá mà tri phí cho 1 bức ảnh in nhiệt lại cao máy in đó đã hơn 30tr rui ............. nếu ảnh cỡ 20 x 30 lấy gấp (ảnh thờ) thì mới cần dùng đến còn đâu thì để gửi lab là ok nhất tiền để dùng việc khác mình làm ảnh cưới mình in 1 máy FPSON R230 1 máy in nhiệt CP 800 in cỡ (10x15) theo mình thế là ổn..............

14. nghe si lun

nghe si lun Member

nếu bạn cần sắm máy in thôi ma phải chi 30-50t thì cố gắng tích lủy thêm sắ luôn lab cho rùi

15. minhduclx

minhduclx MemVIP

Thế mấy bạn in ảnh bền được bao lâu.
    Chứ mình test rồi qua 1 năm là xuống màu, ép lamina thì lâu hơn nhưng 1 năm vẫn thấy xuống. Mình gần lab nên tranh thủ chạy ra lab và hối làm lẹ cho an tâm. Chứ hình thờ mà nữa xuống nhanh quá thì ko ổn.

16. vuanhminh87

vuanhminh87 New Member

bác thử xem cái này nha minh thấy cũng ok Vui lòng đăng nhập để thấy link

Dazzle thích bài này.

17. vunhutai

vunhutai New Member

Bác nên mua Máy IN PHUN eposson mà xài loại 6 họp mực màu cứ mua mực chính hãng cho chắc ăn vì in hình gấp thì giá cao . Trời mưa thì đất chịu dừng ngại mực chính hãng giấy thì giấy RC Kodak còn hình thờ gấp cứ in giao đi. Ba ngày sau mở của mã mang hình in ở Lap lại đổi là xong. Đó là kinh nghiệm của tôi đó.

18. mmc

mmc Active Member

Chính xác ! máy in phun Eppson rất dễ sử dụng với 6 hộp màu - hết màu nào thay màu ấy - cứ sài mực chính hảng -hình đẹp máy bền

19. haxua83

haxua83 MemVIP

Cái này chỉ in đc Cp3 thôi còn ảnh thờ thì đi lab ạ.
    Chi phí cho 1 bản in cao nhưng bù lại chất của nó hơn hẳn in phun.
    Em đang dùng con tương tự in Cp giá 2,7k
    in nhanh và đẹp hơn máy in phun nhiều

20. haxua83

haxua83 MemVIP

Lab cũ rẻ cũng 140tr roài mà điện tiêu thụ còn lớn nữa

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |